Asus fonepad 7 FE170CG-Xuất với giá 2.8 Triệu

hanhsino
23/5/2014 3:48Phản hồi: 53
Asus fonepad 7 FE170CG-Xuất với  giá 2.8 Triệu
Thông tin gần nhất,sau thành công của Asus fonepad thế hệ 1 và 2.Nhà sản xuất Asus sẽ tung ra bộ trải nghiệm di động mới, với 7-inch ASUS Fonepad ™ 7 với giá rất bình dân chỉ 2.9tr . Thiết kế gọn nhẹ sang trọng của máy,vừa khít trong một bàn tay giúp cho người sử dụng một di động Android * máy tính bảng với đầy đủ chức năng điện thoại 3G để kết nối bất cứ lúc nào, bất cứ nơi nào.
1, Cấu hình
ASUS FE170CG có 2X2 mạnh mẽ: Intel ® Atom ™ Multi-Core 1,2 GHz với công nghệ Hyper-Threading của Intel ® mà đặt nhanh và đáp ứng duyệt web, cũng như mịn HD .ASUS Fonepad 7 sử dụng Intel ® Atom ™ 2520 bộ vi xử lý cho tốt nhất hiệu suất và sức mạnh hiệu quả.
Fonepad 7 tạo thêm 10 giờ để phát lại video 720p và 30 giờ cho thời gian thoại 3G.Máy có khe hỗ trợ thẻ nhớ ngoài lên đến 64GB.
Người dùng dễ dàng sử dụng dụng máy mọi lúc mọi nơi tiện lợi với kết nối 3G,WIFI tốc độ cao.
2, Thiết kế tinh xảo.
Kết hợp thiết kế đáng kinh ngạc một cách dễ dàng sử dụng . Asus FE170CG cung cấp một trải nghiệm người dùng trực quan cho dù đang sử dụng nó để đọc sách điện tử, chơi trò chơi, hoặc theo kịp với bạn bè trên mạng xã hội.Khả năng di chuyển palmed Bezel hẹp, thiết kế một tay .Các tính năng ASUS Fonepad cạnh tròn và một khung sắp xếp hợp lý với một kết thúc có độ bóng cao.Bề rộng chỉ 110mm , thật dễ dàng để giữ trong một tay trong khi đọc hoặc xem video.

ASUS Fonepad ™ 7 cung cấp sự lựa chọn của nhiều màu sắc, trắng, xanh, đen và đỏ để phù hợp với phong cách của người tiêu dùng.

3, Camara và video.
Máy ảnh kép với thương hiệu giao diện của ASUS ZenUI mới, cho phép người dùng chụp hình ảnh tuyệt vời nhất để thể hiện bản thân. Camara 2MP phía sau 0.3MP phía trước giúp cải thiện hình ảnh kỹ thuật số và xử lý tín hiệu làm việc trong mọi điều kiện ánh sáng, cho phép chụp hình ảnh cực kỳ chi tiết.Với chế độ Time-Rewind, người sử dùng sẽ không bao giờ bỏ lỡ một thời điểm vì nhấn nút chụp quá muộn.

Các tính năng chỉnh sửa tương tác Remove thông minh cho phép người dùng có thể dùng một tay vào biên tập viên của tất cả các hình ảnh của họ. Cho dù loại bỏ nguồn gốc không mong muốn, những kẻ xâm nhập ảnh pesky hoặc chỉ đơn giản là cô lập một hình ảnh.
Thông số chi tiết : Asus FE170CG.
• Hệ điều hành : AndroidTM 4.3
• Màn hình: 7 " LED Backlight WSVGA (1024x600) màn hình / Lớp phủ chống vân tay
• CPU 2X2 : Intel ® Atom ™ Multi-Core Z2520 xử lý 1,2 GHz / Công nghệ Hyper -Threading Technology intel
• Bộ nhớ: 1GB
• Lưu trữ : 8GB eMMC * 1 / 5GB Life ASUS WebStorage * 2 ; với 11GB bổ sung cho năm đầu tiên
• Tiêu chuẩn mạng: HSPA + UL : 5,76 Mbps / DL : 42 Mbps
3G : WCDMA: 850/900/1900/2100 /
2G: EDGE / GSM: 850/900/1800/1900 ,
• Mạng dữ liệu không dây : WLAN802.11 b / g / n / Bluetooth V4.0 hỗ trợ Miracast
• Camera Máy ảnh 0.3 MP phía trước / 2 MP phía sau máy ảnh với nét tự động (ghi video 720p)

Quảng cáo

• Âm thanh Loa trước với công nghệ SonicMaster
• Pin 10 giờ tuổi thọ pin ; 15Wh Pin Li-polymer * 3
• Thời gian chờ 619 giờ (3G)
• Thời gian đàm thoại 30 giờ (3G)
• Danh mục chính GPS, GLONASS và AGPS
• Màu: Màu đen, trắng, đỏ, xanh ( Dual SIM mã sản phẩm ) * 1 / Trắng (Single SIM sku ) * 1
• Kích thước: 192 x 110 x 10,7 mm (WxDxH)
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn nó rất khác biệt với thế hệ 2 ,Đa màu,thiết kế nhin rất đẹp,
Like em này hơn rùi đó
vieted
TÍCH CỰC
10 năm
Hơn SS tab 3 lite rồi
@vieted Chuẩn lun bác,Mà giá cả cũng rẻ hơn nữa chứ
Không biết giá cả khi em nó lên kệ thị trường thế nào nhỉ
@Gàchik giá nó cũng k cao mấy đâu bác,Chỉ tầm 2,9tr thui.😁:D:D:D
giá rẻ thế thôi á,Rẻ hơn cả thế hệ trước 1 nửa.shock
@Chuồn_chuồn_ngô Khác chứ bác,chip của thế hệ sau thấp hơn thế hê trước,camara nó cũng k bằng mà...
tltiendat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá ổn, nhưng...hỏi thẳng, các bác sài fonepad dùng để làm gì vậy ???
@hanhsino ý là mua tai nghe cho đỡ dị tại ông kia kêu là cầm len nghe thì di
@minhtuans123 ak,đã hiểu ý bác,vì tablet thế này là chuẩn,nó còn mang đầ đủ tính năng như dt.😁:D:D:D:D
@hanhsino :D tuy chụp hình xấu và màng hình o dc đẹp lắm nhưng phải nhìn vào thực tế là e nó quá tốt vs tầm giá này
@minhtuans123 Chuẩn,Hàng chính hãng,đầy đủ tính năng,máy này thế này là ok rùi.
warone
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cảm thấy 6 inch là rất vừa tầm để di chuyển, nhưng mấy con 6 inch, con nào cũng mắc nên phải mua 7 inch
@warone 6inh dt thì nó dùng các game ứng dụng nhiều như tablet đây,Đã có dt tại sao k dùng một em có màn hình lớn hơn k nhỉ
mà o biết con này hỗ trợ cáp GTO o bạn :v
@minhtuans123 có bạn ak,Cáp otg chứ.
@hanhsino :p ohm thank bác mà bác biết cách root máy chưa
sao minh xem trên mấy cái dienmay nó chỉ có màu đen trắng thôi mà, vs lại cho minh hỏi lưu trữ thêm 15 GB cho năm đầu tiên là cái j thế
@zmarocX
@zmarocX 15 GB đó là dữ liệu đám mây đó bạn , nó giống như 1 phần mềm mình có thể nhờ nó giữ hình , phim, vv...v...v giới hạn tổng là 15 gb
ak ra là giống icloud của IP ấy ạ
lamdominh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu không thích tai nghe thì bật loa lên đàm thoại, ai kêu áp "chiếc dép" lên mặt chi cho mỏi tay.
@lamdominh like cho bác cái 😁:D:D:D
@hanhsino >..< đợi ngày root máy lâu quá
@minhtuans123 Chưa root máy này được bác nhá
lamdominh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng được 1 tuần và cảm nhận: Giao diện dễ dùng; tốc độ: đáp ứng tốt khi chạy đa nhiệm; màng hình: chống bám tốt, vuốt khá êm và nhạy nhưng góc nhìn hơi kém, không cảm biến ánh sáng; camera: hơi kém nhưng tốc độ chụp rất nhanh, máy quay video có nút dừng và kèm theo App biên tập video khá hay; âm loa hơi nhỏ, nhưng ấm, không cảm biến tiệm cận; tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt, tương tích tốt với các App văn phòng; định vị khá, không la bàn số; về thiết kế: to nhưng bỏ túi quần vẫn ổn (con 5 inch trước của mình khi bỏ vào túi quần nó hay xoay xéo rất khó chịu) con này thì vừa khích tuy hơi nặng...
Từ ngày có em nó, mình không cần đến MTB và ĐT...
@lamdominh like ..😁:D
@lamdominh Bạn ơi cho mình hỏi, dùng xem phim thế nào bạn nhỉ. Mình hay copy phim 720 hoặc 1080p để xem. Có bị giật không bạn.
híc híc em này hiện tại cháy hàng hết trơn rồi, bên siêu thị nói đầu tháng 7 mới có đợt hàng về, vậy là chờ hơn 1 tuân nữa huhu
@zmarocX Bạn đangởchij nào đây,Mình có chỗ này đang có hàng,Không biết bạn có nhu cầu không ?
@hanhsino mình ở tây ninh, vien thông a có chi nháh mới KM thẻ nhớ 16GB cho nên mình chờ mua ở đó đó
chỗ nào bán 2.8 nhỉ?
@phamconghung Đây bác nè,
http://thegioitieudung.vn/fonepad-7-fe170cg-2sim-nghe-goi.html
@phamconghung Bác qua bên e nhé , giá rành cho a e tinhte chỉ 2.8 thôi a
@Mobilecity Bên nào đây bạn.
đã có bác nào root dc em nó chưa nhỉ
Trên tay video mở hộp Asus Fonepad 7
Mình vừa mua con này 2 ngày, nói chung với tầm tiền này thì máy là ngon. Chỉ có mỗi một điều đó là pin sạc quá chậm.
mấy bác cho e hỏi con này khi dùng 3g thì nó hiện H hay la H+ ạ,e dùng cung 1 sim mà trên s4 thì hiện H+ đo tốc đọ là 3mbs ,còn trên asus này thì hiện H 0.3mbs thôi ạ hay con này bị hư 3G ạ,có bác nào xác minh giùm e để e còn đi đổi bảo hành máy khác ạ
Mới mu và dùng em này cảm nhận cho tháy là ngon, bổ và rẻ. Duy chỉ có màn hình góc nhìn kém quá, đâm ra xem phim theo chiều ngang hơi bị tức mắt

Sent from my K012 using Tinhte.vn mobile app
Trung Wind
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bật 3G ở đâu vậy mấy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119