Archos ra mắt ba tablet dòng Platinum: màn hình IPS 11"/9"/8", CPU bốn nhân, RAM 2GB, Android 4.1

Duy Luân
14/2/2013 23:39Phản hồi: 163
Archos ra mắt ba tablet dòng Platinum: màn hình IPS 11"/9"/8", CPU bốn nhân, RAM 2GB, Android 4.1

Archos mới đây đã ra mắt ba chiếc máy tính bảng mới thuộc dòng Platinum, bao gồm 116 Platinum, 97 Platinum HD80 Platinum. Tất cả những thiết bị này đều sử dụng tấm nền IPS, vi xử lý bốn nhân 1,2GHz, GPU tám nhân, RAM 2GB, bộ nhớ trong 8GB và chạy trên Android 4.1 Jelly Bean. Chúng chỉ khác nhau ở kích thước và độ phân giải màn hình mà thôi. Cụ thể thì mẫu 116 Platinum sử dụng LCD 11,6" độ phân giải 1920 x 1080, mẫu 97 Platinum HD dùng màn hình 9,7" độ phân giải 2048 x 1536 (giống iPad 3/4 và 97 Titanium HD), cuối cùng là 80 Platinum với màn hình 8" 1024 x 768. Cả ba chiếc tablet nói trên đều sở hữu vỏ nhôm và có sẵn kho ứng dụng Google Play Store.

Hãng sản xuất cho biết chiếc 116 Platinum sẽ được bán ra vào tháng Tư với giá 349$. Trong khi đó, 80 Platinum và 97 Platinum HD sẽ có mặt trên kệ hàng ngay trong tháng này với lần lượt là 199$ và 299$.

Cấu hình của dòng Archos Platinum:
  • Màn hình: tất cả đều có tấm nền IPS, cảm ứng điện dung
    • 116 Platinum: 11,6" độ phân giải 1920 x 1080
    • 97 Platinum HD: 9,7" độ phân giải 2048 x 1536
    • 80 Platinum: 8" độ phân giải 1024 x 768
  • CPU: bốn nhân, xung nhịp 1,2GHz (Archos không công bố tên CPU)
  • GPU: PowerVR SGX 544 tám nhân
  • RAM: 2GB
  • Hệ điều hành: Android 4.1 Jelly Bean, có cài sẵn Google Play Store
  • Có camera trước chưa rõ độ phân giải, camera sau 2MP hỗ trợ quay video 1080p
  • Kết nối: Wi-Fi, Bluetooth, microUSB, microHDMI, jack tai nghe 3,5mm
  • Bộ nhớ trong: 8GB, hỗ trợ thẻ microSD tối đa 64GB
  • Kích thước, trọng lượng:
    • 116 Platinum: chưa rõ
    • 97 Platinum HD: 242 mm x 187 mm x 9.8 mm, 670g
    • 80 Platinum: 200 mm x 153 mm x 9.8 mm, 480g

Nguồn: Archos (1), (2), (3)
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoc7621
TÍCH CỰC
11 năm
Giá zậy khi về vn ko biết bao nhiêu ta
@Ngoc7621 qui ra tiền + 600..1tr4 tuỳ ăn dầy hay mõng , nhập nhiều hay it
Màn hình Archos hay dùng là loại ko chống chói nên mờ bà thím luôn

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@MasterPhuong
thekid2512
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ko có cảm tình với thằng Archos này lém ta ơi @.@
giá ngon chắc lun

Archos giống như là Suzuki ở VN, ít bị thổi giá
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
@temp304 Em đang đi xe Su em cũng biết giá trị của nó .Bác cho em chút ý kiến về MTB hãng archos này nhé vì em đang tính mua 1 con MTB archos giá <5tr .
@SuQN1205 thì nó cũng như Su vậy đó pác, chất lượng chỉ ở múc trung bình - khá nhưng giá hợp lí => nói chung nó ở mức TB-khá ở tất cả các tiêu chí: ko ngon = SS, LG,... nhưng tốt hơn mấy hàng khựa & khựa trong mác VN

đơn giản vậy thôi
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
hãng này có nhiều sản phẩm giá rẻ và cấu hình tốt, tuy nhiên không hiểu sao k đc đón nhận lắm?
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@ninjadimoto do vn mình chạy theo thương hiệu.
giống như ngày xưa honda là xe máy , yahama là xe máy nê cũng gọi là honda yamaha.

Giông như mang table thì ng ta nghĩ ngay tới ipad liền .

hàng thằng này sài ngon
@ninjadimoto căn bản ko dc đón nhận lắm là do vì đẳng cấp bạn ạ.....80% người mua máy ngoài dùng ra, còn để khoe nữa.....hehe
voncount
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieu1209 Dùng dc mấy cái archos rồi mà kêu ngon, thằng này chỉ ngon khi hồi xưa làm mp4 hay gps thôi, còn khi chuyển qua sx tablet android thì lởm vô đối, vào forum arctablet sẽ luôn thấy 1 câu này "never again".
@voncount Nó nhắm phân khúc giá rẻ, lại ko lớn nên dĩ nhiên chưa tốt ngay đc, đến khi ra cái gamepad thì cũng khá tốt đấy chứ. P/p vô địch còn gì 😃
@trieu1209 Suốt ngày cứ do vn chuộng thuong hiệu, làm như nguoi vn ai cũng ngu như ông vậy, xài thử ipad đi rồi bik tại sao nó đứng đầu hoài mà ko chịu leo xuống
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
Máy nhìn đef nhỉ.cấu hình ngon nữa
kale64
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước gì có giá đó ở việt nam nhỉ. vừa rẻ vừa sang vừa hợp thời trang.
cũng đẹp nhĩ?
tjenkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
giống ipad vãi :p
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@tjenkute Archos 97 Platinum HD con này giống thật đây bác nhỉ.mà đẹp.cứ cầm đi r ngta tưởng ip.hi
Archos tiếng việt ả chó😁
Con 97 phân giải ngon...
Ngon, bổ, rẻ là được. 😃
ko có 3g nhi?mong về vn giá đội lên dưới 1tr
116 cau hinh thap hon 97 ma lai dat hon😕
canislupus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveskyvn Cấu hình chỉ thấp cái độ phân giải, còn màn hình to hơn mà bạn
hahip13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình tốt thế, giá lại rẻ nữa.
camera sau 2mp --> nản thế ko bik
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy cũng ok đó mà chất lượng thì ko bit thế nào !
Hơi bị khó hiểu, con 116 độ phân giải cùi mà giá cao hơn con 97 độ phân giải ngang ipad3. Mà đẩy cái màn lên 11.6'' làm gì trong khi độ phân giải cùi thì nó rỗ thôi rồi luôn. Chắc chẳng ai điên mà mua con 116, có mua thì mua 97 thôi.

Mà ko biết xài con chip gì mà GPU khá là khủng nhỉ, nếu đúng như bài viết nói thì là PowerVR 544mp8 cơ à :eek:
@leminhtu88 Thì mình cũng chỉ neu vd như vậy vì ông kia nói full hd trên màn 11 mà còn kêu rỗ ko chấp nhận nổi,nói thật mình đang dùng cây vi tính vào màn 40 qua cổng hdmi có zoom to chữ cũng chưa thấy rỗ bạn ah,kể cả nó ko đẹp thì cũng chưa đến nỗi là ko chấp nhận dc nhu ông kia nói
@thaitucodon_2003 khi nhìn wa ppi cao như retina hay dai loại 300 trở len thì nhìn những màn khác dưới 300 khó chiu lắm :v mình hiểu cảm giác này, nhưng khi coi fim bỏ 2 phim mHD vào ipad mini và ipad 3 thì cũng chả khác nhau mí, khac biet rõ chỉ khi duyet web voi doc truyen thui hehe.. Có nhìu nguoi thích do phan giải phải khủng nhưng lại chưa hiểu là để làm gì =.=, do phan giải quá cao làm hao pin, máy nặng nóng, như IOS còn tuong thích nguoc tốt, ko biet Android có tuong thich voi may cai màn hình do phan giải sieu cao này chưa nữa =.= ( mấy app va game)
xuxu09
TÍCH CỰC
11 năm
@sunspider không biết có kém hay không nhưng khi mới ra Ipad 2 có khối đứa rồ lên kêu là mềm, mịn, mượt.,giờ lại kêu rỗ quá ko chịu đc. hjx
@xuxu09 Uhm, thế bạn nói với mình làm gì, mình ko phải 1 trong mấy đứa đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019