Apple thắng kiện HTC có thể làm ảnh hưởng đến toàn thế giới Android

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ' bắt đầu bởi sonlazio, 20/7/11. Trả lời: 436, Xem: 26960.

1. Hoangde88

Hoangde88 Thành viên

mày sớm muộn ji thì cũng bị đuổi thôi ! đầu to nhưng não bé ! dc cái to xác thôi ! suy nghĩ ngu như lợn !
  2. ohbilo

ohbilo Thành viên

mình thì ước sao bên thua giảm giá các sp 50% hay thấp hơn để thuận tiện cho việc mua sắm hé hé
  3. alucardme87

alucardme87 Thành viên

Ủa, mình tưởng Táo Mẻ thì suck không cần bàn cãi nữa mà, mọi người đang cãi nhau cái tất nhiên à, mất thời gian quá.
  4. steven0312

steven0312 Thành viên

Luôn nghiêng về Táo dù Táo có sai:)
  5. khanhhq2k

khanhhq2k Thành viên

tôi chửi thì apple nó ko phân phối iphone cho Việt Nam nữa hử =))
    "lãnh đạn" ở đây là có ý gì nhỉ? Ngôn từ nó thể hiện tâm tính của con người, hãy có trách nhiệm với những gì mình đã nói ra :)
  6. hupximup

hupximup Thành viên

HTC có thua thì thiệt nhất là người tiêu dùng mà một số bác cứ bảo SS làm nhái Apple thế mà tòa án nó phán "người bình thường" cũng có thể phân biệt và không gây nhầm lẫn chả hiểu có một số bác không bình thường (chắc là vừa mù vừa điếc hay sao í) cứ bảo SS là nhái nên bị Apple kiện mỗi tội Apple kiện bị tòa xử thua
  7. KySiRong

KySiRong Thành viên

Màu đỏ: Apple ko ngăn cấm sự phát triển của cái bạn nói mà chỉ ngăn cấm các công ty khác thực hiện cái đó y chang cách Apple đã làm. Có nhiều cách để sáng tạo mà. Cho đến nay, mình khâm phục nhất là WebOS, phải nói là độc đáo, y chang cái cảm giác có đc sau lần đầu xài iOS.

Màu xanh: Mình cũng ghét độc quyền, ghét fan cuồng. Những gì mọi người chỉ trích Apple thì tất cả các công ty khác đều có. Vì thế mình thấy buồn cười khi đọc những cmt chửi bới mà chỉ cần thay thế tên 1 công ty sx đt nào đó ở 1 vụ kiện tuơng tự vào đó thì cũng đều hợp lý :giggle:

Mở ngoặc: mình thấy sx của Apple giá cao 1 cách hợp lý đó chứ. Mọi người thấy nó cao là bởi vì Apple ko sx các dòng sx giá thấp thôi. Thử so giá Macbook pro với Sony Vaio Z, Acer Ethos, Asus Lamborghini, Dell Alienware ... thì sẽ thấy giá của Macbook pro cũng ... thường thôi.
  8. cata2yara

cata2yara Thành viên

nếu bác đã nói thế thì xin dừng ở đây vậy, xin lỗi vì đã kềm cái lòng căm tức của bác lại, xin bác cứ tiếp tục phát huy ạ
  9. khongchothithoi

khongchothithoi Thành viên

hay :giggle:

mà nói chung rồi cũng chả sao đâu mà, thằng táo mà độc quyền anh em ta ồ ạt mua hết đồ androi của anh tàu khựa, bố cụ thằng quả táo éo làm gì đc tàu khựa, giỏi thì kiện nó đê :timebomb: hơ hơ , tàu khựa nhái ghê gớm thế mà ko làm gì đc, có cấm bán chính thức thì nó lại nhái rồi bán theo kiểu hàng nhái , chả làm gì đc nó , người tiêu dùng ko lo lắm đâu ạ :bounce:
  10. banchat9x

banchat9x Thành viên

lay qua tao bi chuot can gio.....that the wa gio gio tro day mak;)
  11. nothingisay

nothingisay Thành viên

Haizzz! Con gà tức nhau tiếng gáy đây mà. Động chạm tới miếng cơm manh áo của nhau là oánh nhau bằng sáng chế công nghệ là đúng roài. :smoke:
    Cái quan trọng là Apple đã thấy được sự nguy hiểm của của Android đang rình rập trước mắt và lâu dài. Haizzz, Android cần phải tìm ra những vi phạm sáng chế mà Apple áp dụng lên các sản phẩm của mình để có thể có ưu thế khi đọ sức với Apple thôi. Không ai sinh ra để sống một mình cả, không ai tài giỏi mà ngu coi mình là nhất cả. Tất cả phải sống dựa vào nhau thôi. Thằng nào tốt hơn thì người ta lựa chọn thôi!
  12. bigmom

bigmom Thành viên

ai muốn mua android phone thì chờ jh, sẽ có những thay đổi lợi nhất cho người dùng
  13. nhái

nhái Thành viên

Thánh god dragon bỏ voz sang bên này ném đá hả thánh ơi =))
    Về voz cho anh em chửi bới hội đồng tí nào =))
    Troll đi đâu thì cũng mãi là troll =))
  14. vutuan171

vutuan171 Thành viên

Chó cùng dứt dậu, táo đang bj roi cạnh tranh, trong khi rặn mãi ko ra đc cục ip5 , nên loanh quanh vác đơn đi kiện. Mà đi kiện toàn thấy thua: thua kodak, nokia, samsung.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
  15. lil_rok

lil_rok Thành viên

Nếu kiện đến nơi đến chốn thì Apple sẽ thắng :D
  16. appleshit

appleshit Thành viên

Vớ vẫn quá, vụ kiện có chưa tới đâu mà bàn tán tào lao, toàn là tin vịt, mà dù có là tin thật, thì nó có ảnh hưởng gì đến các pác không? hay chỉ là việc của các hãng ĐT, việc apple có win hay không chả ảnh hưởng gì cả, có chăng là nó sẽ độc quyền và các IFAN sẽ phải mua Iphone ĐẮT HƠN BÌNH THƯỜNG MÀ THÔI.

P/S: Các hãng lớn như HTC hay Sam Sung .... không phải ngốc đến nổi không biết Luật về các quyền sáng chế chứ hở? họ thừa biết các chuyện đó, nhưng vẫn làm, bởi vì họ đã có cách đối phó, đây chỉ là chiến lượt kinh doanh, các pác đừng có như mà bàn tán vớ vẫn nữa. Thật sự ta cũng cầu cho Apple nó thắng, lúc đó các pác Ifan sẽ hiểu được cái gọi là độc quyền mà họ đang ủng hộ cuồng nhiệt
    pthanhv thích nội dung này.
  17. cuongtelecoms

cuongtelecoms Dự bị

Tinh tế giờ "loạn" quá. Tranh cãi không cần thiết giữa fan của táo và anti fan. Tranh luận kiểu này không bao giờ kết thúc mất.
  18. dib

dib Thành viên

Không phải dư hơi dư sức kiện, phàm cái gì 1 mình mà chống tất cả thì thành ra thấy nó trầm trọng, trên trận công nghệ cũng như trận pháp lý -> 1 mình chống MAFIA mà ?

1 iphone chống 1 bầy roi
    1 ipad chống 1 bầy loi nhoi roi
    1 táo chống 1 bầy abc..
    1 mình tui hùi xưa chống 1 bầy xyz...giờ đỡ rồi :D iFAN giờ đông như quân nguyên :D
  19. khongtinhte

khongtinhte Thành viên

Ủng hộ cho HTC , ủng hộ Android và bác Gu , sau vụ này HTC cũng nổi tiếng nhỉ ?

HTC PR tốt thật :giggle: , mượn quả Táo để đánh bóng , Samsung cũng thế

Cơ mà người đầu tiên sáng chế ra màn hình cảm ứng điện dung là HTC chứ không phải Táo nhé , có điều , Táo khôn quá , độc quyền tại Mỹ luôn ...
    ttc07 thích nội dung này.
  20. anhthanhhbl

anhthanhhbl Thành viên

Mong sao HTC có thể thắng vụ kiện mà Apple đang tiến hành, sẽ có lợi cho thị trường điện thoại của nhà sản xuất Đài Loan này...