[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

cellphone_uk
21/9/2011 7:49Phản hồi: 19.085
19.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa giám root đây. Ko biết bao giờ có update qua ota
hehe, mới mua 2 tuần đã có update sướng nhé 😁
Máy Xperia Arc mua ở Hàn Quốc có up được Rom này ko các bạn ?
@tienthanhaz máy bạn ký hiệu là gì vậy, cậu nói rõ đc ko !
henkarin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang xài hd7. Khá hài lòng về nó. Nhưng ghét cái khoản pin, camera và màn hình quá xấu. Đang tăm tia Arc, nhưng chỉ thắc mắc cảm ứng của Arc có tốt lắm không. Vì đã từng xài x10, thấy rất oải.....
Khỏi cần bàn, mượt khỏi nói, con X10 cảm ứng oải là do ver android 1.6 dùng chán, hỗ trợ đa điểm kém nên mới vậy 😃
x10 chỉ là con bài thăm dò thị trường khi Android của Google mới ra mắt thôi, mình đã xài qua Arc, cảm giác không thể nảo nổi, cảm ứng nhạy, chạy mượt mà, chụp hình, quay phim, nghe nhạc thì khỏi chê. Bác múc con Arc S rồi trên tay đi. Gía cũng ngang ngang Arc thôi, rẻ hơn chút xíu.
meocon22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Arc là một trong những smartphone có cảm ứng tốt nhất hiện nay cùng với iphone, S2...

X10 thì cảm ứng thiếu mượt thiệt 1 phần là do cấu hình yếu, cpu cũ.
Yên tâm là Arc rất mượt
sao chẳng thấy dây nối với máy tính cá bác
chán kg có máy mà uprom.:mad:
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
file img với fastboot thì e chịu rồi 😔.máy e lock bootloader.ko làm cách nào mở đc.(thực ra là có nhưng phải nhờ bọn nc ngoài và mất phí)
để e qua đó rao xem có ai đổi ko
meobeo_
TÍCH CỰC
13 năm
chụp ảnh 3d kiểu gì thế :|
ductri06
TÍCH CỰC
12 năm
bạn mở camera lên lia từ từ theo mui tên tren màng hình là được nhưng phai xem trên tv 3d kìa
khoatk777
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ồh....Úp nhanh thôi......Mà mốt MOD tố chức off Arc đi cho ace so đt.....héhé
kien22
TÍCH CỰC
13 năm
Sony đang trên đà bắt kịp, và dần vượt lên các đối thủ
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời tiếc quá. Đã từng dùng Arc nhưng h lại chuyển sang Sensation mất rồi
máy mình lên từ hôm qua, mà mấy cái ảnh lấy bên se-cafe, nhìn cái giờ trùng nhau là biết
henkarin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủa các bác. Thấy mấy e chụp 3D toàn là có 2 kamera. E Arc chụp 3D kiểu j được hay vậy? Mà chụp xong xem bằng cách nào? Chẳng lẽ mua thêm em Evo 3D về, bắn bluetooth hình chụp 3D từ Arc qua Evo để koi à?
à, đó là kiểu chụp lia 3D như dòng máy ảnh Alpha,Nex ấy, hôm nọ xem video trên youtube về Arc S có mục chụp 3D là khi vào album sẽ có 3 bức ảnh , khi ta nhấp vào 1 bức thì cả 3 bức sẽ ghép lại cho ta cảm giác như đang xem 1 video vậy, dùng tay di chuyển nhìn cảm giác 3D, tóm lại chức năng này khi ta lia máy sẽ chụp nhiều bức, khi ta xem sẽ ghép lại và có cảm giác ......3D, chứ không cần kính đâu 😁
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc phần mềm chụp 3D riêng cho ARC thôi , chứ k như evo3D là trực tiếp
cái này máy android nào cũng có thể lên market tải về (search chữ 3D) 😃
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
Uhm.cũng lạ quá.camera 3d thì phải 2 chứ? Chắc 2d mà ghi nhầm ;))
Ko biết x10 khi nào lên 2.3.4 nhỉ? Bùn quá
công nghệ chụp 3D này trên máy ảnh Sony có nhiều rồi bạn .. mún xem thì cắm vào Tivi xem :x
Không nhất thiết phải cắm vào TV nhé bạn! 😃 Xem trong Album 3D là được!
Kenny
CAO CẤP
13 năm
Bác hiểu sai vấn đề rồi, k chỉ có 1 loại 3D đâu nhé, soft 003sh 1 camera vẫn chụp 3D nhé, ip4 có soft chụp hình 3D và các máy android 2.2 trở lên đã có app chụp ảnh giả lập 3D kiểu này roài, nói chung mang tính tương đối, độ sâu hình vẫn k chuẩn và k nổi như 2 camera của LG 3D hay HTC 3D
cuticuti
TÍCH CỰC
13 năm
sony lâu lâu mới update mà lần nào cũng chất lượng nhỉ😃
camera 3D là chụp ảnh 3d ah, còn cái gallery 3D nữa, xem ảnh 3D chăng @.@ xem kiểu gì đc nhỷ
vì tình yêu x10 nhìu quá chứ ko cũng lên em arc rồi ..kể mà arc nó ko làm cong sau lưng thì tuyệt quá
Arc mà ko cong thì ko phải là arc
muốn cấu hình Arc, lưng X10 thì ARCO nhé, hàng nội địa nhật, Unlock xài bình thường www.tinhte.vn/dien-thoai-144/sieu-doc-dau-tien-vn-sony-xperia-acro-so-02c-white-821404/
sao co nhiều người đòi ARC mà k chịu cong lưng ta...ARC mà k cong lưng thì còn gì là ARC
thyutinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
đành chờ đợi up qua pc companion vậy, thực sự thì ko mún up = flash tool nên đành chờ đợi vậy...hic
cuongking
ĐẠI BÀNG
13 năm
3d camera để làm gì vậy?
Bản chất công nghệ này không phải là chụp hình 3D mà chính xác gọi là "3D sweep panorama". Công nghệ này cho phép người sử dụng lấy được nhiều hình ảnh hơn vào trong camera theo phương nằm ngang. Nói thật chính xác, công nghệ này không hẳn là chụp ảnh 3D mà là tạo cảm giác 3D cho người sử dụng khi xem ảnh trong Album 3D thôi! 😃 Công nghệ có trên các máy ảnh kĩ thuật số của Sony giờ được mang sang cho điện thoại Xperia 2011 của SE. Vì vậy mà trong trường hợp này, dù chỉ có 1 camera những Arc cũng như các máy khác đều có thể sử dụng được chức năng mới này!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019