Apple update: Maverick 10.9.3, Camera Raw mới, iTunes 11.2 cùng lúc

Duy Luân
15/5/2014 23:8Phản hồi: 83
Apple update: Maverick 10.9.3, Camera Raw mới, iTunes 11.2 cùng lúc

Rạng sáng nay Apple đã bắt đầu cập nhật OS X 10.9.3 cho người dùng của hãng. Cải tiến đầu tiên xuất hiện trong đợt update này đó là hệ điều hành sẽ hỗ trợ việc xuất hình ảnh ra màn hình 4K tốt hơn, áp dụng cho Mac Pro đời 2013 và MacBook Pro Retina 15" 2013. Nó còn bổ sung thêm khả năng đồng bộ danh bạ và lịch giữa một máy Mac và iOS thông qua kết nối USB, cải thiện độ ổn định khi dùng VPN dạng IPSec, sửa lỗi ứng dụng Font Book không cho phép cài các font dạng PostScript Type 1 và cải thiện hiệu năng khi truy xuất các tập tin chứa trong ổ cứng mạng hoặc trên một file server. Trình duyệt Safari cũng được cập nhật lên bản 7.0.3. Ngay bây giờ bạn có thể vào  > Software Updates để tải về OS X 10.9.3 rồi đấy nhé. Bạn cũng có thể tự tải bộ cài thủ công trên trang web của Apple.

Ngoài ra thì Digital Camera Raw cũng được update lên bản 5.05 hỗ trợ các máy ảnh mới như: Sony RX10, Canon G1X Mark II, Nikon D4s, EOS Rebel T5/1200D/Kiss X70. iTunes cũng cập nhật bản mới 11.2.

Screen Shot 2014-05-16 at 7.20.49 AM.jpg
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ giây phút này đã lâu lắm rồi.
Chờ 10.10 thôi ☺️
up ngay thôi!
hungled
ĐẠI BÀNG
10 năm
thích OS X, nhưng...
Lên là lên là lên cho Pro Re
alexdung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang 10.9.2 nên down combo update hay update truc tiep qua software upday đây các bro?
@alexdung Combo làm gì to và nặng, bản update có chưa đến 500MB, combo phải đến 2GB
abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
@dac Combo cho các máy chưa là 10.9.2 ví dụ 10.9 hoặc 10.9.1. download combo về thỉ chỉ cần 1 lần download vs có thể share nhanh cho nhiều bạn khác update 😃
chơi LOL dc ko nhỉ :eek:
@daigianinhbinh chơi liên minh hả bác theo e là hk đc nha bác hình như chưa hỗ trợ MAC
@Nguyenhoanglam Có trên mac rồi nhé, nhưng Vn chưa có muốn thì chơi của nước ngoài
CBDancer
TÍCH CỰC
10 năm
@daigianinhbinh Nếu muốn chơi LOL phổ cập thì bác cài thêm Windows.
Còn muốn chơi LOL cho MacOSX thì bác phải có đường truyền ra nước ngoài khá là hổ báo vì bản cho MacOSX mới chỉ đang beta cho khu vực Bắc Mỹ
Hình như lâu lắm rồi mình ko có update Mac OS thì phải. Bây giờ phải luôn và ngay cho nóng thôi 😁
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuy là hackintosh nhưng cũng phải ráng dơn combo update mà lên thôi.
Đã lên trước khi thấy bài!
hanhnv87
ĐẠI BÀNG
10 năm
iMac late 2012 có nên update ko nhỉ?
@hanhnv87 kô sao đâu, cứ vô tư mà up.
sắp ra ios 8 rùi, ngóng chờ
@allstreet haha bác giống e đó cũng đang coi iOS 8 nó như thế nào đây. mà e sẽ ko up lên cho 5s mà mua thiết bị chạy iOS 8 luôn. Up lên noa lag tung chảo là banh xác
@Nguyenhoanglam :eek: 5s lên ios8 mà giật tung thì 5 và 4s chắc đứng lun quá. B cứ yên tâm cho e nó lên, nhưng dự là tháng sau mới có beta thôi
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
Itunes mới chỉ làm người dùng sp của apple thêm khó chịu (do ko dùng được itools 😆 tốt nhất apple làm sao cho cái itunes giúp người dùng lưu contact, sms, notes, pic, music ... và chuyển đổi chúng qua lại giữa iapple và PC 1 cách dễ dàng là ok à
tnh.violet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nkn1506 Itunes quản lý dễ mà bác. Chỉ dùng itools kia để hỗ trợ cho 1 số cái thôi
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
@tnh.violet Mình mà dùng itunes thì dữ liệu loạn hết
VD: danh bạ tự thêm vào 1 số cái rồi nhân đôi lên chẳng hạn, hình thì cái mất, cái còn, chẳng sắp xếp theo thứ tự chụp, mỗi lần sync là thứ tự khác nhau chắc apple xếp Random quá và nhìu cái khác nữa ... nói chung xài itunes sợ sẽ mất dữ liệu tùm lum
@nkn1506 Xài iTunes ban đầu thì hơi khó xài nhưng khi đã quen thì dùng tốt lắm bác ợ

Nếu danh bạ thì bác dùng iCloud cho lẹ, cần chi qua iTunes cho mất công?
2009 có lên được không nhỉ. Lười check update quá.
@thanatox1 Cứ thằng nào đang chạy Maverick là lên được.
By the way, cho xin cái link rượu vang xem qua tí.
@nghiadalat Vâng. Thế để em update. Hqua bận quá.
Bên em chuyên phân phối nên không làm web bác ạ. Bác cần loại nào, dùng làm gì, giá cả thì sms em tư vấn. 0916637999.
alexdung
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủa safari đã 7.0.3 sẵn rồi mà... sao cập nhập này lại cập nhập safari lên 7.0.3 là sao ta ??
Cũng không có gì mới lắm nhỉ! 😃
đang 10.9.3 beta. Up ngay và luôn😁:D:D:D
leetromas
TÍCH CỰC
10 năm
Mac và iOS đang có vấn đề với cái Contacts.
cái của mình, mỗi danh bạ mình có hình đại diện avatar (hình thật), dạo gần đây nó có 2 vấn đề làm minh điên đầu:
1) Nhiều danh bạ tự nhiên biến mất, mình không xoá, và không ai có thể xoá vì máy mình không ai mó vào được.

2) 1 số danh bạ nó lấy hình người này bỏ vào người kia, rất bực mình.

Không rõ Apple khi nào mới fix được lỗi này...
haianhdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã lên sau 5p...nhưng ko biết lên để làm chi.Vì mấy cái đó đâu có cần thiết với mình...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019