Aprilia rs 125 có phải là bá văn đạo trong phân khúc dưới 175 ko các bác ??

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi nhokapple, 7/8/13. Trả lời: 45, Xem: 22123.

1. nhokapple

nhokapple Thành viên

Tình hình là buồn buồn nên lên google lượn lờ với những chú chiến mã 2 kỳ 125cc thì em vô tình tìm được con xe mang tên aprilia rs 125 với xuất xứ từ italy
    Và theo nhưng một số nguồn tin từ báo chí giới thiệu nào là em nó chạy rất sướng mà tốc độ thì có thể nói là bá văn đạo trong số những dòng xe dưới 125cc, thậm chí là chúng ta có thể vô tư cưỡi dạo phố mà ko cần bằng a2 vì em nó chỉ có 125cc nhưng nghe đâu khi đc up lên full power gì đó thì em nó có thể lên tận 34hp cơ và đây là những dòng cm mà em cóp được từ một mem bên voz giới thiệu sau khi anh này đã sỡ hữu con chiến mã này

Bản thân em thì bán tinh bán nghi vì từ lúc biết về xe đến giờ em chưa bao giờ nghe nói có một con xe nào mà mạnh đến mức chỉ với 125cc trong khi max speed của em nó có thể lên hơn 170km/h và theo như giang hồ đồn đại thì ngay cả su xì po cũng phải ngã mũ chào thua trước em này vậy theo các bác thì những thông tinh trên là thật hay chỉ là những chiêu trò PR của giới báo chí đối với con chiến mã này ???

:
  2. hanbaoquancm

hanbaoquancm Thành viên

suzuki sắp ra con raider 150cc 4 kì max speed 160km/h không cần độ, giá khoảng 50 củ , phụ tùng đầy đủ , tôi nghĩ bạn nên chờ nó !

3. sekeleton

sekeleton Thành viên

Raider là 4kì. Rs 2kì so sánh làm gì. Chưa nghe câu ngàn vạn lời nói ko bằng 1 làn khói 2kì à . Up cho bác chủ.cũng hóng xem thực hư con này thế nào.125 mà 34hp thì quá khủng khiếp.

Sent from my IM-A840S using Tapatalk 4

4. hungph1973

hungph1973 Dự bị

Bá đạo đường đua 125 toàn cầu rồi đấy - APRILIA RS125, vô đối với dòng dưới 175 chỉ tội đồ đạc hơi khó fải đặt hãng chuyển về và giá hơi lăn tăn tí ti. 2 thì đi fượt ko thích lắm do xe 2 thì chạy đường dài hơi đuối

5. ductuanl

ductuanl Thành viên

Ap rs125 thì bên Tây chúng nó còn phải nể mà:cool:

Pham Ha Trung thích nội dung này.
  6. diorlee

diorlee Thành viên

Thông tin ở đâu mà bạn bảo nó max speed 160km/h thế :)))))))))

7. sarukino

sarukino Thành viên

Bác tự xem thử đi, Clip này nó báo 172km/h (và đã từng đạt 177 km/h)

8. hanbaoquancm

hanbaoquancm Thành viên

cái câu tào lao đó của thần thánh trẻ trâu phương nào thế???

9. giáo_sư_ngầm

giáo_sư_ngầm Thành viên

thích thì mua thôi nhưng mà nhớ này asprila nhông nhựa nhé :) phụ tùng ít và giá chát.
    còn bảo là được 34hp thì phải lên full bài thì mới được..mà trong phân khúc dưới 175 cc 2 kỳ thì còn có tzm 150 và nsr 150 nữa..asprila ko ăn đc. 2 e này...

10. minhthanh_kd01

minhthanh_kd01 Thành viên

apira thì vô đối rồi nhưng để kéo lên 170-180km/h chắc là về phải thay lòng xylanh thôi bác ah, mà đò nó max cực luôn, giá tình theo USD đặt hàng có khi cả tháng mới có

11. singleromeo

singleromeo Thành viên

Một ổ bựa aprilia ở đây nè bác. Bác trưởng tộc cực kỳ nhiệt tình giúp đỡ anh em về mặt kỹ thuật luôn á. http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/368360-A3M-Cùi-Bắp-Racing-Team
    Đang sở hữu 1 em đây, ngoại hình thì cá nhân mình thấy là nó quá good rồi, xe full power thì đúng là 33-34hp thiệt, hầu như ai mua về cũng lên full power hết á. Chỉ hơi khó chăm cho người có ít kiến thức về xe + phụ tùng ship về cũng hơi đắt.

12. chuducbinh

chuducbinh Thành viên

Dưới 175 thì con này bá đạo về cả hình lẫn sử dụng, có 1 ông đang rao bán đấy bạn có thể đến test
    0907119999 hình như tên Long

13. fr3nzjpl4nt

fr3nzjpl4nt Thành viên

Xin lỗi có 2 vấn đề cần nói :

1/ Bá đạo dưới 175 cc 2 thì là NSR 150 của Honda với 39 HP

2/ Aprilla là xe của châu âu nên không giới hạn mã lực, trong khi các xe của châu á đều bị giới hạn mã lực. Nên ko thể đem sức mạnh của xe châu âu so với xe châu á . Vậy nên nếu con NSR 150 dc honda sản xuất tại châu âu thì nó sẽ hơn con số 39 nhiều !!!

thế dũng93 thích nội dung này.
  14. hungteng

hungteng Thành viên

Chào bạn, mình có duyên được sở hữu RS125 1 thời gian, xin có vài lời chia sẻ với bạn
    Thứ 1 về tốc độ 170km/h là khả năng có thể đạt đc nhưng với điều kiện phải được mở giới hạn ic và phải thêm đồ tune: chế mới với họng gió 34, zin là 28, pô air mới phù hợp với chế, thg là KN, lưỡi gà vforce 3 hoặc boysen, lòng polini racing, pô gianelli or arrow... Nói chung là 1 cơ số thứ, mở giới hạn ko chỉ đơn thuần ở IC, van pô và solenoid, nếu chỉ vậy thì 160km/h đã là 1 con số cố gắng.
    Thứ 2 về đồ, nếu ko có 1 hội chơi thì ko nên chơi, vì đồ phải ship từ uk về, 1 mình thì rất là mệt và tốn kém.
    Món đồ nhông nhựa mà bạn j nói ở trên, mình nghĩ bạn đang hiểu lầm là nhông truyền động(cái để lắp xích vào). Nhông nhựa ae chạy aprilia hay nói đến ở đây là nhông cân bằng, nằm trong máy, nó có nv làm máy bớt rung và dẫn động làm bơm nhớt 2 thì quay, nó cũng ko phải là quá mỏng manh dễ vỡ như bạn tưởng.
    Về chuyện nó có phải là bá đạo hay ko thì ko cần nói đến, ai đã từng đi thì tự hiểu, ai chưa đi bao h mà thần thánh nó quá cũng ko hay mà chê bai này nọ cũng chả ra gì.

thaihoc1974, gaumeo2021, kiepanmay4 người khác thích nội dung này.
  15. zerobig88

zerobig88 Thành viên

chưa nghe câu đó bác ơi,chỉ nghe câu vạn lời nói không bằng làn khói xì po thôi:D

suzuki_xitai thích nội dung này.
  16. Pham Ha Trung

Pham Ha Trung Thành viên

cái vẫn đề này đã được bàn quan quá nhiều bài của tinhte rồi , và sự thật Aprilia là ông vua phân khúc dưới 175cc là điều không chối cãi đc , còn cái quan niệm cứ 125cc là cực đại thì sai lầm , trước trên tinhte cũng đã có bài hỏi xem sức mạnh của xe nằm ở mã lực hay cc , thì mã lực nói lên tất cả , 34 mã lực đến 250cc còn phải nể , 125cc kia nó chỉ là giới hạn vòng quay thôi , giống như dây hãm tốc độ vậy , chỉ cần mã lực lớn thì tốc độ cực đại cc kia chả có nghĩa lý gì , con R15 của e 150cc nhưng lắp thêm 1 số cái vào cũng vượt qua được tốc độ đó . Và em ghét nhất những đứa nào k chịu tìm hiểu .
    Còn chiêu PR của báo trí đúng khi và chỉ khi với em phoenix ;)

17. Pham Ha Trung

Pham Ha Trung Thành viên

=)) có đến cả Raider thần thánh nhà bạn + giá xuất khẩu cũng may ra gần bằng giá Aprilia xuất xưởng nhé , so sánh 16 mã lực vs 34 mã lực =)) .bạn học toán chưa vậy còn chưa kể đến linh kiện nữa =)) , 1 cái làm mát máy bằng gió zời ,1 cái thì dung dịch. còn cái 150cc nhà bạn vs 125cc Aprilia thì là cực cờ ứt thôi =))

buzzzzzzz thích nội dung này.
  18. giáo_sư_ngầm

giáo_sư_ngầm Thành viên

đề nghị các bác chấm dứt topic tại đây..topic nhảm lập ra gây mất đoàn kết..
    1. assprilla ko phải số một vì còn có 2 cái anh NSR và TZM đứng trên nữa ạ..
    2. muốn lên đến 34hp thì phải lên full power ạ.
    3.chả ai so sánh xe 2 kỳ với 4 kỳ bao giờ cả các bác ạ..quá nhiều topic so sánh kiểu xipo vs ex rồi các bác không thấy chán sao..đề nghị bác ở trên ko so sánh xe 2 kỳ vs 4 kỳ nữa ạ..sao bác ko so sánh asprilla với mấy con 250cc người ta đua ở giải motor 2 ý.
    4.e chả biết bác đi raider 150 bao giờ chưa nhưng raider 150 làm mát bằng dung dịch nhé.
    5.phiên bản raider 150 sắp ra có khả năng sẽ bị hãm tua nên ko lên được 160km đâu ạ.
    6. giá asprilla 125 cc 2 kỳ đúng là cao thật nhưng ko có nghĩa là mấy dòng 2 kỳ của suzuki honda yamaha giá rẻ hơn mà ko tốt bằng đâu nhé.

dinhtrungduthế dũng93 thích nội dung này.
  19. giáo_sư_ngầm

giáo_sư_ngầm Thành viên

bác ko biết mà nói chuyện bất lịch sự và khiếm nhã quá ạ.

gaumeo2021suzuki_xitai thích nội dung này.
  20. teamteam911

teamteam911 Thành viên

:D:Dlấy CBR400 cc ra theo nó còn muốn banh máy chứ con raider tuổi gì:D