Asus giới thiệu MeMO Pad ME172V, máy tính bảng 7" chạy Android 4.1 giá từ 149$

Duy Luân
14/1/2013 5:22Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế như đút Nexus 7, làm vậy có bị google kiện ko nhỉ. Vậy là con này ngon hơn Acer B1 mới ra mắt rồi, cpu thua chút xíu mà quả pin ngon hơn gấp 2 rồi.
kunkute28
ĐẠI BÀNG
11 năm
trời cục pin = nexus 7 mà sài có 7 tiếng trong khí chíp chỉ là chíp lõi đơn mà nexus 7 là lõi tứ trong khi nexus 7 quảng cáo dùng liên tục được 9, 10 tiếng, chắc cha Google nói sạo quá rồi ak
gbone
ĐẠI BÀNG
11 năm
uổng vậy không ra bản 3g luôn
@gbone Trước em cũng có suy nghĩ giống bác, và cuối cùng đấu tranh tư tưởng mãi để lòi thêm hơn 3tr lấy ipad có 3G (So với Wifi only). Nhưng giờ thấy uổng quá, bởi đơn giản là miền núi như chỗ em cũng rất nhiều Wifi..😃
Nếu thực sự cần thiết đến 3G: Làm con USB 3G (500K) + ROUTER Wifi TP Link TL-MR3020 (500k) hoặc MR3040 (1tr)
Thiệt hại hết khoảng 1=>1,5tr.
Nhược điểm là hơi loằng ngoằng, nhưng kết nối thì cực đơn giản.
Ưu điểm là:
+ Tiết kiệm được khoảng 1,5tr (Số tiền tuy không lớn, nhưng cũng là vấn đề đáng chú ý với khá nhiều anh em yêu công nghệ với điều kiện còn hạn chế).
+ Mua từng món 1, không nhất thiết phải mua cùng lúc, nên số tiền bỏ ra không quá lớn.
+ Dùng tiện ở chỗ nó dễ dàng Share được nhiều thiết bị, dùng độc lập, thích dùng vào mục đích gì cũng đc.

Đó là ý kiến cá nhân em. Em mà chưa có Ipad, sẽ rước ngay 1 em N7 Wifi only. Các cửa hàng đang báo giá khoảng gần 5tr (Quá mềm). Rước thêm vợ nữa sẽ lãng phí vì chưa thật sự dư giả.
@Xuân Tú NB Đấy là vì Ipad 3g và wifi chênh nhau những 3tr mà đã có nhiều $ mua ipad còn lăn tăn gì nữa, cái đống dcom với router lỉnh kỉnh kia làm mất giá trị hình thức của ipad nhiều lắm. Em đang dùng N7 3g chênh hơn 1tr so với bản 32gb wifi thì tội gì phải mua thêm dcom với router như bác

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Rẻ khiếp thế, cơ mà ráng chút nữa làm nexus 7 còn hơn à
giá ngon
Mmonster
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp, giá tốt, nhưng ko có 3G thì phải ? nếu có thì mua liền
Nhìn giống N7 😃
like asus 😁
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
tiếc quá, nên là 2 nhân chứ 😔
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao cấu hình kém thế nhỉ, mà giá đâu có rẻ đâu. Giá này gần mua được con máy tính bảng tàu lõi tứ, ram 2g rồi.
bề ngoài giống nexus 7, cấu hình giống kindle fire 1
May bac co biet may tinh bang android 3, 4 inch nao k?
yêu cái này :-*
cuongnm11
TÍCH CỰC
11 năm
Thời lượng pin hơi kém nhỉ. Giá nó được tầm 9-10 h mà nâng giá lên ít cũng chấp nhận.
chíp 1ghz nhưng đc cái ram kéo lại <3
o_O "đơn nhân Cortex-A9, xung nhịp 1GHz"
OMG chip này á ! =.=
P_G
ĐẠI BÀNG
11 năm
tablet của acer dự định bán chính hãng ở việt nam là 2.490.000 đ, ko biết cái này có chính hãng ko, ko thôi mấy bác vn đội giá lên ~kindle fire😔
timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
đơn nhân Cortex-A9, xung nhịp 1GHz =>> hình như là hơi nhầm 😔
thanh2d
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá thì được nhưng chíp đơn thì yếu không biết ở VN bán thì bao nhiêu nhỉ .
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019