Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple sẽ ra mắt Yosemite, màn hình 4K và MacBook Retina 12" vào tháng 10?

sonlazio
25/7/2014 3:2Phản hồi: 25
Apple sẽ ra mắt Yosemite, màn hình 4K và MacBook Retina 12" vào tháng 10?
Một chiếc MacBook Air 12" Retina là mơ ước của rất nhiều người

Mark Gurman của 9to5Mac, người có rất nhiều thông tin chính xác về Apple trước kia đã cho biết hệ điều hành Mac 10.10 Yosemite sẽ được giới thiệu vào tháng 10 này, cùng với đó là một chiếc MacBook Retina 12" và một màn hình 4K hoặc iMac có màn hình độ phân giải này. Như vậy thì có lẽ Apple vẫn sẽ duy trì 2 sự kiện riêng biệt như mọi năm.

MacBook Retina 12" nhiều khả năng chính là chiếc MacBook Air độ phân giải cao mà người ta đồn đoán bấy lâu nay. Nếu độ phân giải tăng như MacBook Pro 15" trước kia thì đô phân giải của nó sẽ là 2880x1800. Nguồn tin của Mark Gurman cho biết rất có thể máy sẽ bán ra vào cuối quý 3 hoặc đầu thứ 4 năm nay nhưng nếu gặp tình trạng thiếu chip thì sẽ bị chuyển sang đầu năm 2014.

Tham khảo: 9to5Mac
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Down cái Yosemite sáng giờ mấy lần mà chưa được, thằng nào cắt cáp đúng lúc thiệt chớ! @@

Screen Shot 2014-07-25 at 13.02.50.png
@thanh_nhan Vậy là chắc do vụ đứt cáp rồi, xui xui mấy cái cáp đó với server cần down nó chơi chung với nhau rồi :oops:
Respira
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phandan tui cũng mới down được có 500MB, không biết down đến bao giờ 😕
@Respira Mình cứ đến hơn 100Mb là đứt, mấy lần rồi. Mà để được 100Mb thì gần cả tiếng đồng hồ luôn @@
thongstele
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phandan Thằng Tàu khựa nó cắt chứ còn ai nữa. o_O
dathero
TÍCH CỰC
10 năm
Quá đã :p
lucker88
TÍCH CỰC
10 năm
Sao mấy cái tin này cứ nhai đi nhai lại mãi vậy nhỉ.
@lucker88 Ngày càng nhiều tin rác
ky_kisken
TÍCH CỰC
10 năm
Lúc nào câu kết khi ra sản phẩm mới của Apple cũng là do thiếu chip, thiếu mà hình nên có thể dời sang lúc này lúc kia. Trăm bài như một

Uh. Giờ giữa năm 2014 rồi mà còn tính dời sang đầu năm bán. Kinh thật. 😃
Anh Duy Luân có 1bài rồi mà nhỉ ? :/
Chỉ cần giá mềm xíu là được
Hóng Apple Cinema 4K thôi... 😃
evn203
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sắp hết 2014 rồi mà bảo nhưng nếu gặp tình trạng thiếu chip thì sẽ bị chuyển sang đầu năm 2014. Apple sẽ giới thiệu thêm máy thời gian chăng?
Sao lại đầu năm 2014 nhỉ?

Các bài viết của tinhte vẫn thường xuyên bị sai chính tả hoặc mắc lỗi sai căn bản như này, ko phải nghiêm trọng nhưng cũng nên hạn chế bớt để chứng tỏ sự chuyên nghiệp và có đầu tư trong khâu viết, kiểm duyệt và đăng tải.
4k ơi tôi yêu em quá:p em mới được dùng hd thôi các bác ạ😔
Mình thích các thiết kế sản phẩm của Apple. Nhưng laptop mình chỉ dùng dòng Mobile Workstation Và hđh window. Hic
@phamchien31283 mình cũng giống bạn các sản phẩm của apple cái nào mình cũng thích cả laptop cũng vậy nhưng laptop mình thích nhát vẫn là blade pro của razer nhìn mà chảy cả nước dãi bác ạ:eek:
rkitvn
TÍCH CỰC
10 năm
màn hình 4k thì net nhưng chữ sẽ thế nào khi retina bên win vẫn còn lỗi
chuotvd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng con 1k mà đã thấy thích lắm roài, lên đến 4k chắc phê phải biết. Nhìn thấy chân tơ kẽ tóc của mấy em mẩu mất
Tưởng nhớ Steve Jobs

Hận Tim Cook pede làm giao diện chính 3d biến thành giao diện phẳng

Sử dụng giao diện mới nhìn như lẹo cái

Note : chắt mấy em nữ thik giao diện phẳng

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
tại sao Mac Air retina lại là 12in ko phải 13in chứ nhỉ ... hix
Thiết kế phẳng là xu thế mới mang phong cách đơn giản các bác nói nghe chán vãi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế