Apple sẽ chính thức phát hành OS X 10.8 Mountain Lion vào đêm nay

Duy Luân
24/7/2012 22:58Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con macbook của mình lâu lắm rồi chưa khởi động lại, có lẽ mai sẽ có cơ hôị khởi động lại để cài sư tử núi 😃

12 năm
Muốn nâng cấp mà ko muốn tốn tiền thì làm sao vậy các a? 🆒
@dht7479 Chờ đợi là hạnh phúc
Không bao giờ muốn quay lại window sau khi đã dùng mac 😁, trước phải cài ảo win qua parallels vì đôi lúc phải dùng IE với các site của ngân hàng bắt hỗ trợ activeX, giờ ngân hàng hỗ trợ luôn cả mac lẫn các trình duyệt khác ngoài IE thì xóa luôn ko thương tiếc.
Nhiều bạn chưa từng đụng vào 1 cái macbook, chưa thử cài soft, cài game hay app cho nó mà đã phán 1 câu xanh rờn là Mac dỏm. Đầu óc thiển cận vậy cứ xp mà xài đi, bon chen lên làm gì trong này rồi để cả admin với mod vào cmt nhỉ
skygatevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
năm 2007 chưa biết tinhte.vn chưa dùng MAC vẫn cặm cụi dùng PC, sau khi biết tinhte.vn thích MAC vẫn chưa có đk mua, 2011 đủ đk làm luôn ituoch Gen 4, 4s 64gb Global, mac pro late 2011 15" ...T.T, Ps. Thanks tinhte.vn
Mình chuẩn bị quay lai Win đây. Mac giải trí thì tốt, nhưng cho công việc thì không tiện bằng Win. Hy vọng trong tương lai gần Mac sẽ cải tiến đột phá hơn.
Không có macbook, đành chờ cộng đồng hackintosh vậy. 🆒
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Thật sự là chuyển từ Win qua Mac là 1 chuyện cực khó để thích nghi 😁
Hồi đó ông anh cho 1 con macbook xài => bán.
Sau này thấy xài Win hoài cũng chán nên mua 1 con Mac Air về xài, mấy ngày đầu thấy khó ưa quá nhưng giờ thì chết mê chết mệt với em nó.
Mấy thằng mua Mac về xài Win để khoe của thì ko nói làm gì, còn nói ai mua Mac là ngu thì xin lỗi, hạng người mất dạy vậy mình ko chấp :D
@KySiRong Cũng không phải khoe đâu, vì mình xài mac chính, nhưng 1 ứng dụng là cụ vmware vsphese client ko có bản cho mac, đành chạy qua máy ảo, chán gần chết
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
@killed À, mình nói những người mua Mac cài Win để khoe thì đáng chửi, chứ có nhu cầu thì đâu có gì đâu mà nói 😁
@killed còn em thì cái TVU k làm việc! win quen dùng sopcast nên cũng phải chạy máy ảo! @@
@KySiRong người ta có tiền thích mua và cài cái gì là quyền của người ta, liên quan gì đến mình mà việc gì phải nói hay GATO quá nên chịu không nổi?
@KySiRong Bây giờ dùng Mac đã sung sướng hơn nhiều lắm rồi vì cái giao diện vô cùng thân thiện và dễ sử dụng mà còn nhiều người than vậy, có ai biết nỗi khổ của tui những năm đầu 2000, lần đầu xài còn không biết shut down ở cái chỗ nào nữa kìa, xấu hổ...
Mac khai sinh là để dành cho giới designer nên chủ yếu mạnh về phần mềm đồ họa chuyên dụng, sau này bắt đầu phát triển thêm để phù hợp với nhiều đối tượng hơn, được đến hôm nay là tuyệt vời lắm òi đó... còn chê gì nữa. Ai chưa dùng thì thử dùng đi, cảm giác rất là yô mốt.:D
Chuẩn bị chờ tinhte.vn trên tay rồi cài sau....
Chuẩn, thử xài gần 1 năm rồi, nhưng ko quen được... kiếm soft cũng search mỏi mắt...

Có đi đâu thì cũng quay về Windows...
@P.T Do bác không tận dụng được nhưng ưu điểm của nó thôi
Mr Tam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mùng quá. Đang đợi để cài lại cái máy đây.
haha thật tuyệt. Đợi tối ra là mua luôn thôi.

@ Các bác trên: tớ lúc đầu mới biết dùng máy tính thì là win 2.1 rồi win 95, win 98, win ME, win 2000, rồi win xp -> vista -> win7sp1. tuy nhiên tới khi đi học chuyên ngành thiết kế thì tớ biết tới Mac.

Lúc đấy cũng chưa biết dùng ntn. Rồi lại ngồi mày mò, cũng may là tớ dùng Mac cho công việc vẽ vời, pts, illustator và biên tập video nên trên Mac có đủ hết. Ko những đủ mà lại tiện về công cụ, ko gian làm việc rộng rãi làm rất thoải mái và sướng. Cái hơn của máy Mac so với máy Win là nó chạy ổn định, ít khi bị treo và rất lâu mới lỗi thời. Đó là cái lý do mình đến với Mac.

Mình chả hiểu sao mọi người ko dùng j tới những việc mà máy tính Mac hỗ trợ tối đa thì lại đi đâm đầu vào mua. Có những người làm word, excel rồi kế toán thì lại đi mua Mac về?? bởi họ quá quen với win rồi và chương trình kế toán VN thì ko có cho Mac !!! rồi có những người là việc với chuyên ngành đặc thù of họ với phần mềm of cty of họ thì cũng đi rước Mac về rồi kêu Mac dùng chán phải cài Win??? và chỗ mình gọi ai dùng Mac cài Win là vừa bán đc đất à 😃

Thiết nghĩ nên mua những cái dùng cho mục đích of mình thì hơn. Dùng đúng mục đích sẽ thấy nó hữu ích.
không bik có ngon lành, béo bở gì không
Đợi qua ngày mai, tinhte.vn "Trên tay OS X 10.8 Mountain Lion" rồi hẵn cài chưa có muộn kaka:p

@brotherbui mình chưa xài thử nữa, chỉ đọc thông tin thôi mà đã thấy mê rồi, cản giác của bạn thế nào khi sd 10.8? 😁
catfish
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi thấy mỗi hệ điều hành đều có cái hay của nó, Linux-Unix-OSX-Windows. Tùy vào nhu cầu của người dùng mà lựa chọn. Tại sao phải dìm hàng cái mình không thích. Bản thân đang dùng một máy Mac, một máy Windows, thấy hoàn toàn hài lòng. Có một thắc mắc, không biết upgrade lên Lion Mountain, thì mấy cái soft nó có tự backup rồi restore giống như upgrade OS trên Blackberry không? Ngại cài lại quá.
gauheo205
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này làm sao bạn , mình mới mua cái MBP 2012 hồi 1/7/2012 nà ,
Điều mình mong chờ cuối cùng đã đến. và có cơ hội trải nghiệm sos mới của apple nữa rồi hahah
nạp tiền chuẩn bị thôi
Phải ra ngân hàng nạp tiền vào thẻ để tối nay mua thôi.Đang hot quá.
alleycat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào bán giftcard ko 😁 em mua để update mac oS cái nào :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019