ASUS bắt đầu bán ra Fonepad bản cấu hình cao hơn: CPU Intel 1,6Ghz, bộ nhớ trong 32GB, giá 360$

Blaze1st
16/5/2013 10:3Phản hồi: 177
ASUS bắt đầu bán ra Fonepad bản cấu hình cao hơn: CPU Intel 1,6Ghz, bộ nhớ trong 32GB, giá 360$

Có vẻ như cảm thấy chưa hài lòng với thông số kỹ thuật của Fonepad hiện tại, ASUS ngày hôm nay đã chính thức tung ra mẫu Fonepad phiên bản có cấu hình cao hơn. Cụ thể hơn, Fonepad bản mới này sẽ sử dụng CPU Intel Z2460, xung nhịp 1,6GHz, bộ nhớ trong được mở rộng lên thành 32GB, có hỗ trợ mở rộng thẻ nhớ microSD như cũ. Để dễ hình dung sự khác biệt, mình xin nhắc sơ qua về cấu hình của Fonepad hiện nay: máy dùng CPU Intel Z2420, xung nhịp 1,2GHz, bộ nhớ trong tuỳ chọn chỉ dừng lại ở mức 8GB hoặc 16GB. Ngoài những thay đổi trên, các đặc điểm phần cứng khác của cả hai phiên bản là như nhau và không có bất kỳ sự khác biệt nào.

Về giá bán, ASUS sẽ bắt đầu bán ra Fonepad mới tại thị trường Đài Loan ngay trong hôm nay với giá 360 USD, hơn 60$ so với phiên bản hiện nay. Cả hai sẽ được bán song song nhằm tăng thêm sự lựa chọn cho khách hàng. Hiện vẫn chưa rõ thời điểm ASUS sẽ mang chiếc Fonepad có cấu hình được nâng cấp này đến với những quốc gia khác.

Được biết, ASUS hiện đang bán Fonepad bản dùng chip Intel Z2420 với giá 5,9 triệu tại Việt Nam.

Theo Engadget
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có vẻ ngon đó nhỉ .
AnthonyDO
ĐẠI BÀNG
11 năm
chip intel thì ngon r
bum anh
ĐẠI BÀNG
11 năm

chà, có chí tiến thủ thế là tốt 😁 thêm sự lựa chọn cho khách hàng, nhưng vẫn kết em này
bum anh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giaocolam261 có xài được mạng 3g hay không thì mình không rõ nhưng bạn xách à? giá bao nhiêu? 😁
hongmta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bum anh mua ở đâu thế bro? nhìn ngon thế
bum anh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hongmta máy này chỉ bán ở nhật thôi, ở vn thì chắc phải nhờ xách tay về vậy
@hongmta aquos hình như cũng xuất hiện tại vn rồi nhở,em này về có 3g mà khác mạng thì cũng thế,xài hàng trong nước cho nó an toàn khỏi mang bệnh tức
dongthong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu tăng luôn RAM thì hay quá, bản 1,2GHz chạy đã mượt rồi huống hồ cái này chạy 1,6GHz.
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
chip 1.6ghz thì chắc mượt như tóc mới gội sunsilk nhỉ :eek:
@vinhokss Chú được cái nói đúng.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
chưa dùng chip Intel di động ! kg biết ngon kg nữa!😃
kids0407
TÍCH CỰC
11 năm
úp dép lên mặt ^_^
rất đáng tiền cho em máy tính bảng nghe gọi ;)
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
Anh Và nexus .e chọn ai
@Hi-CNTT Chon nexus
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@giaocolam261 ac.
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@Hi-CNTT Nexus có bố Google bảo kê rồi anh ơi
Không cần nâng cấu hình, chỉ cần nâng cấp màn hình IPS và màu sắc trong hơn tí là ổn
xchemical
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jacky_Knight_90 chuẩn nè bạn, nên chú trọng vô màn hình, loa, tốc độ wifi, 3g, mình nghĩ 1 bộ phận ko nhỏ người mua tablet ko quan tâm đến game nên cấu hình cao ko thật cần thiết 😃
NGUOIMOI158
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cpu don nhan ha? Chung nao co o VN vay?

Sent from my FPT IV using Tinhte.vn
Hình như chiếc này đang được tinh tế mời anh em đi chải nghiệm phải ko nhỉ
mascehuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp Đã có đâu mà đi trải nghiệm?? Mời là mời con đầu tiên kia, 1.2Ghz
Demon8654
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy ngon, đẹp, giá tốt cho người tiêu dùng.
cb3online
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm trước nghịch em này 3 ngày, chỉ chê 1 điểm là pin ko đc như ipad4 thôi, màn đẹp, mượt như nexus luôn. Ổn lắm đấy

Sent from my LT29i using Tinhte.vn
@cb3online Màn tối thui chứ đẹp nỗi gì, ở Trần Anh trưng bày setting màn hình brightnes 100% mà thua Ipad 4 của mình để có hơn 30%, mượt thì chắc chắn ko ăn được Nexus đâu...
nktung318
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haiyen1012 bác này chỉ được dùng lướt qua, Fonepad có phần chỉnh sáng khi ra ngoài trời, bác chỉnh phần đó thì nó mới sáng rực rỡ đc, nhưng đi kèm với nó là ngốn pin hơn
anluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic...... Lỡ mua e đời đầu rồi....

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn
@anluu mang ra cry chút nó đổi choa 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Nghe cái tên thấy quen quen, hoá ra là tên trò này 😃 : http://www.tinhte.vn/threads/up-24-5-2011-phoneyfart-va-nhieu-tro-treu-nguoi-rat-vui.341290/
thêm 60 đô cũng đáng 😁
cấu hình vậy là quá ôn rùi.chắt cũng tầm 17k điểm cpu cung ngon chiến game ko lat là chắt chắn.hóng e này về vn mình đang cần 1 taple

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019