[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi cellphone_uk, 21/9/11.

1. mrbicp

mrbicp Thành viên

nhưng mà xem trong service info, rooting status nó vẫn báo là : "Bootloader unlock allowed : yes " mà bác ơi @_@
  2. 55236789

55236789 Thành viên

chuyển wa kermel xarc (sirkey) thử 2 bữa, thấy tốt hơn nhìu rùi đó bạn ^^
  3. TT_nvt

TT_nvt Thành viên

App fb tren galaxy s2 va ss ace của bạn mình có timeline mà, chỉ arc của mình là k có thui
  4. tvnguyen2k7

tvnguyen2k7 Thành viên

Dạo này mình dùng kernel của sirkey, Xarc thấy máy chạy rất được. Chỉ có điều tác giả set xung CPU lúc boot của Arc S là 1GHz cho ổn định, JKevin có biết chỉnh lại luôn trong kernel ntn không? Dùng No-frills CPU chỉnh lại cũng được nhưng mình không thích có chương trình chạy nền.
  5. khanhhoang123

khanhhoang123 Thành viên

sao mình nâng cấp kernel các loại nhưng build number vẫn không thay đổi theo kernel.. build number 4.1.B.0.431. số build này cho dù up room cook hay kernel nào đều không đổi đc. mong các bạn giúp đỡ
  6. vietluan90

vietluan90 Thành viên

Số build đấy là build của rom bác ợ,bác phải đổi rom cái số đó nó mới đổi,đổi kernel thì số đấy nó k đổi đâu.Cái số đấy nó chả liên quan gì đến kernel cả.
  7. andykul90

andykul90 Thành viên

Các bác cho hỏi tý! Rom MIUI official 4.0.4 có sài đc kernel của sirkey không?
  8. quanhuong1608

quanhuong1608 Thành viên

Dùng được bác ạ, em đang dùng đây, thấy khá mượt, pin cũng được
  9. nganlang

nganlang Thành viên

Nói ra mà không biết nhục.Đúng là...
  10. ducminh1712

ducminh1712 Thành viên

Đúng là dùng rom JJ Hybrid + Kernel Serkey, làm theo tác giả set cpu xuống 800MHz, cài thêm cái live wallpaper JellyBean vào mà vẫn mượt mà pin trâu kinh :D
    vinhnghia thích nội dung này.
  11. vinhnghia

vinhnghia Thành viên

Cho minh xin link down live wallpaper jellybean nha ban. Thanks

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
  12. ducminh1712

ducminh1712 Thành viên

13. justin_vn

justin_vn Thành viên

mày k bị band mới lạ :))
  14. tieunguno1

tieunguno1 Thành viên

mọi người ơi sét cái Set CPU hay nofil control cpu thế nào là chuẩn nhỉ, dùng kernelcook ý
  15. suquayve

suquayve Thành viên

tieunguno1 thích nội dung này.
  16. tibols

tibols Thành viên

đã bác nào thử chạy 4.1 chưa ạ :D
    xem ra em máu cái vụ 4.1 lắm.hehe
  17. ducminh1712

ducminh1712 Thành viên

Không có 4.1 đâu bác, chỉ là thay đổi giao diện linh tinh đi, sửa build.prop thôi chứ còn vẫn là 4.0.4 hết
  18. minhqh

minhqh Thành viên

Mấy bác cho em hỏi, máy em đang ở Rom cook 2.3.4 giờ muốn lên Rom JJ's 4.0.4 thì có cần up lên 4.0.4 stock trước không, hay chỉ flash kernel rồi up rom luôn :).
    Với lên JJ's thì chơi game bình thường không? Em chỉ chơi vài game cơ bản như Fruit Ninja với Alphast 7 thôi.
  19. JKevin

JKevin Thành viên

Cần máy đã ULBL, Kernel ICS fw 431, ... wipe all, flash rom!
    Gamez thì okie với rom đó, rom đó nhẹ, ram trống nhiều!
  20. tibols

tibols Thành viên

buồn nhỉ.hóng CM10 :D