Apple tiết lộ bản mẫu iPhone "Purple" để chống lại cáo buộc sao chép thiết kế của Sony

Duy Luân
30/7/2012 7:3Phản hồi: 600
600 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone 4/4s lấy từ thiết kế này sao
congtri1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói thật thì từ khi iphone ipad ra đời thì các hãng khác đều chịu ảnh hưởng từ thiết kế này (thậm chí cả macbook pro, air), chỉ là thằng nào làm giống quá mà lại bán chạy thì nó kiện thôi
Chỉ ước apple thu 1 lần thật kêu,cho bớt hách

Hãy ấn thích tôi đi vì tôi rất rất rất rất thích bạn
Trong vấn đề kiện cáo này, không thể khẳng định ai đúng ai sai được vì chúng ta đứng ngoài cuộc. Không thể biết các bên có dùng thủ đoạn hay không?
không tin tưởng được chuyên gia pts hình
Đúng là người VN cái gì cũng nói tuốt.
@Xua_tv2009 Rất hân hạnh được nghe người ngoại quốc rành tiếng Việt comment chung với ae;)
@blackrose86 Khi cm tôi cũng tỏ ra mình là ng VN chớ kg phải ngoại quốc& tôi cũng bị nhiễm "cái gì cũng nói tuốt"như bác luôn mà!
@Xua_tv2009 Hihi em đùa tí cho tan không khí bức bí mà bác 😃
@blackrose86 Kg gì đâu bác,mình lên đây học hỏi,tranh luận cho vui vẻ thì con người sẽ sãng khoái thêm ng bác.
cho chết thằng samsung ;) đi apple
vậy là bây giờ chuyển thành sony nhái apple ư?
harry277
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiết kế đẹp sao không thiết kế IP 2G như vậy luôn đi,tại sao phải đợi tới 2010 mới đưa vào ip4,chẳng qua là biện minh thôi
@unbroken không hẳn đưa ra lúc đó là thế giới điên đảo đâu bạn, biết đâu nếu như thế có khi đã thất bại ko có apl như bây giờ. Cái này nó thuộc về phương diện thẩm mỹ nên phải phù hợp vì nó bao gồm cả tính THỜI trang, giống như áo quần cũng vậy, nếu trong thập niên 70 của thế kỷ 20 mà mặc quần supper skinny thay vì boot straight thì có phải là dị hợm, thiếu thẩm mỹ ko?
@unbroken Tam bay tam ba khong a
@harry277 Vãi ông, người ta có hàng chục thiết kế thì tỉ lệ sác xuất chọn sẽ ra sao chắc ông cũng biết. Còn S.J sẽ ko bao giờ cho ra đời chiếc đt mà ông ta thấy xấu, thế nên iP 2G, iP3G và iP4 trong mắt S.J chả có cái nào xấu đâu, mà S.J mới là người quyết định cuối cùng.
@harry277 Khờ quá, đâu phải thiết kế vậy là nhét hết mọi thứ vô đc đâu, nếu 2g 3g 3gs mà thiết kế như ip4 thì dày lắm, xấu quắc luon
phải thế chứ
tue87
ĐẠI BÀNG
12 năm
tất cả những người sử dụng tiếng anh cũng đi kiện táo thôi. vì cái tên APPLE là của thế giới của táo đâu -> có lẽ đổi thành elppa 😁
willxlazy
TÍCH CỰC
12 năm
@tue87 Sẽ kiện được nếu bác tìm ra cá nhân, tổ chức đã phát minh ra ngôn ngữ, hay đại loại đăng ký bản quyền thứ ngôn ngữ mà loài người đang sử dụng=))

Nếu không, thì ngôn ngữ là của loài người, Apple cũng thuộc số đó, sử dụng thoải mái ai cấm😆
ss vô duyên, sony là cái đinh gì mà phải sao chép nó! đúng là vừa ăn cắp vừa la làng
@yushikara ss đúng là vô duyên thiệt, còn sony là cái đinh gì ah? cái đinh nó đóng vào đầu bác dc đó, dư sức:p
Sony vs đt Nhật thì thiết kế ngon rùi,vs cả Sony đàn anh ko đi kiện đâu
gamer941
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pro744 Vì Sony chẳng rảnh đi chấp cái thằng trẻ trâu Apple thối làm j` :-j
@gamer941 ẻm thấy Sony đang bị bế tắc trong kinh doanh đấy bác,bác nhớ vụ Nokia phát hiện table Nuxes dính bằng sáng chế ko,nó ko kiện mà chỉ cảnh báo. Thế ms pit SOny vs Nokia dù sắp chết nhưng rất đàn anh bá nhỉ
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Đề nghị ai ko phải là tiến sĩ giáo sư thì làm ơn im dùm , apple chưa ăn cướp hay lăng mạ ai trong tt thì củng đừng bôi nhọ họ , nếu có ai giỏi thì lên bào chữa cho ss giùm cái, ko làm được gì , lên đây lăng mạ apple thì làm được gì , ko làm apple phá sản mà càng hạ thấp giá trị của người đó mà thôi , khuyên thật lòng !
vnntg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hamyty Apple nó có cho cơm bạn ăn, có cho tiền bạn xài không vậy? Samsung cũng chẵng cho tiền để ạh em tinh tế bênh nó. Tôi nghĩ chẵng qua họ ghét mấy câu như "Apple vô đối" nên chọc mấy fan cuồng Apple thôi, chắc chắn trong số họ có người xài iphone, nên bạn cũng đừng có cuồng Apple quá. Khuyên thật lòng! 😃
@vnntg Bạn nói như vậy coi chừng gặp con buôn nó nói bạn ngc lại đó! Vì nó mà buôn iphone hay đồ của apple thì coi như nó dc apple cho tiền rồi haha
giống IP4 nhỉ 😁
Nói thẳng ra thì iPhone đẹp là điều không phải bàn cãi.
@Kaiderella Đẹp thì nhiều điện thoại đẹp nhưng phải thừa nhận iPhone là đẹp nhất (nó nhất quán và cái vỏ và cải hiển thị trên màn hình).
Về cái vỏ có thể iPhone chưa thể đẹp hơn mới con Lumia 900 nhưng nếu bật máy lên thì con iPhone chắc chắn ăn đứt con Lumia.
@vnstockguru bật máy lên thì nhiều con có thể ăn đứt lumia chứ ko chỉ iphone đơn giản vì lumia phân giải kém 😃
@Kaiderella vote cai nay, de toi kiem mot article trung lap ve ss va apple share cho cac bac nhe

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
Ss thấy đánh trực diện không đc nên tính lấy sony ra làm bí đỡ đạn à. Nếu như Apple lấy cắp thiết kế của Sony thì hãng này đã kiện lâu rồi đâu có mướn SS "nhiều chuyện" trc toà án nhỉ.
H2T3110
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ xem phán quyết của tòa😁
Mấy cái vụ kiện cáo này cũng vui, cứ như phim dài tập, lúc nào cũng gay cấn, có yếu tố bất ngờ===>Hấp dẫn:D:D
vâng bao nhiêu năm bây h bảo nhái lúc mới ra , lúc bắt đầu thành công sao không nói đến lúc quá thành công rồi bảo nó nhái tao quá ảo so với quy định
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Đồ chơi để ifan khoe tiền.kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019