ASUS sẽ bán Zenfone 4,5 (501, 500),6 với giá: 2t, 4t, 4,5t và 6t

cuhiep
15/4/2014 9:57Phản hồi: 1.171
ASUS sẽ bán Zenfone 4,5 (501, 500),6 với giá: 2t, 4t, 4,5t và 6t

Những chiếc Zenfone sẽ được bán ra ở Việt Nam lần lượt với giá như trên. Phiên bản rẻ nhất là 2 triệu đồng là Zenfone 4, Zenfone 5 sẽ có hai phiên bản với cấu hình khác nhau một chút và Zenfone 6 thì có một cấu hình. So với giá mà ASUS công bố lần đầu khi giới thiệu Zenfone đầu năm nay thì chỉ có Zenfone 4 là không thay đổi về giá mà cấu hình nâng lên một chút trong khi các phiên bản khác đều có giá cao hơn. Rõ ràng nếu so sánh thì Zenfone 4 sẽ là chiếc rất hấp dẫn nhưng anh em cần ngâm cứu cấu hình từng con với từng mức giá khác nhau để chọn cho mình một chiếc đúng nhu cầu, đúng giá.

Zenfone 4

Zenfone 5

Zenfone 6
1.171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phong93st
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ có em zenfone 4 là đúng giá, còn lại đều được đẩy lên cao hơn 😔
becon481990
ĐẠI BÀNG
10 năm
không dám ham hố vì "cò không tiến"
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@becon481990 cò không tiến thì về nhà "bấu cổ góp" bắt gấu xì xiền cho mà mua.hehee
😁:D:D
@lom-com gấu khỏi cho mua chứ ở đó mà xì tiền thơm bơ vậy sao :D:D
Giá chát hơn so với dự tính! Haizza...
giá quá ngon r zen 4 ơi....cơ mà thiếu flash cũng hơi áy náy chút nhưng ko sao..
@zen tran bac giống ý e..chu yếu cần đèn pin..dạo này bọn nhà đèn cúp miết....h vân phân có nên chia tay e sky 760 dế qa e zen 4 ko nhỉ 😁
@insulin18k Nghe nói Zen4 được tặng thêm 1 cục pin dự phòng nữa đó bạn. Mình thích màn hình to (đang xài Note 3) tính mua thêm Zen6 nhưng thấy mấy bác Tinhte đánh giá màn hình Zen6 ko được nét, đã vậy giá lại bị đẩy lên nên đăng lăng tăng, mà Zen6 màn hình 6" thì quả pin 3230mAH thì đâu có nhiều đâu, Note 3 màn hình 5.7" pin đã 3200mAH rồi.
@rkorandy Nếu bạn đang xài Sky 760 thì bán lại đổi qua Zen4 chi tốn kém, còn có ý định mua Sky 760 thì mua Zen4 hơn là cái chắc, Sky 760 pin yếu, đã vậy máy nhà mạng Hàn Quốc cài rom lại chạy tệ lắm. Mình thì lưỡng lự giữ 3 con Zen4, Zen5, Zen6, nếu mua Zen4 bị ức chế khoảng Flash và ko có ips (ko quan trọng lắm), dư ra được ít tiền để làm gì đó, còn Zen6 thì bị chê là màn hình độ phân giải ko mịn. Làm lăng tăng quá, chờ em Zen5 xem thế nào ;)
@zen tran uhm bác nói đúng..thui cứ e zen 4 mà táng lun...kệ cai vụ flash cục pin 1200mah vậy...hehe
doi mai cung co dc cai gia chinh thuc😃
kidhitech
TÍCH CỰC
10 năm
kể mà z5 lên 2Gb ram
@kidhitech con 2g ram gia 4.45tr do ban. con kia 1.6g thi 3tr9
kidhitech
TÍCH CỰC
10 năm
@Lê châu thanh bạn xem kỹ lại cấu hình đi nhé, ko có con Z5 nào 2Gb ram cả 😆
kidhitech
TÍCH CỰC
10 năm
@Lê châu thanh Hóa ra bác ko biết thế nào là RAM thế nào là CPU ah :v
@kidhitech có ram 2G bác nhé. nhưng chỉ ở trung quốc thôi :v
kidhitech
TÍCH CỰC
10 năm
@tran van bach thế thì cũng đâu có mà mua ạ ;v
Con zen 4 này đấm vỡ mồm mấy con giá rẻ của hãng khác rồi, mấy hãng tàu khựa mác việt còn run sợ nữa.
Cuối cùng, sau bao ngày mòn mỏi chờ mong, cái giá của Asus Zenfone dành cho thị trường Đông Nam Á đã làm em cực kì thất vọng. Không cần phải nói gì nhiều. Nhìn cái giá bên TQ và nhìn lại cái giá công bố ở VN, có thể thấy Asus đã ưu đãi cho thị trường TQ như thế nào khi vừa cho ra nhiều phiên bản, mức giá cũng khá tốt.

Các bác nghĩ sao khi giá Zenfone 5 bản chip 2.0GHz, ram 1GB, dung lượng 8GB ở VN lại mắc hơn giá bản chip 2.0GHz, ram 2GB, dung lượng 16GB ở TQ tới 1 triệu đồng?

Giá ở Trung Quốc

ZenFone 5 1.6GHz RAM 1GB/ 8 GB ROM/ giá 799 RMB (2.736.558 đồng)
ZenFone 5 2.0GHz RAM 1GB/ 8 GB ROM/ không có phiên bản này ở TQ.
ZenFone 5 2.0GHz RAM 2GB/ 16 GB ROM/ giá 999 RMB (3 421 553.74 Đồng)

ZenFone 6 2.0GHz RAM 1GB/ 8 GB ROM/ giá 999 RMB (3 421 553.74 Đồng)
ZenFone 6 2.0GHz RAM 2GB/ 16 GB ROM/ giá 1299 RMB (4 449 047.36 Đồng)

Giá ở Việt Nam

ZenFone 5 1.6GHz RAM 1GB/ 8 GB ROM/ giá 3.990.000 đồng
ZenFone 5 2.0GHz RAM 1GB/ 8 GB ROM/ giá 4.490.000 đồng
ZenFone 5 2.0GHz RAM 2GB/ 16 GB ROM/ không có phiên bản này ở VN

ZenFone 6 2.0GHz RAM 1GB/ 8 GB ROM/ không có phiên bản này ở VN
ZenFone 6 2.0GHz RAM 2GB/ 16 GB ROM/ giá 5.990.000 đồng

Ah mà em ZenFone 6 RAM 2GB ở VN cũng chỉ có dung lượng 8GB chứ không phải là 16GB như bên TQ nữa.

Túm lại là quá chán và thất vọng !!

View attachment 2625313 View attachment 2625315

Nguồn http://mobile.163.com/14/0411/19/9PIU0C2O0011179O.html

Asus xin lỗi dân Đài Loan vì bán Zenfone 5 đắt

Asus đã làm xôn xao làng công nghệ khi công bố bộ 3 điện thoại giá rẻ cấu hình cao Zenfone 4,5,6. Trước khi được bán ra chính thức, bộ 3 điện thoại này đã khiến giới công nghệ tốn biết bao giấy mực và sự mong chờ của người tiêu dùng cũng được đẩy lên ở mức rất cao. Thế nhưng chính sách sai lầm về giá sản phẩm của Asus đã làm xấu đi hình ảnh của Asus trong mắt người tiêu dùng.

Lãnh đạo của Asus vừa đăng đàn xin lỗi người dùng tại Đài Loan vì bán chiếc Zenfone 5 ở quê hương với giá cao hơn so với ở Trung Quốc dù cấu hình thấp.

"Chúng tôi chân thành xin lỗi vì đã mang lại sự phiền hà cho người tiêu dùng tại Đài Loan", chủ tịch Asustek Jonney Shih nói trong một cuộc họp báo tại Đài Bắc. "Chúng tôi đã không làm tốt trong một vài khâu và chúng tôi xin nhận trách nhiệm trên tinh thần cầu thị", ông Shih chia sẻ.

Lãnh đạo của Asustek cúi đầu xin lỗi người dân Đài Loan. Ảnh: ePrice.

Tại sự kiện này, ông Jerry Shen, CEO của Asustek cũng thừa nhận rằng hãng đã quyết định nâng cấp cấu hình và giảm giá bán của Zenfone 5 để dễ cạnh tranh hơn với đối thủ Xiaomi, vốn được ví như "Apple của Trung Quốc". Xiaomi vừa ra mắt chiếc Hongmi Note với màn hình 5,5 inch, vi xử lý 8 nhân nhưng giá chỉ khoảng 799 Nhân dân tệ (khoảng 3 triệu đồng).

Theo ePrice, nhiều người dùng tại Đài Loan đã rất tức giận khi người dùng ở đại lục được hưởng mức giá tốt và tốc độ vi xử lý cao hơn khi mua Zenfone. Cụ thể, tại Đài Loan, giá của Zenfone 5 (phiên bản chip 1,6 GHz và RAM 1GB) khoảng 3,5 triệu đồng trong khi giá bán tại Trung Quốc chỉ 3,15 triệu đồng. Giá của phiên bản dùng chip 2,0 GHz và RAM 2GB tại Trung Quốc cũng thấp hơn so với Đài Loan.

Giá của Zenfone 5 tại Đài Loan (màu trắng bị gạch bỏ) và giá bán tại Trung Quốc (màu vàng). Ảnh: ePrice.

Không hài lòng vì cảm thấy bị đối xử bất công, những khách hàng quá khích đã dán những biểu ngữ chỉ trích Asus bên ngoài các cửa hàng. Trên mạng xã hội, nhiều trang được người dùng lập ra để bày tỏ sự giận dữ với động thái của Asus.

Nhằm trấn an người dùng bản xứ, David Chang, Giám đốc tài chính của Asustek đã tuyến bố hãng sẽ cắt giảm giá bán và nâng cấp chi tiết kỹ thuật phần cứng cho các mô hình Zenfone tại Đài Loan (theo ePrice, sự "nâng cấp" này chỉ là tặng thêm thẻ nhớ 8GB và bao da). Asus cung cam kết hoàn lại tiền cho những khách hàng đã đặt mua sản phẩm này nếu họ cảm thấy phiền lòng.

Ông Chang cho biết, hiện đã có 20% trong tổng số 80.000 đơn đặt hàng Zenfone đã được hoàn trả cho khách.

Theo FT, Asustek kỳ vọng bán được 5 triệu chiếc Zenfone trên toàn cầu vào cuối năm 2014 để tăng doanh thu so với năm ngoái. Trong năm 2013, Asus cũng đã bán được 1,5 triệu chiếc điện thoại (thực chất là thiết bị lai) bao gồm Padfone và Fonepad.

Không chỉ riêng tại Đài Loan, mức giá của Zenfone tại Việt Nam cũng tăng hơn nhiều so với mức giá dự kiến. Điều này đã khiến nhiều người dùng thất vọng. Giải thích cho sự chênh lệch giá này, Asus cho rằng thị trường Việt Nam có đôi chút khác biệt trong khâu phân phối nên khó có giá gần với giá công bố. Thay vì được phân phối và trợ giá bởi nhà mạng như các nước phát triển, smartphone tại Việt Nam lại được phân phối qua nhiều lớp đại lý. Bên cạnh đó, hình thức bán hàng trực tuyến tại Việt Nam chưa phát triển cũng là một nguyên nhân khiến những chiếc Zenfone chưa thể bán với giá công bố ở CES.

Duy Tín
Nguồn http://news.zing.vn/Asus-xin-loi-dan-Dai-Loan-vi-ban-Zenfone-5-dat-post409211.html
@thanh_nhan Àh, bạn không nên uống cà phê vì điều đó không tốt cho sức khoẻ của bạn
laros
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hdrip Thằng ASUS nó vừa bán vừa khinh người tiêu dùng Việt ngu vãi. "Tao bán cắt cổ mà tụi Việt nó cứ kêu rẻ". Mọi người đoàn kết lại, ko mua ASUS nữa cho nó hết cái thói khinh thường người tiêu dùng Việt đi.
maxim7280
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hdrip Hình như Trung Quốc không có Zen4 thì phải.
FC Mysterio
ĐẠI BÀNG
10 năm
khi nào bán vậy trời..... chờ lâu quá rồi 😔
Cho bạn nào lăn tăn về giá. Nhận xét từ admin của voz. 😁
@Dark Infinity thiệt riết đt chỉ cần mấy con như vầy là đủ rồi, ko nên tốn quá nhiều tiền cho mấy cái hào nhoáng, chi ra như vầy 2 năm đổi 1 cái mới ngon hơn là mua 1 cái 15tr xài 2 3 năm vì công nghệ 1 năm là thay đổi quá nhiều rồi 😃
@Dark Infinity mod nói chuyện kiểu bird gì mà cứ nửa vịt nửa eng... avatar hentai...
chưa kể là đồng ý với tầm giá đấy là tốt rồi đi, nhưng cái này chả trả lời chút gì cho câu hỏi "tại sao có sự chênh lệch về giá của zenfone 5 ở việt nam so với ở trung quốc" mà một bạn đã đặt ra ở trước.
@do0msday haizzz không bàn về giá nửa, thích thì nhích, trong tầm giá cũng chẳng có con nào hơn, đừng đem mấy cái xách tay hay hàng 2nd vào đây.nhai lại hoài có thấy mệt ko, hay là clone của những hãng khác nhỉ, dạo này tinhte nhiều nick mới lập mà vào phán như đúng rồi, dự là seed lề nố vồ và LG là nhiều nhất, mấy con LG L90 cùi bỏ mịa ra được.
@minhle747 thật sự mình không hiểu tại sao bạn lại dẫn bài của mình, vì những gì bạn viết chẳng có liên quan gì với bài của mình mà bạn trích dẫn?

thắc mắc duy nhất của mình trong bài mà bạn dẫn ở trên là việc bài viết mình dẫn không trả lời cho một câu hỏi trước đó của một bạn khác thắc mắc. mình chưa đả động gì đến "mấy cái xách tay hay hàng 2nd". mình cũng không than phiền về tầm giá mà chỉ thắc mắc về việc giải quyết câu hỏi đã nêu, và như thế rõ ràng cũng chẳng có lý do gì để nói rằng mình "nhai đi nhai lại". mình đã phán gì mà bạn bảo rằng "phán như đúng rồi"?

mình hỏi thật đấy, có phải bạn dẫn nhầm bài của ai rồi không o_O?
@do0msday nhiều bài nhẩy quá nên mình dẫn cũng có khi nhầm, để đọc lại phát, xem thử có chém gió nhầm chổ ko
wjnter9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá nản mới mức giá cho Zen 5 6...

Đã thế còn dời lịch liên tục

http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/1057592/hau-ra-mat-zenfone-that-vong-ve-gia-va-cau-gio
@wjnter9x vài tháng giảm giá cho coi, mấy con này ko giữ giá lâu 😃
Giờ đúng là có quá nhiều lựa chọn, người dùng càng ngày càng được lợi 😃
Zen 6 thơm quá thơm quá trời đất thơm như mít luôn ực ực 😁
gaubong88
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá tuyệt vời với giá zen4 hjxhjx
z5 quá ngon ..... giá chuẩn ...... :3
khi nào thì bán chính thức vậy mấy thím
kizen1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khongbietdattenthenao Hình như là hôm nay bán luôn thì phải.
@kizen1 vừa hỏi fpt thì nó bảo chưa có hàng. 1-2 tuần nữa. đợi chờ mòn mỏi 😔
ledinhquy
ĐẠI BÀNG
10 năm
zen 4 like
duong_thcl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zenfone 4 không sử dụng tấm nền IPS thì khi nhìn lâu chẳng khó chịu lắm à các bác nhỉ!?
@duong_thcl 1.2tr con nào xài ips ?
2.tùy cảm nhận mỗi người,ko phải cứ ips,amoled mới "nhìn dc"

p/s có nhiều ng cầm con tab 10" ko phân biệt dc HD hay fHD nữa,nhưng cứ đòi hỏi cho lắm vào
*LT*
TÍCH CỰC
10 năm
@dng31121975 Vậy con zen4 so với lumia 520 có IPS thì thế nào bác nhỉ?
@*LT* 520 nào có IPS :eek:. Màn con 520 xấu lắm và con z4 cũng xấu chẳng kém 😁
*LT*
TÍCH CỰC
10 năm
@heomapbonmat198 http://www.gsmarena.com/nokia_lumia_520-5322.php
http://www.phonearena.com/phones/Nokia-Lumia-520_id7745
có IPS mà bác
Sặc, Zen 4 ăn tất cả các em cỡ X, 520. 525, Trend lite, Trend Plus rồi. Mà không biết trên tay thế nào thôi. X của Nokia có cái thiết kế quá quyến rũ rồi.
@thanh_nhan

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019