ASUS có thêm trung tâm bảo hành mới ở TP.HCM, Hà Nội, Đà Nẵng ,Cần Thơ

khongtinhte
9/5/2011 9:53Phản hồi: 27
Vào ngày 19/04/2011 vừa qua ASUS Việt Nam đã ký kết hợp đồng với nhà phân phối mới FPT tại khách sạn Park Hyatt thành phố Hồ Chí Minh. Thông qua mạng lưới 400 đại lý trên phạm vi toàn quốc của nhà phân phối FPT, ASUS sẽ phân phối các loại máy tính xách tay, netbook, máy tính bảng (TabletPC)...và thông qua việc ký kết hợp đồng này, Asus đã đưa vào hoạt động 4 trung tâm bảo hành mới thông qua trung tâm FPT và dự định thành lập thêm 15 trung tâm bảo hành nữa cho đến cuối năm, nhằm đáp ứng hỗ trợ và phục vụ khách hàng được tốt hơn nữa.
Danh sách các 6 địa điểm bảo hành Laptop ASUS trên toàn quốc:
-TP.HCM:
+Trung tâm ASUS
.Địa chỉ: Lầu 8 toà nhà Qunimex, 28 Nguyễn Thị Diệu, Phường 6, Quận 3, TP.HCM
.Điện thoại: (08) 39 304 667
+Trung tâm FPT:

.Địa chỉ: 72/6A Trần Quốc Toãn, Phường 8, Quận 3, TP.HCM
.Điện thoại: (08) 38203911
-Hà Nội:
+Trung tâm ASUS:
. Địa chỉ: Số 21 Ngõ 131 Thái Hà, Phường Cầu Giấy, Quận Đống Đa, Hà Nội
.Điện thoại: (04) 35 379 271
+Trung tâm FPT:
.Địa chỉ: 198 Thái Thịnh, Quận Đống Đa, Hà Nội
.Điện thoại: (04) 35149232
+Đà Nẵng: Trung tâm FPT
.Địa chỉ: 336 Lê Duẫn, Quận Thanh Khe, Đà Nẵng
.Điện thoại: (0511) 35 62 666
+Cần Thơ:Trung tâm FPT
.Địa chỉ: 71/7 Trần Phú, Phường Cai Khe, Quận Ninh Kiều, Cần Thơ
.Điện thoại: (0710) 37 81 978
Thời gian làm việc của trung tâm bảo hành: Thứ hai-Thứ bảy; 8:00-12:00 & 13:30-17:30

Quảng cáo

Thông qua việc ký kết hợp đồng với nhà phân phối mới FPT, ASUS Việt Nam mong muốn ngày càng mang lại cho người tiêu dùng chất lượng dịch vụ tốt nhất, những sản phẩm công nghệ cao nhất. Tin vui cho các Fans ở Đà Nẵng và Cần Thơ.
(Theo ASUS Vietnam fanclub)
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi, mình ở cần thơ có mainboard (P5G41T-MLX) Asus bị hư vậy đem đến trung tâm bảo hành ở
Cần Thơ:Trung tâm FPT
.Địa chỉ: 71/7 Trần Phú, Phường Cai Khe, Quận Ninh Kiều, Cần Thơ
.Điện thoại: (0710) 37 81 978
Bảo hành có được không. khi đi bảo hành có cần đem theo giấy tờ gì không? hay chỉ cần đem cái main là được. sr vì mình hơi gà. lúc mua không thấy nó đưa giấy tờ gì cả.
mong anh em nào biết chỉ giùm mình nha. thanks
khongtinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em qua hỏi bên Fan page ASUS , bên ASUS nói là tất cả các sản phẩm notebook do FPT , Viễn Sơn, hay Vĩnh Xuận phân phối đều được FPT bảo hành

Riêng Mainboard là do Minh Thông phân phối nên bạn phải tìm đối tác của Minh Thông !

Nói chung là trung tâm đó không bảo hành cho mainboard 😃

Còn về giấy tờ thì theo mình thấy bên ASUS có cơ sở dữ liệu hết nên chỉ cần check số S/N là biết thời hạn bảo hành (tính theo tháng chứ không có tính cụ thể theo ngày như trên tem) , tại hồi đó có đi bảo hành cho con bạn nên mình biết
Thông tin chính thức từ ASUS nè bác
(Theo Facebook ASUS)
rjddle
ĐẠI BÀNG
12 năm
CHO EM HỎI NHÀ PHÂN PHỐI ASUS CHÍNH THỨC Ở TP HCM
@rjddle FPT, Viễn Sơn và Viễn Xuân
rjddle
ĐẠI BÀNG
12 năm
EM CẦN PHÂN PHỐI LINH KIỆN Ở MIỀN NAM, KO PHẢI LAPTOP CÁC BÁC ƠI +_+ (TRỪ MINH THÔNG RA NGHEN)
Cho mình hỏi, mình mua cái Router bên Sing đem về mà không xài được, do không nhận dạng cổng kết nối, vậy mình đem tến TT Bảo hành Asus xem xét được không các bác,
Cảm ơn các bác tư vấn dùm
Mấy địa điểm bảo hành này có bị luộc đồ không vậy các bác. Mấy đứa bạn em nó mua ở các cửa hàng, khi bị hư đem ra bảo hành nó luộc đồ hết à. chán lắm..!!!
Cho mình hỏi nếu mình mua máy ở SG
Nhưng đem ra ĐN dùng thì có đc bảo hành ở Aus Đà Nẵng ko ạ ?
Cám ơn nhiều 😃
tuyennl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cả một trung tâm lớn mà gọi điện đến không ai nghe máy. Mà lúc này là 11h10p. Chỉ nghe thấy lời chào tự động. Dịch vụ AUS tốt đến đâu vậy?
cho mình hỏi: mình mua máy trên Saigon laptopnew (cty tnhh tmdv tin hoc Xuân Ân) có được bảo hành tại Cần Thơ không vậy? thank
tại sao ghi là thời gian làm việc từ thứ 2 đến thứ 7 mà khi mình đem đi bảo hành thì nó lại nói trừ thứ 7 với chủ nhật
khongtinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
@koller1994 Bác mang máy lên đâu bảo hành , phải những địa chỉ trong list nha !
Cho mình hỏi mình mua máy tính bảng ở Viettablet thì mang lên đấy bảo hành có được không ?
Vậy đấy asus làm ăn như kứt người ta. Mất bao nhiêu tiền điện thoại chỉ nghe nhạc chờ với tự động nói. ỨC chế éo chịu dc
Gọi 1900555581
Asus làm ăn mất uy tín với mình rồi.Mình đem máy tới bảo hành nhưng bị đổi máy.May mà mình còn lưu lại phiếu mua hàng có serial không thì thua với bọn này rồi.
@Mickeydanang bạn bảo hành ở đâu vậy? Nếu tại shop thì là do shop bán hàng tự ý đổi chứ ASUS đâu có can dự vào đâu bạn. Cho dù muốn thì ASUS chỉ là đại diện quản lý chứ có trực tiếp bán hàng, có sẵn máy mà đổi cho khách đâu ;)
@Eternal_Tech Ý bác ấy nói hình như là asus đưa máy khác mà bảo là máy của bác ấy nên bác ấy đưa ra đơn mua hàng ấy mà
Chứ ko fải máy hư nên đổi cho máy mpwi. Mà nếu dc vậy thì lại nfon quá rồi còn gì
Gửi từ Nexus 7 của tôi
hoangtuvhit
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm việc mấy giờ
ae nào bảo hành rồi cho mình hỏi..mình có con asus bị hư loa và hỏng đầu đọc thẻ thì bảo hành khoảng bao lâu và có mất dữ liệu trong máy ko các bạn...
Cbo hoi dien thoai asus bao hanh o dau vay
Mình có 1 con tablet Néu 7 2013,giờ thì bật máy lên chỉ hiện ra logo Google rồi chết đứng luôn,không biết đem đâu sửa bây giờ.Mình ở Can Thơ.
@HaiKhanh47 nếu bạn ở tp thì mình sửa free cho bạn lun, chỉ là do mất boot thôi, up rom lại là ok
may không lên nguồn vậy cài đặt lại mất dữ liệu không
Nhiều trung tâm nhưng mà bảo hành chuối khủng khiếp, chờ dài cả cổ, mình đang bị trong tình trạng đấy nè:
http://kienthuc.net.vn/tieu-dung/dai-co-ca-thang-cho-bao-hanh-dien-thoai-asus-466105.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019