Apple tung ra bản cập nhật iOS 7.1.1: Nâng cao khả năng nhận dạng của Touch ID, sửa lỗi

Blaze1st
22/4/2014 21:39Phản hồi: 772
Apple tung ra bản cập nhật iOS 7.1.1: Nâng cao khả năng nhận dạng của Touch ID, sửa lỗi

Apple hôm nay đã tung ra bản cập nhật iOS 7.1.1 cho người dùng các thiết bị iPhone/iPod Touch/iPad với một số cải tiến nhỏ. Đầu tiên, đó là ở phiên bản mới này, Apple cho biết họ sẽ nâng cao khả năng nhận dạng dấu vân tay cho Touch ID trên iPhone 5s, giúp nó nhạy hơn và hoạt động ổn định hơn. Ngoài ra, bản iOS 7.1.1 này cũng sửa lỗi gây ảnh hưởng đến độ phản hồi của bàn phím ảo. Apple cũng khắc phục luôn vấn đề phát sinh khi sử dụng bàn phím Bluetooth có bật tính năng VoiceOver. Có một điểm mới nữa trên iOS 7.1.1 đến từ kho ứng dụng App Store, giờ đây với những game/app có áp dụng hình thức mua trong ứng dụng, sẽ có một dòng chữ nhỏ "In-app purchase" ở phía dưới để báo cho người dùng biết.

Để cập nhật lên iOS 7.1.1, các bạn vào Settings -> General -> Software Update nhé!
772 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái dòng Offer In-App Purchase có lâu rồi mà mod ~.~"
congduc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản cập nhật này chủ yếu hướng vào iPhone là chủ yếu

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@congduc chứ hướng vào nokia,sony,ss,lg hả bạn
binhviet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung là không có thay đổi gì nhiều
lên thôi
HTP@87
TÍCH CỰC
10 năm
Hàng lock nên nằm ôm vợ chờ thời thôi haizz
@GW007 đúng là phải ôm vợ đợi thiệt rồi @@
@GW007 Máy em lock nè. Lock Vịt teo e âm ầm
@GW007 Lên bt bạn nha,mình vừa lên ok, hàng AU

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
y như 7.1 không có gì thay đổi cả

Gửi từ iPhone 5s At&t
@Anhdunglongan nó chỉ là bản cập nhật nhỏ thôi mà bác... bao h lên 8.0 chắc ms có thay đổi lớn 😆
Mình vừa thấy yêu cầu cập nhập xong.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Anh em lock thì cứ kệ nó thôi
Lại có việc làm rồi... lên thôi.
Touchid thế mà còn nâng cấp nữa à 😁
Đợi 8.0 lên cả máy luôn một thể.
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lỗi thoát iCloud ảo khi nào giải quyết đây :rolleyes: Chờ mãi
duongpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@h_pro9x chuẩn luôn, mình ngày nào cũng phải nhập lại pass icloud với gamecenter, cứ vào clash of clan là báo phải nhập pass :|
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
@duongpa Có vụ đó nữa hả @@

duongpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocanaaa đúng rồi bạn.
từ ngày lên 7 đã bị rồi ý. 1 thời gian thì hết. bây h lại bị
Hết hứng thú với mấy bản cập nhật của Táo như lúc trước rùi.. Chỉ mong gõ telex ngon là được.. Hic
@phaikodo mình gõ vẫn bình thường mà bạn @@
Update thôi các bạn ơi.
tý lên luôn cho e 4s xem ntn , đoán chắc ai cũg nói mượt và pin trâu hơn 😆
itk35zone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@verylove Nếu được vậy thì còn gì bằng, cơ mà nếu có thì nó đã viết ra rồi, đăng này có mỗi 3 dòng: touch ID, IAP và touch. 😔
Chẳng liên quan gì đến con vợ già của mình 😃
@itk35zone Máy nào chẳng được sửa, thế nên máy khác nhau bản update có dung lượng khác nhau (máy nào sửa nhiều thì dung lượng chắc lớn nhất 😁). up đi cho "vợ già" bác hồi xuân :D
itk35zone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Rượu Ngô 4s mua từ 2011 thì liên quan gì đến touch id 😔 Bản vá này cũng ko ảnh hưởng nhiều đến 4s. 😃
chả nhắc gì đến bàn phím telex nhỉ
@camivacamiva vụ này xong rồi mà bác
hoanglinhkd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@camivacamiva iOS hỗ trợ bàn phím tiếng Việt, gõ kiểu telex mà bạn.
Setting/General/International/keyboards
Chọn Add new keyboard => chọn Vietnamese.
Khi gõ thì bạn click vào hình quả cầu ở dưới góc trái của bàn phím để chuyển đổi qua lại giữa tiếng Anh và tiếng Việt.
@hoanglinhkd dưng mà nhắn nó bị lỗi bạn ạ, thỉnh thoảng oánh sai, xoá đi đánh lại thì ko thêm dấu được
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
tại sao máy của mình nó không có thông báo gì về bản update nè nhỉ ?
Có vẻ như lỗi cảm ứng giựt giựt trên iPhone 5 cũng đã sửa. Hổm rày tức đến nỗi muốn đập nát cái điện thoại vì ko xài đc 😔

Cập nhật: lỗi vẫn còn
@TDNC Lỗi này nhiều máy bị quá.
fat_cat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TDNC mình lên 7.1 thì iphone 5s bị hiện tượng đôi khi cảm ứng nửa trên màn hình bị đơ, phải tắt màn hình đi bật lại thì mới bình thường, có phải là lỗi mà bạn đang nói tới ko :( hi vọng máy mình ko có vấn đề về phần cứng :(
@fat_cat Nó đó, của mình thậm chí còn tệ hơn :( Vừa đơ vừa nhảy lung tung, không thể cuộn được. Nhưng có vẻ như bản 7.1.1 sửa gần triệt để rồi, từ bữa lên 7.1.1 tới giờ mới chỉ bị có một lần duy nhất thôi, hy vọng nó ko quay lại 😃
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TDNC Của mình cũng bị. Cảm ứng thỉnh thoảng nhẩy loạn xạ mặc dù chẳng ấn. Cứ tưởng do miếng dán, thay mấy cái vẫn bị. Ko biết mang đi bảo hành, lên đó lại ko bị phát nào, chú kỹ thuật vuốt mỏi tay mà ko thấy đơ. Bảo mình mang về dùng khi nào bị thì mang lên. Hài quá 😃)

tydeco
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ip4s lock nhật nhận yêu cầu update lên đc ko các bạn ImageUploadedByTinhte.vn1398211890.420461.jpg

hippi12a1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tydeco Bỏ miẹ em dùng 4s lock softbank vừa lỡ tay nâng cấp xong ....vẫn OK như 7.1 😆. pù
@tydeco
longku25
TÍCH CỰC
10 năm
@tydeco Lên đi b. Ip5 lock nhật cũng lên ngon lành rồi

@tydeco Ok,vừa chuột bạch xong
Hàng AU,len qua OTA
Chưa có kết quả cụ thể vì giờ mới test

RIM
CAO CẤP