Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple sẽ chính thức phát hành OS X 10.8 Mountain Lion vào đêm nay

Duy Luân
24/7/2012 22:58Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chán không có tiền để up T.T
hackerZ
TÍCH CỰC
12 năm
1 câu cho các bạn dùng Win chửi Mac,các bạn có phải là đồ ghen ăn tức ở?.Nếu không ghen ăn tức ở tại sao các bạn vào chửi cộng đồng Mac? Cộng đồng Mac thường chỉ gói gọn lại,biết lẫn nhau,chẳng ai gây sự với cộng đồng khác.
Khi nào có file ISo cho hackintosh đây ta?
CBDancer
TÍCH CỰC
12 năm
Chờ có link free ML release sẽ update Hackintosh của mình từ 10.7.4 lên 10.8 :Đ
Thím nào bảo dùng Mac OS làm việc không sướng đấm phát chết luôn
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Xác nhận rằng mình cũng biết có khá nhiều người mua máy Mac về cài Win. 😁
@dttung80 Xác nhận rằng mình cũng biết có khá nhiều người mua máy WIN về cài MAC.
CBDancer
TÍCH CỰC
12 năm
Không phải tự nhiên sinh ra cái từ "Hackintosh" đâu
các thím cứ chém nhiệt tình đi
@CBDancer Hackintosh cho mấy người muốn thử trước thôi 1000 người thì có 1 người. Chứ có ai mà thèm.
Đúng là mỗi người một sơ thích.
có thằng thích đi xe đạp cho nó khoẻ chân. thằng đi xe máy cho nó mát gas thằng đi oto cho nó sành điệu
:oops:
nhiều bạn rất chi la trẻ con và dại dột. thị trường có nhiều OS để ta tìm hiểu, để ta trải nghiệm thì ko thcihs, cứ bảo thủ rằng win là vô đối, hãy thử sang dùng Mac xem, chỉ mỗi cái Magic mouse và trackpad là đã làm các bạn phê ngay rồi. Với nhu cầu giải trí và công viêc của mình thì mình hoàn toàn hài lòng với Mac, bằng chứng là mua MC 700 dùng 2 tháng bị mất rồi cũng mua lại iMac, dù đã tìm hiểu mấy con win đỉnh lúc đó mà vẫn ko quên đc Mac.
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
Thức đêm nay để tải về em nó. Thấy mấy bác sao cứ phải cãi nhau hoài vụ MAC với WIN nhỉ? Bác thích MAC-> bác dùng MAC >< Bác thích WIN -> bác dùng WIN. Tại sao cứ phải là tôi dùng WIN thì tôi chê MAC và ngược lại tôi dùng MAC thì tôi chê WIN? Bản thân mình thì vừa MAC vừa WIN. Thấy mỗi cái có cái hay của nó. Túm váy: Mọi sự so sánh đều khập khiễng cả
@dttung80 Bạn vào box Hackintosh ý, anh em dùng win cài Mac OS khí thế lắm đó. 😁
@dttung80 nói mà ko biết ngượng mồm nhỉ? đây đang là topic của MAC, mấy ông xài win nhảy vào 'sủa' như chó dại rồi bảo ae dùng MAC hung hãn, đến nỗi như cuhiep lâu nay vẫn hay im lặng vì mấy vụ tranh luận này mà hôm nay phải lên tiếng.
Nói tóm lại thế này: win hay mac thì cái nào cũng tốt, ai thích và thấy thuận tiện thì dùng. Còn những người mua Mac cài Win thì tự trách họ ko làm quen đc chứ ko thể đổ lỗi cho Mac đc. Hay những người mua Win cài Mac (Hackintosh) là những người muốn làm quen cái mới hay thấy người ta dùng thì bắt chước theo, đó là ý thích của họ ko ai phán xét đc. Còn cái tỉ lệ 90% ấy bạn lấy ở đâu vậy? chắc Tổng cục thống kê sắp mời bạn về làm việc rồi đó.(phán cứ như thánh). Hackintosh thì bạn cứ vào trong forum thì sẽ thấy bao nhiêu người muốn cài Mac trên máy win kìa.
@Ng. Thành Trung Nói chi đến mấy thánh đó hả bác,toàn là "ếch ngồi đáy giếng" mà cứ phán như thánh.Đã nói không có sd Mac thì đừng vào đây ,mà vào thì đừng có "ăng ẳng" hay là mấy bác thik ăng ẳng thế
cuhiep: mình thấy dùng Mac vẫn nghe lossless vô tư mà, dùng VLC hay XBMC để xem HD vẫn vô tư, hoặc convert .flac .ape sang .alac hay .ale nghe tên iTunes vẫn rất ok mà.
@Ng. Thành Trung OS X dùng soft gì nghe lossless vậy bác?
@P.T mình nói rồi mà, bạn có thể dùng VLC hay XBMC (1 app mã nguồn mở free rất hay, biên Mac thành HTPC để nghe lossless hoặc xem film HD rất tuyệt)
Đã dùng Mac đc hơn 1 năm...
Và quyết dịnh không quay lại với WIN....
Cái nào cũng có cái hay và dỡ của nó.
Thích và đáp ứng đc nhu cầu, thì xài.
Thế thôi.
Xài Mac thấy hệ thống nó thông minh và tiện lợi hơn khi bạn cần sync đồng bộ hệ thống không phải tự nhiên mà người ta mua đâu. Cái nào cũng hay cả quan trọng là bạn có khả năng khai thác hết những gì người ta bỏ vào đó chưa thôi thực tế người xài Mac mà cài thêm hệ điều hành ảo Win là rất nhiều chủ yếu vì họ vẫn còn sống trong hệ thống Windows
Mấy bác cứ cãi nhau nhiều, còn thiếu mấy anh em bên Open Source vào nữa là vui ^^ Nói nhanh gọn thì, ai có gì dùng nấy, không có để dùng hoặc không thích dùng thì đừng dùng nữa, sao cứ phải làm mất lòng nhau ... E thì ngu dốt, chả biết thế nào, chỉ biết windows bản quyền đắt lòi tòi phòi ra 😆 muốn sống đúng pháp luật cũng khó, rồi mấy bộ phần mềm trên windows í, như office các kiểu cũng chẳng rẻ, các bác lên tiếng khi ở VN mình vẫn dùng đa phần là phần mềm lậu thoai. Đợt trước công ty cũ của em có đợt các bác MS đi check máy xem có dùng wins bản quyền không để còn kiện, đến khổ ấy, anh em phải dùng tạm windows không activate, dùng Open Office thay cho MS Office ... mấy bác dùng MAC thì cứ ngồi vểnh râu lên thấy sướng bà cố luôn =)) mà tự nhiên, mình mất tiền mua con laptop về, mục đích để cài windows "làm việc" xong tự nhiên phải dùng cái hđh dùng thử trong vòng 15 ngày =]] chán đừng hỏi ...
quan trọng là cái "ấn tượng ban đầu" thôi, mình xài win từ đầu nên thấy nó quen thuộc, chuyển qua cài mac hay ubuntu thì cũng xài được, nhưng không thể quen tay như win được, chứ không phải là mac hay ubuntu thua win.
win cũng thường thôi, việc gì phải tôn vinh nó lên quá trong khi hơn mỗi cái kho game với ứng dụng là chính
ngon, lại phải cài lại 😆 bác nào nhanh tay cho em xin cái link tải nhé
Thực sự mà nói chúng ta cũng không nên tranh cãi nhau về vấn đề này để làm gì , nó cũng chỉ là 1 môi trường được tạo ra để phục vụ cho con người trong công việc & giải trí , ưu việt của Mac & Win thì đã bàn nhiều rồi không bàn nữa , mình nói về vấn đề khác:
  • Các anh em sử dung máy Mac cũng nên khiêm tốn xíu , phục vụ sử dụng là cái chính yếu chứ không phải khoe hang rồi để cho người khác quăng gạch .
  • Còn các anh em xài Win thì cũng không nên GATO quá , mình đảm bảo 95% với các bạn rằng khi các bạn làm ra tới 100Tr VND chắc chắn sẽ có 1 em Apple trong nhà thôi . Vì khi sử dung rồi thì mọi người sẽ hiểu tại sao sản phẩm Apple nó bán chạy nhất hiện nay .
  • Cá nhân mình thì vẫn sử dụng Win & Mac trên Desktop & LapTop & Server
  • Mình tham gia TT này đã lâu thừa biết viết bài kiểu này cũng sẽ bị ném đá (bảo chém gió)nên sẽ đưa ra những hình ảnh sản phẩm mình đã sử dụng (chưa chắc các GATO đã sử dung Windows nhiều hơn mình đâu nhé) . Mục đích là để khuyên AE hay nghe lời góp ý chân thành từ những người sử dung cả 2 sản phẩm 😃 , họ sẽ đóng góp chính xác nhất .
---- Desktop

---- Server từ căn bản đến cao cấp

---- Mac OS

Tối nay có niềm vui rồi . đặt gạch chuẩn bị lên 10.8 thôi . ;)
99% là khi mới mua về còn chưa biết dùng nên yêu cầu cài luôn, chứ dùng 1 dạo rồi thì xóa béng nó đi cho nhanh =))
máy mac thì nên dùng mac máy win thì hãy cứ để win vậy thôi
mình có pc để chiến games rồi còn dùng laptop chơi games làm gì khổ
đỉnh cao không ai chơi games khủng trên lap
đấy là 1 chân lý

mac mình thấy có 1 nhược điểm lớn như win vista chạy siêu chậm cực kỳ ngốn ram
đang muốn đợi 10.8 xem thế nào không thì phải thay ssd thôi ++

còn nói khoe của này nọ thì trước tớ nói 1 lần rồi =)) đem sổ đỏ ra mà khoe mấy cái đồ điện tử này dùng 2 năm là vứt đi ấy mà thế nên các bác cứ coi nó như quần áo mặc rách thì thay quan trọng hóa làm mình ngại quá,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019