ASUS bắt đầu cho đặt trước PadFone tại Đài Loan, 20/4 bán ra

babybungbu
5/4/2012 8:41Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhminh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình rất thích loại điện thoại có thể trở thành tablet như padfone của ASUS nhưng mà cái giá có nó thì hơi khủng thì phải chẳng kém gì mua riêng của điện thoại và tablet cả
thiết kế ko ấn tượng lắm. nhìn ko sang
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
về việt nam chắc cũng khoảng 20tr cho cả bộ rồi, thèm lắm nhưng giá này cao quá
chưa biết dạng này sẽ như thế nào, cần xem thực tế và review của anh em
Ở Việt Nam thì có cách nào order để mua ngày 20 ko nhỉ?
theblueone
ĐẠI BÀNG
12 năm
kết em này lâu rùi , 3 in 1 đó vừa fone vừa là pad cộng thêm cái dock thì hao hao giống notebook hehe ... mà giá tới gần 1000usd hix
Lại làm sát thủ rồi tự sát
donkey85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái phone ko 650 thì cũng đâu có mắc lắm
expensive
Mình cũng đoán mức giá trọn bộ tầm 1000, rất thích em này nhưng tiếc là đã có Latop, smartphone lẫn Tablet rồi
ru4con
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy cũng hợp lý thôi! Sản phẩm mới ra lò- bao giờ trả nóng bỏng tay.
Một lựa trọn thay thế cho em Atrix. E này có thể vừa là điện thoại vừa là máy tính bảng. Mình ngóng trông sự ra đời của e nó từ khi Tinh tế giới thiệu.
Mong rằng em nó là tiên phong cho dòng sản phẩm PadFone, để có nhiều hãng cùng tham gia vào mảng sản phẩm này. Rồi giá s/p lại nguội thôi mà.
Nhìn ngon quá đi mất...
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nói rỏ thông minh ! học lớp mấy vậy ?
bạn mua xe đạp điện vì ! dek có tiền đủ xang ! đéo đủ tuổi lái xe máy ! đéo đủ tiền mua dc chiêc wave !
mà lại muốn đở mất công đạp xe mới mua chiếc xe đạp điện ! hay là vì lý do gì khác.
chiếc xe đạp điện mà bạn so với cái padfone
xe đạp điện hết điện vẫn còn đạp chân được ! còn cái padfone này gõ cái phone ra thì cái talet để làm gi ?
như học sinh tiểu học đạp xe đạp điện . he''''''''
"suy nghỉ sâu 1 tý bạn sẻ thấy sự bất tiện của nó . ví du muốn làm cái gì ở talet lại vài mở cái nắp sau gán cái phone vào , lở đi ra ngoài lại phải lôi nó ra ! lở ai gọi điện tới nghe được trên cây but của nó . nhưng lở tim ai trong danh ba. hong lẻ phải cầm cái table to chà bá lửa xem ! "

Còn cái bạn nói kết hợp với ý tưởng và công nghệ ! nói thiệt chứ tui cũng có đầy ý tưởng kết hợp với công nghệ nhé ! nhưng kết hợp đó có khả thi và ứng dụng không là 1 vấn đề khác!
kyo10515
TÍCH CỰC
12 năm
@thienvong bạn hiểu sai về sp này rồi.cái tablet chỉ là 1 màn hình lớn và có khả năng kết nối với cái cái phụ kiên kia thôi,còn chíp và bộ nhớ vẫn nằm trong con padfone mak,rút cái padfone ra thì cái tablet k còn tác dụng j cả,
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
@thienvong lời nói của bạn hơi nặng đấy, tab chỉ là cái màn hình để phóng to cái dt lên thôi, rất thích hợp khi đọc sách, xem bản tính, lướt web... Không lẻ ra ngoài đường bác lười đến nổi không thể rút cái phone ra được ah, có ai ở ngoài đường mà cầm cái tab 7ĩnh để nghe dt không
Còn cái so sánh của bạn mình cũng không hiểu lắm chỉ có thể so cái padfone với xe đạp còn cái màn hình tab với cái chức năng sạc điện của xe đạp điện thôi, giá của cái phone cũng khá là hợp lý rồi -610usd.
Thật sự ý tưởng này không mới,moto atrix 4g có cái lapdock đã ra được mấy năm rồi (bình thường dùng như phone khi cắm vào lapdock thì nó thành laptop), nhưng atrix trên laptop dùng 1 hdh khác rất bất tiện nên nó không được hưởng ứng thôi. Nếu theo cá nhân của mình thì nếu phone có màn 4ĩnch thì thích hợp với mình hơn (vì dùng quen 4inch rồi- đang dùng atrix 4g)
Ý tưởng có rất nhiều nhưng để hoàn thành được cái ý tưởng đó là 1 vấn đề không đơn giản, cần phải có tài năng bạn ah, nếu bạn có đủ tài năng thông minh thì hoàn thành ý tưởng của mình đi, còn khả thi hay không thì do người dùng đánh giá, có thể không hợp với người này nhưng sẽ rất cần thiết với người khác thì sao
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
gán phone vào vẩn nghe điện được bạn ! nghe trên cây but của nó ! nhưng vẫn chuối lém
Con này mà ra sớm thì có lẽ hót hơn chứ giờ ra chip lõi kém biến hình này thì ... thường thôi... giá cũng cao quá hy vọng thời gian tới giá sẽ hạ
dáng của nó giống ip4 quá :|
Giá như vậy là quá cao...chỉ ai đã có những sản phẩm công nghệ cao rùi và họ có thêm nhu cầu trải nghiệm những cái mới thì họ sẽ mua...còn nhưng ai có tầm khoảng 15, 20 chục triệu thì chắc chắn họ sẽ k chọn em này
kyo10515
TÍCH CỰC
12 năm
@auss xét trên cả bộ sp thì giá có vẻ đắt,nhưng xét trên từng sp thì cũng k đắt cho 1 smp chip1.5 giá 610 $ đâu,nếu bạn có nhưu cầu sửa dụng 1 cái tablet thì thay vì bạn mua thêm 1 cái MTB cả chục triệu thì bạn chỉ mất 240$ để biết cái smp thành cái tablet có 3g mak chỉ cần dùng 1 sim
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái padphone nghe hay hay, hóng xem em nó về VN như thế nào
Cái giá bỏ ra cho một thiết bị như thế cũng không hề rẻ
Thế nào cũng cố dành tiền mua một em 😃 cái giá thế này là quá rẻ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095