Asha 501 hai SIM giá 1,99 triệu ở Việt Nam, đã có hàng bán

TDNC
1/7/2013 13:3Phản hồi: 674
Asha 501 hai SIM giá 1,99 triệu ở Việt Nam, đã có hàng bán

Hôm nay, chiếc điện thoại đầu tiên chạy trên nền tảng Asha hoàn toàn mới của Nokia, chiếc Asha 501 đã bắt đầu được bán ra ở nhiều cửa hàng ĐTDĐ lớn với giá 1.990.000 đồng. Đây là một chiếc điện thoại phổ thông có màn hình cảm ứng 3", hai SIM, kết nối Wi-Fi, không có 3G, pin 1.200mAh và camera 3.2MP.

Mình đã có dịp trên tay chiếc Asha 501 này và nhận thấy máy khá tốt ở tầm giá dưới 2 triệu đồng, chúng ta có một màn hình cảm ứng điện dung đa điểm, camera 3.2MP, hiệu năng khá tốt, có kho ứng dụng Nokia Store để cài thêm game và phần mềm, có Wi-Fi để lên Facebook, có khe cắm thẻ nhớ để chứa thêm nhạc và hai khe cắm SIM để thoải mái xài SIM rác. Nhược điểm của Asha 501 là không có 3G (chỉ có 2G) và không có camera phía trước. Tuy nhiên chúng ta không thể đòi hỏi quá nhiều với một chiếc máy chỉ có giá chưa tới 2 triệu. Bạn có thể mua máy ngay từ bây giờ ở các cửa hàng điện thoại lớn như Mai Nguyên, Thế giới di động hay Viễn thông A...

Xem thêm:
Cấu hình cơ bản Asha 501:
  • Nền tảng: Nokia Asha software platform 1.0
  • Hai SIM
  • Màn hình: LCD cảm ứng điện dung 3", 240x320
  • CPU: 1GHz
  • RAM: 64 MB
  • Camera: 3.2 MP
  • Dung lượng pin: 1.200 mAh
  • Pin chờ: 48 ngày (1 SIM) hoặc 26 ngày (2 SIM)
  • Thời gian đàm thoại: 17 tiếng
  • Thẻ nhớ: microSD (bán kèm thẻ 4GB)
  • Màu sắc: Đỏ, Xanh lá, Xanh da trời, Vàng, Trắng và Đen
  • Kích thước: 99,2 x 58 x 12,1 mm
  • Nặng: 98 gram
674 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia: Bền - Đẹp - Pin khỏe - Phổ thông - Dễ sử dụng. Và đặc biệt là hầu như ai cũng đã từng biết đến và đã từng dùng qua
hungtran81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamkimhao 210 đâu đag mong quá ra máy này làm gì
@phamkimhao
kết cái hình,quá độc 😁
Pin trâu nhỉ
tiếc là không chạy được OS.
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@xxxpromeozzz 0S là gì vậy bác. con đt nào mà chẳng phải có OS
Nokia Asha software platform 1.0
cool_aloha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxxpromeozzz Nó có OS smarterphone đó bạn, hình như cũng đa nhiệm được đó.

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@cool_aloha Nó chạy đa nhiệm bằng cách là có fastlane. Vuốt qua phải là thấy những hoạt động trước đó 😁
mua nokia 301 có 3g ngon hơn. gia 1tr7
@tuan0978 Ko wifi...o_O
Nãy vô VienThongA có thấy. Màn hình hơi nhỏ. ;)
quochuy3ckn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình thấp quá, bây giờ còn dùng chip 1ghz ram 64m
@quochuy3ckn Đã nói là Nokia sản xuất điện thoại cấu hình thấp để cạnh tranh trong thị trường bình dân. Chứ có phải nó không làm được điện thoại cấu hình cao đâu. Bạn có tiền thì thiếu gì cái Nokia cấu hình khủng cho bạn xài!!!!
@sony2013 Ai bảo bạn là asha ko có đa nhiệm? Ai bảo bạn là asha ko vừa chát fb vừa nhắn tin được? Tìm hiểu đi rồi hãy phán!
@quochuy3ckn Thấy bạn cmt câu này là biết bạn koh biết gì về Nokia tầm thấp.😃

Gửi từ GT-I9300 của tôi
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@quochuy3ckn mở miệng là cấu hình...ko phải android
Ko có 3g????

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
2tr mà ko có 3g thì vứt
@mr.trieu congzing cu cậu cố tình ko hiểu đây mà
@kut3_prince_9x nokia 2700,nokia 3210, sony xperia tipo,samsung glaxy Y,lenovo,q-mobile, blabla........
@kut3_prince_9x Nokia 301 giá 1.850 2 sim có 3G nha bác :p
Nhưng em Asha 501 này có wifi là tuyệt rồi các bác ạ.😃
@tuan9945 Bạn kia chưa tìm hiểu kỹ rồi, mình thấy có ứng dụng vuốt sang phải là thấy những hoạt động trước mà
2 triệu mà không có 3G là 1 điểm trừ nặng.
không có 3G = chán vô bờ
ai xài rùi thì cho cái ý kiến nào 😃
@yoowon vừa mới có hàng đã ai kịp mua đâu 😁
cho em hỏi ngu là con này có j nổi trội ạ?
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Bền - Pin khỏe - Phổ thông - Dễ sử dụng
@[HD]YêU cÔnG NgHệ duble tap lên màn hình để mở khóa, hiệu suất hoạt động cực kì mượt........biết được thế à, hehehee
sontuboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Có được cái OS lạ lạ đó bạn. Hông biết cái OS này của ông Nô ra s nữa
@[HD]YêU cÔnG NgHệ dưới 2tr mà ko bị lag,giật ọp ẹp như bọn android giá rẻ bác ạ
Con xperia mini giờ còn 2tr2 không mua lại mua cái máy lởm này. Thà mua Nokia 105 được quả đèn pin còn chất hơn.😃
keen9000
TÍCH CỰC
11 năm
@hey911 Mình cũng đang hóng em 105 này , mà chưa bán thì phải
@hey911 ở đâu bán 2.2 vậy bác?
RedBull@
ĐẠI BÀNG
11 năm
tối hôm thứ 7 29/6 mình ra Nguyễn Kim là đã thấy có bán rồi, thấy nó bé bé xinh xinh 😃
Tâm lý chung của mọi người,ai cũng muốn giá rẻ nhưng phải có cấu hình mạnh,kiểu dáng đẹp, có 3G, màn hình to...

Để có được những điểm trên, xin mời các Bác bỏ ra thêm 1 ít lúa nữa ,để mua Lumia 520 nhé 😁
@phuocthanh234566 LENOVO A390 nua
@Tien Khoeo Chuẩn men.mình nghĩ nó có hiệu năng/giá thành vào loại tốt nhất hiện nay,tất nhiên là với những ng k quan tâm về vấn đề thương hiệu

Sent from my Lenovo A390_ROW using Tinhte.vn
@phuocthanh234566 Không phải ít lúa đâu ạ?!?!? mà là thóc đấy 1,99 triệu (Nokia 501) với 3,48 triệu (Nokia lumia 520) đó :D
Thấy con android gì của viettel ngon hơn. Cũng 2tr
E này k.có 3G mình nghĩ giá tầm 1.2-1.3tr thôi.
E này vs glx Y con nào ngon hơn nhỉ 😁
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieu_nhan Cái vịt teo mà bạn nói có lẽ đậm chất khựa =.=
vitkon
CAO CẤP
11 năm
@sieu_nhan Có triệu rưỡi thôi bác nhỉ
@sieu_nhan em này ngon hơn rồi. Glx y tải có mỗi cái FB là nó đơ và lag banh nóc rồi. Còn asha 501 mình nghỉ khỏi phải ban độ mượt. Mình nghỉ asha 501 chỉ thua mổi glx y là không có 3G và kho ứng dụng bằng( nhưng vs cấu hình của nó thì chỉ tải có vài cái là đầy ROM rồi)
nokia ngày càng hay ra những model ko giống ai , chán , mình cảm giác nó cứ giật gấu vá vai thế nào ý.
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm cái rì viu đi các bác. ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019