Apple tiết lộ bản mẫu iPhone "Purple" để chống lại cáo buộc sao chép thiết kế của Sony

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ' bắt đầu bởi Duy Luân, 30/7/12.

1. mrsomjt

mrsomjt Thành viên

nản quá, ng ta hơn ông là cái chắc, ô đâu có dám tự nhận là bị app dắt đi như bác ấy ns đâu :p

2. mrsomjt

mrsomjt Thành viên

chán luôn ...................... :confused:

3. Levernice

Levernice Thành viên

Suốt ngày đi kiện cuối cùng bị kiện :))

Sent from my HTC Magic using Tinhte.vn

4. nttkts

nttkts Thành viên

Đơn giản là các mẫu đời trước còn lâu hơn nữa.

5. buihungkb

buihungkb Thành viên

lol, tôi có nói ji đến bản thiết kế kia à=))

6. datpx

datpx Thành viên

Nếu ko kiện thì sẽ chẳng có những sáng tạo mới và những sáng tạo sẽ chẳng bao giờ được làm ra.
    Em ủng hộ Apple.
    Giờ các bác nghĩ mãi mới ra xong thằng khác nó bắt chước, nó lại nghĩ ra một số thứ ngon hơn thì các bác có muốn nghĩ nữa ko ạ?

I-LOVE-APPLE thích nội dung này.
  7. nttkts

nttkts Thành viên

Đánh rắn đánh dập đầu, nó đánh thằng mạnh nhất là đúng rồi, sau này có điều kiện thì đánh mấy thằng râu ria sau.

8. phuctutin86

phuctutin86 Thành viên

sr co lẻ tui viết ko đúng ý của tui nên bạn nghĩ tui nói sai , cái tui muốn nói là trêu chọc thằng heliosy , vì nó nói " Tôi nói vậy thôi, Apple nó có tiền, mua chuộc luật sư có khó gì ??
    bây h thằng luật sư nó nói đây là bản mẫu thiết kế chục năm trước thì thằng tòa nó cũng phải tin thôi ........... Mình nghĩ những vụ kiện thế này tòa án dựa vào luật sư là chính, chứ điều tra thì chả biết điều tra gì "

9. iamharrytn

iamharrytn Thành viên

chưa biết chắc được ông apple có khi lại thảo bừa ra 1 bản nháp rồi ấn cho nó cái ngày nam 2005 để đối phó vụ kiện thì sao

10. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

Thì đúng là như thế! Ip nó thành công là tương xứng với số tiền bỏ ra mua! Còn macbook cực kỳ đắt đỏ nhưng hiệu quả mạng lại ko bằng những máy tính chạy win khác rẻ tiền hơn!

11. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

Thì mình comment k chặt chẽ lắm! Với cả biết đến và nghe đến khác nhau nhé! Nghe là chỉ đc nghe chứ chưa đc động vào, còn Biết là ít nhất đã đc sử dụng...!

12. vnstockguru

vnstockguru Thành viên

Bác ơi, bác nói thế không hẳn đúng. Macbook dùng cực tốt và đáng đồng tiền bát gạo. Người cần dùng máy ổn định thường dùng Mac như lập trình viên, chuyên viên... (những người có tiền và biết sử dụng tiền không như một vài cậu ấm, cô chiêu). Đây cũng là điều em nói là nó kén người dùng.
    Hơn nữa, dịch vụ của Apple với sản phẩm cực tốt nếu máy có vấn đề (cái này cả thế giới thừa nhận) so với các hãng sản xuất máy tính khác.

Tất nhiên, nếu để đọc báo, chơi game hay một số tác vụ khác thì đầu tư vào macbook là một sự lãng phí hay như bác nói là không hiệu quả tí nào.
    Em cũng nhắc bác luôn là không phải máy chạy Win nào cũng rẻ đâu ạ. Nhiều con máy của Sony Vaio chạy Win 7 giá 70 triệu, cao hơn con Macbook đắt nhất. Đây là sản phẩm thương mại đơn thuần chứ không phải hàng thửa. Nhiều con của các hãng khác nó có giá ngang ngửa Macbook. Giống Iphone, Apple không hướng tới sản phẩm Macbook giá rẻ (thường mang lại margin không cao) nên mọi người cảm giác Macbook đắt.
    Vậy bác có biết tại sao nhưng máy chạy Win lại đắt như vậy không? E vẫn đang trải nghiệm con máy win như vậy trong 5 năm qua (vẫn win xp) và phải thừa nhận rằng tiền nào của nấy.

13. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

Theo mình máy win đắt là do bản win đó thôi! Nếu ko phải bác dùng máy win có phần cứng siêu siêu siêu khủng! Win bản quyền cũng rất ổn định đó bạn! Với cả cái mình muốn nói hỗ trợ công việc như phải sử dụng các phần mềm chuyên ngành như mapinfo, microstation, autocad... và rất nhiều phần mềm chuyên ngành khác macbook ko thể cài đặt, đáp ứng đc! Trong khi đó 1 máy win hơn 10 triệu đã đáp ứng ngon rồi! Nếu macbook mà đáp ứng đc những cái đó thì mình nghĩ nó sẽ đc nhiều người sử dụng hơn khá nhiều!

14. vnstockguru

vnstockguru Thành viên

Cái chuyên ngành thì tuỳ nhu cầu từng đối tượng bác ạ. Nhưng với người dùng phổ thông thì Mac hay Win đều okay cả vấn đề là khả năng tài chính và sự tin tưởng vào dòng nào đó. E thấy công ty em và đối tác toàn dùng Mac thôi dù chuyên ngành của họ là tài chính, giáo dục và phần mềm hệ thống.
    Nhà em có 1 máy mac và 1 máy win nhưng cả 2 cơ bản làm được tác vụ giống như nhau và tương thích với cả win server công ty luôn.
    Bác nói máy tính hơn 10 triệu là đáp ứng được với đa số mọi người không phải là sai nhưng nó chạy khá nóng và ồn. Nhiều người rất không thích, ngay cả người đang dùng nhưng vẫn phải dùng (cái này em gặp nhiều rồi). Nếu có khả năng tài chính họ sẽ vồ con Win tốt hơn ngay.
    Máy của em là con IBM Thinkpad Business dành cho doanh nhân đãng trí. Hệ thống năng lượng rất ổn (pin gần như không bị chai và thời lượng dùng gần như lúc mới mua),... và nhiều tính năng hay.

15. Vết Sẹo Mới

Vết Sẹo Mới Thành viên

tình hình là mình đã cài thành công Mac OS vào máy để bàn desktop rồi. sau một đêm đánh vật,cài hỏng mấy phát. mà cũng chẳng biết làm gì hơn ngoài cài photoshop vào và hiện jờ đang download x-code. thao tác trên Mac OS ko thoải mái như xài windows.

Ơ mà vụ kiện đến đâu rồi ấy nhỉ. ai thắng ai thua rồi ha các bạn. các fan cãi nhau phần thắng nghiêng về samsung rồi ha. chia buồn với các ifan của táo. mình cũng đang bị táo

16. vnstockguru

vnstockguru Thành viên

Đang lời qua tiếng lại thôi. Bác cứ chờ đấy.

17. ifan7apple

ifan7apple Thành viên

Hihi xém chết :p

18. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

Có vẻ bạn ko hiểu câu chuyện nhỉ. SS lập luận với tòa án rằng họ chỉ bị "ảnh hưởng" từ Apple, chứ ko phải là copy, cũng giống như là Apple lấy cảm hứng từ Sony, cho nên Apple ko có quyền để kiện họ. THẾ NÊN, Apple đưa ra bằng chứng là concept của họ đã có từ rất lâu rồi.
    SS quên mất 1 điều là Sony chưa bao giờ ra mắt một thiết bị giống như vậy, concept đó của Apple được tạo nên từ "sự tưởng tượng nếu họ là Sony".
    Còn cái concept Purple này nếu nó có ra đời từ 2005 cũng chả có gì lạ cả, làm ra 1 sản phẩm mới đâu phải chỉ tốn vài tháng? Đừng có nói bạn nghĩ là năm 2007 iP ra đời thì đầu năm đó người ta mới bắt đầu thiết kế nhé =)))).

19. tandat92

tandat92 Thành viên

apple đang hoảng sợ vì nghĩ mình đang bị đe dọa, "nó" đang làm tất cả để tấn công mói đe dọa đó, và khi trong tính trạng hoảng sợ thì nó trở nên vô cùng nguy hiểm...nhưng không trách "nó" đc vì đó là bản năng của loài THÚ HOANG...!!!

20. samsungapp1

samsungapp1 Thành viên

Đúng , 9 xác , chỉ có THÚ HOANG mới sài sp apple , nếu nói iphone nhái Sony , nhưng tui thấy iphone lẩn Sony thiết kế như shjt , cho tui ko thèm .. thiết kế S3 là đẹp