Apple và Samsung xác nhận việc đàm phán về bản quyền đã thất bại, sẽ đưa nhau ra tòa vào tháng Ba

Duy Luân
22/2/2014 21:33Phản hồi: 107
Apple và Samsung xác nhận việc đàm phán về bản quyền đã thất bại, sẽ đưa nhau ra tòa vào tháng Ba

Vài tuần trước chúng ta nghe tin rò rỉ rằng việc đàm phán về cuộc chiến bản quyền giữa Apple với Samsung đã thất bại, và bây giờ thì cả hai đã chính thức nộp hồ sơ lên tòa để xác nhận điều đó. Được biết cuộc thảo luận có sự tham gia của nhiều quan chức cấp cao, bao gồm cả CEO Tim Cook của Apple lẫn JK Shin đến từ Samsung Mobile. Như vậy, hai công ty hàng đầu trong lĩnh vực thiết bị di động sẽ tiếp tục gặp nhau tại các phiên xử tại tòa do không thể tự mình dàn xếp vấn đề. Xin lưu ý, đây là vụ án lớn thứ hai giữa Apple với Samsung và phiên xử đầu tiên sẽ bắt đầu vào ngày 31/3 tới đây, không phải vụ Samsung bị thua 888 triệu USD. Cuộc chiến lần này có sự xuất hiện của nhiều thiết bị từng là sản phẩm chủ lực của các bên, ví dụ như iPhone 5, iPad 4, Galaxy S3, Galaxy Note 2.

Theo tờ Wall Street Journal, nếu kì này Samsung bị thua thì thiệt hại mà hãng phải đền bù cũng như số tiền phạt tính theo doanh số sẽ lớn hơn trước nhiều vì smartphone và tablet Samsung đã tăng trưởng mạnh trong thời gian gần đây. Chúng ta hãy chờ xem diễn biến tiếp theo của vụ kiện này.

107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 thím này tiếp tục làm trò để giết mấy thằng khác 😁
@thegioi911 đồng ý !!!
@chetnhacon Đồng ý tập 2 vì nhờ kiện tụng, mật độ xuất hiện dày đặc trong nhiều năm. Làm lu mờ các tên tuổi khác.
Chúc 2 công ty may mắn.
Em đang xài S3 và IP4. Nếu ai thua em cũng hổng chịu đâu.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Cái thằng sam đã ăn cắp còn la làng
hieude91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hienhp90 Biết shit gì mà chưa gì đã kêu nó ăn cắp. Apple cũng không kém phần đâu. Như nhau cả thôi !
@hienhp90 Bác kiến thức rộng cho em biết galaxy s3 + note2 ăn cắp cái gì của apple thế?
@hienhp90 Bình tĩnh ! Nói có sách mách có chứng không nên nóng vội ,cảm tính ... tks
breaklinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có mâu thuẫn thì mới có sự đấu tranh để phát triển. Đó là quy luật chung củ xã hội. Vì thế hãy nhiệt liệt hưởng ứng các vụ kiện tụng giữa Apple Samsung nhé các bạn ^^
cool_aloha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@breaklinh Tư tưởng Mác-Lê nin nhỉ!
nữa hả?? thôi để $$ kiện đó cho mình đi😁
Không biết có nên tổ chức dự đoán "đội" nào sẽ thắng trong phiên toà này có thưởng không các bác???

😁
thachstone
ĐẠI BÀNG
10 năm
lại có kịch vui để xem rồi
Chắc lịch sử lại lập lại : Apple đá đít Ss tại Mỹ và Apple chạy lại Obama xin chữ ký 😆

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
@hsdhnh Ê, trình bày lên phường, tôi đây không cần biết. Ok?

Giải thích lôi thôi.
@doinho Thua 😁

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
@doinho Thế bạn trình bày lên đây làm gì?
vantienart
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả ủng hộ thằng nào nhưng có đọc qua Apple thua thì về nhà xin Obama như thế là không hay rồi.
1: Hầu như ai cũng biết kết quả phần thắng nghiêng về ai
2: Chán mấy bài kiện tụng này quá rồi
Có thể ngừng dăng mấy bài này không nhỉ?
@thanh_nhan Mấy bài này càng phải đăng chứ bác để anh em khi mua hàng còn biết đâu là hàng chính chủ, đâu là hàng "ăn cắp bản quyền".
@doinho Nói cho nhanh là cả 2 đều có" ăn cắp bản quyền". Nếu chưa rõ, đọc bài thì đọc lại trong tinhte là có hết.
Nói chung kiện kiểu gì cũng thiệt cho ng dùng
@Sr_9x thiệt j?giá iphone và samsung cũng thế sau ngần ấy năm có thay đổi đâu ?ko lẽ mún samsung nó chôm lun cái ios chạy song song trên galaxy S5 lun ah?kiện để thằng samsung nó có tý sáng tạo cho các bác trải nghiệm những cái hay lời quá còn j!
ịp5 vs ipad 4 ngta còn mua, còn mấy cái nhựa cấm bán cũng có mất mác gì đâu?? ai mua??
@kasaudepyai Người đời thường nói là : "mù thì phải ngửi" bác chẳng hiểu quái gì ý ông kia nói hay ý tôi nói cả! Khả năng đọc hiểu của bác quá kém ,câu bình luận trên của bác còn tối lắm và phảng phất ngôn từ đầu đường xó chợ ! Đề nghị bác rèn luyện thêm thì hãy lên diễn đàn này nhé!
@never2672013 Mình reply lại đúng với nội dung bạn viết. Bạn phải biết là cuộc đời nó thô ráp, ngôn ngữ cũng vậy, ko phải ai cũng ăn nói nhẹ nhàng với bạn như người lớn ở nhà đâu 😃. Nhất là khi bạn còn cố chấp thắng thua như vậy 😁. Thiết nghĩ, câu từ của mình đã sáng như ban ngày, như vầng thái dương Kim Nhật Thành ở Bình Nhưỡng rồi 😃)))))).
@kasaudepyai Đúng là cái miệng bác thật nhanh nhảu nhưng cái đầu bác vẫn còn đơ đơ kiểu như máy cấu hình thấp mà vẫn đòi chạy game khủng! Nếu nói nữa thì bác cũng chẳng hiểu vì CPU của bác phân tích dữ liệu quá kém! Vì thế tui và bác có thể dừng lại ở đây cho đỡ mất thời gian! Nhưng 1 lời khuyên cho bác là nên về nhà rèn luyện khả năng đọc hiểu thêm thì hãy lên đây nhé!hehehe
@never2672013 😃. Đọc hiểu kém thì vẫn là bạn lôi doanh số ra hòng ăn thua với mình😁, lôi việc có nhà máy sản xuất ra để hơn kém, trả đũa người khác. Thôi ở đây toàn anh em người ta góp ý cho thì dù có cãi cố thì cũng nên lên mạng tìm hiểu qua vấn đề rồi ngấm ngầm mà thay đổi suy nghĩ.Đến lúc ra ngoài xã hội phát biểu thế người có học người ta cười cho. 😃. Luận điểm ban đầu của mình chỉ xoay quanh vấn đề outsource-thuê gia công, chứ ko nói SS thua kém hay dè bỉu vỏ nhựa của SS để mà bạn phải trả lời mình rằng SS nhựa nhưng doanh số hơn.

Mình nói tuy có ko được "lành" lắm, bạn nghe chối tai chút đỉnh, nhưng cũng chỉ dựa trên sự thật khách quan ;). Chúc bạn vui.
Nhựa nhưng mà tự tay làm ra, nhôm nguyên khối thì cũng phải nhờ thằng khác gia công hộ.Thế mới hay chứ.
Hehehe! Về phần kinh tế ko phải mảng của em mà có phải thì em cũng ko mang lên đây để thể hiện! .....Còn về phần bác thì em chỉ cần trả lời bác thế này: dù là làm bằng nhựa nhưng samsung có doanh số bán hàng và lợi nhuận còn hơn cả app làm bằng nhôm đấy bác!
Mình ng dùng bt. Chả qtâm. Còn mấy bác thờ 2 thằng này thì ra chỗ khác chửi nhau nhá. Xã hội phải cạnh tranh chém giết mới phát triển đc. Quy luật r
@sieu_nhan 0 quan tâm thì vào đây lảm nhảm làm gì vậy?🆒
Chúng ta đang theo dõi cuộc đấu cân não giữa 2 ông nhớn của làng công nghệ tg 😃
Bán mũ bảo hiểm chống gạch ngói
Quần áo chống phong ba
đao kiếm
MẠI ZÔ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Đã bảo là không phải vụ Samsung bị phạt trước đó nên các bác đừng vội quá khích quy chụp lỗi cho Samsung, chuyện mới chỉ vừa bắt đầu, còn quá sớm để phỏng đoán hay kết luận điều gì, cứ chờ hồi sau sẽ rõ thôi mà 😃.
kiện , kiện nữa , kiện mãi ...🆒
hóng coi phần hậu 😁

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019