Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ARM: điện thoại Android dùng chip ARM 64-bit sẽ xuất hiện vào mùa Giáng Sinh năm nay

Duy Luân
24/4/2014 11:29Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa nói gì nhiều, hi vọng một vài năm tới có thể cầm chiếc smp với Ram 8GB, pin 10000 mah @@, thử hỏi ngày xưa ta đã nhận xét như thế nào về chiếc phone với ram "lên tới" 256MB 😃
Kinh nghiệm ko bao giờ múc hàng đời đầu mà hãy đợi thế hệ thứ 2 trở đi mới chuẩn, hàng mới ra luôn bị nhiều lỗi 😁
supi7
CAO CẤP
10 năm
Vật là android đi sau ios 1 năm về sử dụng chip 64bit
Em đang định chuyển qua ios nhưng có một số thắc mắc mong các bác trả lời giúp:
1,ios có hack mạng viettel dc ko,có phát wifi cho lap dc ko
2,có down đc file linh tinh như zip,zar exe trên đó rồi copy sang lap sau đc ko
3,có vừa down file vừa làm việc khác như xem phim hay chơi game đc ko
4,e nghe nói ios7 cho phép mọi app đa nhiệm rồi,nó có đa nhiệm thật ko hay chỉ liên tục cập nhật trang thái cho ứng dụng
5,cài app lậu dễ ko
Thật sự mấy cái này mình rất cần vì nhà ko có wifi hay mạng cho laptop,nếu giải quyết đc mấy vấn đề này thì chả có lí do gì ko chuyển sang ios cả
@laitiende 1. H@ck mạng Viettel là sao??? Bản lock à??? Phát wifi thì cắm sim 3g vô, phát thoải mái.

2. được nhưng cài thêm app ngoài nhé. Tui hay dùng app này. http://appshopper.com/utilities/filemaster-file-manager-downloader

3. Dùng app trên (free) nhé.

4. liên tục cập nhật (background ... chỉnh trong setting). Đa nhiệm kiểu vừa lướt web vừa nghe nhạc thì ok. Chứ vừa xem phim vừa lướt web thì không có.

5. nên dùng bản quyền, nếu không có tiền thì dùng app free cũng đủ rồi
@doinho Thanks bác,cái hack 3g là hack băng thông mixmax ý,mà hình như từ hôm qua viettel nó cx fix rồi
@laitiende Ko nên chuyển.
@laitiende 4. ko đa nhiệm thật đâu, chỉ có app music thì tự động đa nhiệm thôi, ios là hđh đơn nhiệm
5. bạn phải JB rồi cài khá mất thời gian nhé, ios 7 thì tải appstorevn về cài game free <50MB cũng ok
3. đc á
2. hình như ko có :3
1. mình chưa hiểu ý hack viettel, phát wifi đc
mấy thánh IOS cứ nói Android lag thế này thế nọ , kể từ Android 4.4 thì Google đã giải quyết được vấn đề này , ít app ngầm vs có bộ nhân ART mới , tối ưu cho ram 512 , nếu mà ram 2 đến 3 GB cỡ mấy flagship của SS thì làm sao mà có delay dc
@junerain126 Nói vậy thôi vì ip5s cấu hình cpu và gpu cao hơn độ phân giải nên chạy nhanh thôi, nhìn ip4 và 4s lên ios7 xem. Thực thi chậm rõ rang.

Mà còn màn hình G2 sao thời gian phản ứng chậm quá nhỉ? vì khi ra lg quảng cáo là xài tấm cảm ứng gì để làm mỏng màn hình thì phải.
@sahom thì samsung nó hay lag lag mà,mấy hãng khác đâu có
đa nhiệm hả?

với android, ngay từ trứng nước android gốc nó đã đa nhiệm, các hãng như ss chỉ đưa thêm cửa sổ để dễ sử dụng mà thôi

với ios, thì không
1. nhấn đúp home hay vuốt lên nó chỉ hiện danh sách liệt kê ứng dụng gần đây, chứ không có cái nào đang chạy
2. tính năng làm mới dữ liệu nền chỉ có trên ios7, nhưng nó chỉ cho phép 1 số lượng nhỏ ứng dụng [như viber... phải xin phép apple] lấy dữ liệu từ web trong một chu kỳ thời gian nhất định, không liên tục. nhớ rõ, đây chỉ là tải data web đứt quãng, chứ ứng dụng không chạy. game, video.. thì càng không
chỉ có thế thôi mà đã ăn pin khủng, và ngày càng có nhiều bài viết thủ thuật pin trên ios, vốn từng tự hào rằng dễ dùng, chả cần chỉnh sửa
3. khi nhấn home, ứng dụng đã mở sẽ chạy nền trong khoảng thời gian ngắn, vài giây, sau đó chuyển sang đóng băng, tức còn trong ram nhưng không chạy, sau đó khi bạn mở app khác, nó sẽ bị kill, xóa
nếu mớ app1 > home >app2 > home > app1 tất cả trong vài giây, sẽ thấy app1 còn chạy, nhưng nếu app2 kéo dài lâu hơn thì app1 sẽ bị kill, mở lại app1 nó sẽ load lại
các tinh chỉnh của cydia chỉ mang tính tương trưng thôi

còn khi so sánh, hãy so cùng thời điểm, cùng giá bán [giá quốc tế]
đừng so ip5s với ss s1...
@ttdigital Vote cho bạn, vì có nhiều người hiểu nhầm hai nền tảng, cứ cho IOS là đa nhiệm thật sự. 😃 như note 3 mới thực sự là đa nhiệm vì bạn có thể tạo chục cái window lên màn hình thoải mái vậy mới thực sự là đa nhiệm đúng nghĩa. Vừa xem tivi, nhắn tin, vẽ, viết lung tung trên một màn hình. 😃
@junerain126
cức mượt để làm gì khi mà quá tù túng và không thực tế

mình thường xài android kiểu này
xem phim thấy hay thì vừa tải về vừa xem [downloader chạy nền]
ios làm kiểu gì?
cái ông này trol vui ghê

laitiende đã nói:
Em đang định chuyển qua ios nhưng có một số thắc mắc mong các bác trả lời giúp:
1,ios có hack mạng viettel dc ko,có phát wifi cho lap dc ko
2,có down đc file linh tinh như zip,zar exe trên đó rồi copy sang lap sau đc ko
3,có vừa down file vừa làm việc khác như xem phim hay chơi game đc ko
4,e nghe nói ios7 cho phép mọi app đa nhiệm rồi,nó có đa nhiệm thật ko hay chỉ liên tục cập nhật trang thái cho ứng dụng
5,cài app lậu dễ ko
Thật sự mấy cái này mình rất cần vì nhà ko có wifi hay mạng cho laptop,nếu giải quyết đc mấy vấn đề này thì chả có lí do gì ko chuyển sang ios cả
nemoftw
ĐẠI BÀNG
10 năm
chốt lại ai thích dùng gì dùng, mình thì ức chế với IP vì cái vụ pin, khổ nỗi thích đọc sách, mà cái app kindle trên android càng update càng thần kinh rung rinh =.=". chấp nhận sống chung với lũ =.="
Em đang dùng Nexus One, ram 402MB, cpu 1,113 GHz; giật , lag cũng gọi là thường xuyên nhưng nói chung là chấp nhận được.
Không hiểu điện thoại đời mới có cái gì mà mấy bác kêu lag ghê thế :? Nó làm mất nhiều thời gian của các bác lắm ư?
chỗ em có nhà sài toàn ip,vì đơn giản là nhà giàu sài thấy nó sang,với lại chả biết tùy chỉnh gì nhiều cũng không cần gì nhiều nên cứ chọn ip,và toàn hàng của apple vậy cho nó sang thôi,mấy đứa nv cũng đú nhau mua ip 4 5 cũ sài cho nó sang với người ta nên doanh thu nó tăng là phải rồi,mà đâu phải ai cũng biết đến tinhtế,số người biết đến tinh tế thì có sự thông minh hơn vì biết lựa cho mình cái đt nào phù hợp với nhu cầu mình nhất,còn số người không biết đến tinh tế khá đông,từ trẻ em tới người già và số đông là con gái nên cứ suy nghĩ ip là ngon và sang nhất thế là mua thôi
fan apple chỉ toàn là ảo tưởng , mù về công nghệ , chuyên gia đi dìm hàng những hãng khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019