Asus Transformer Book T100 được nâng cấp CPU Atom mới, bổ sung thêm tùy chọn màu trắng và đỏ

Duy Luân
3/7/2014 16:7Phản hồi: 122
Asus Transformer Book T100 được nâng cấp CPU Atom mới, bổ sung thêm tùy chọn màu trắng và đỏ
Asus mới đây đã có một đợt cập nhật nhẹ dành cho dòng máy tính bảng Transformer Book T100 chạy Windows 8.1. Theo đó, vi xử lí Atom Z3740 bốn nhân 1,33GHz trên thế hệ cũ đã được thay bằng CPU Atom Z3775 cũng bốn nhân nhưng xung nhịp tăng thành 1,46GHz. Các cấu hình khác như màn hình 10,1" độ phân giải 1366 x 768, RAM 2GB, tùy chọn bộ nhớ trong SSD 32/64GB thì vẫn giữ nguyên. Asus cũng có bổ sung thêm một số tùy chọn màu sắc khác dành cho T100: bên cạnh màu đen, giờ đây người dùng có thể mua phiên bản màu đỏ hoặc trắng.

Hiện tại Transformer Book T100 đời mới chỉ vừa được bán ra tại Đức với giá từ 377 Euro, tương đương 513 USD, chưa rõ bao giờ thì máy sẽ
được phân phối ra những thị trường khác nhưng nhiều khả năng giá sẽ thấp hơn dòng máy bán ở Châu Âu.

Nguồn: TabTech.de
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko lên full hd thì ko ngon đc.
GeniePro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Apple Haters 2.02 Tui thấy cũng được mà, cắm qua con HDTV coi
Duy1393
TÍCH CỰC
10 năm
khi nào lên 1.6Ghz thì mua được. 1.46 vẫn hơi thấp
Thấy lạ nữa là sao T100 lại ở box đánh giá của điện thoại Android? o_O
@Duy1393 =)) hỏi bạn , kéo dài trong thời gian ngắn để làm gì ? cho nhà sản xuất được 1 CPU thông số to à , chơi game lúc lag lúc bt à , FPS nhảy như nhảy dây à ? m benchmark em này = 3Dmark , trong setting nó ghi clock lên 1.86ghz ( z3740 ) , dùng bt nó sẽ có xung nhịp 1.33ghz , còn khi chơi game nặng , dùng đồ họa sẽ lên 1.86 ghz , =)) cũng giống như đt , k phải lúc nào CPU cũng max công suất :v
Duy1393
TÍCH CỰC
10 năm
@tungnguyen9x97 . 3Dsmax cũng bị lòe thôi. Xung cao trong TG ngắn ko hề làm game lag nhé. Còn vì sao tự thì bạn tìm hiểu. Cái gì cũng gg nhưng ko hiểu bản chất của nó thì chịu
@Duy1393 1 . 3Dsmax là 1 phần mềm render , cái kia là 3DMark phần mềm đánh giá hiệu năng.cái này bạn mới là người của GG =))
2 . mình c hơi game nặng ( GTA4 lowest setting 640x480 - trên màn 10' ) , nên khi xung nhịp bị giảm sẽ dẫn tới tình trang lag ( tức là lúc cao , lúc thấp ) , còn đối với game game nhẹ ( k max FPS ) thì việc sụt giảm khung hình khi xung nhịp bị giảm là điều tất yếu ( >30fps thì vẫn chưa lag đc , <30 thì b ngay :v),
p/s : mình làm trong cái ngành công nghiệp này 3 năm rồi , cái gì cần biết cũng đã học hỏi r :v
@Duy1393 Ko biết chỉ đoán thế thôi vì bài này giới thiệu ở box android 😁 còn cài bluestack chả ai gọi là 2 hdh nhé bác 😃)
cutuncutho
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng và hoàn toan hài lòng nhất là khoản pin
@cutuncutho Mình cũng thấy hài lòng về pin của nó! Vs mình chỉ lướt web vs nghịch mấy cái proshow và sub chạy cũng mượt ồi
Em này ngon, chiến LOL tạm ổn
Tiếc là cái màn 10.1inch quá bé để xem Ji Ay Vi
@rastar chơi nổi hả bạn , cấu hình TB thấp thi fps dcon định 60 k.
@rastar cắm HDMI lên TV mà coi 😁
@trankhacchan m để low ( hiệu năng cao - setting trong lol ) resolution 1377x768 chơi tầm 40~50 fps , k có tình trạng lag , nếu có thì cũng rất là ít và hiếm.
peterh
CAO CẤP
10 năm
@rastar Jay Ay Vi.
Sau này lỡ pin chai thì muốn thay pin có pin thay không ta, chắc thay ở Asus hả, ai ranh kỹ thuật chỉ với, đang xài 1 em, rất ổn, chỉ lo cho tương lai xa.hihihi.
asus có cho đổi cũ láy mới không ta 😃
cấu hình I3 thì ngon atom hơi đuối hic
😁 làm con sf thôi
cấu hình thấp quá ít nhất cũng phải chạy core i5-4200u chứ
@Razor11 Mời bác mua surface
@Càrem Kem Chuối mua surface làm gì với số tiền đó mình mua laptop còn hơn mấy con tablet chẳng thấy gọn gàng hơn dc bao nhiêu mà cấu hình như sh*t
rockyduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Razor11 Tùy suy nghĩ mà bác. Nếu di chuyển nhiều, hơn nhau mấy trăm gr là cả vấn đề á.
@Razor11 Giá này mà bồ tèo đòi i5_4200 mơ đi nhá !
@Razor11 con này giá có trong tầm 8 -10 triệu mà bạn đòi core i5,lấy ở đâu ra!
con này chạy windows 8.1 chỉ chơi đc game trên modern ui game trên desktop lết ko nổi thì làm luôn cái màn hình fhd đi đằng nào cũng ko chơi dc
@Razor11 Bạn này chắc chỉ nói cho sướng mồm, bạn có máy chưa mà phát biểu thế? Con T100 tôi đang cầm ngày ngày tôi vẫn cày Cabal của Asiasoft đây này, nó không phải game Desktop hả, mấy tháng trước tôi còn cài cả C9 để chơi nữa.
@Mr joo tại mình chỉ thích chơi game offline nên mới nói vậy bạn ko thích thì thôi
vin263
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr joo Chạy Asphalt 8 rất mượt. Ấn tượng nhất là pin sài lâu.

Sent from my LG-G2
mình đang dùng con này nè :v pin trâu, bh up cpu lên trả ai mua đâu , thà dùng cpu cũ còn ngon hơn 350$ với con cũ 500$ với con mới mà chả hơn bao nhiêu , cpu tăng mỗi xung nhịp , gpu tăng thêm 1 tẹo( 100mhz) ,ram vẫn thế ,benchmark cpu chả hơn là mấy.Mà giá intel yc cho z3740 cũ là 32$ , z3775 cũ là 35$ có hơn nhau 3$ thôi sao mấy mắc lên nh thế nhỉ?
@cuongme minh cung lam viec, tu sang den chiu 8 tieng het 100% minh mo may suot luon.
@cuongme bác dùng Bios gì thế ? nếu 207 thì e nghĩ có vấn đề r , 207 k phải mới nhất , 307 mới nhất nha bác ( e dùng 304 ) . bởi vì có hôm em dùng hỗn hơp ( brightness 50% ) cũng đc hơn 7 tiếng mà .standby cả tháng :v

từ bản 303 trở đi mới cải thiện tlg pin , 304 307 cũng vậy riêng 207 đầu tiên nhưng lại không có nhiều cải thiện. nếu bác k để ý e nghĩ bác đang dùng 207.
P/S; bác có cái LTE 2 giống e đấy :v
cuongme
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungnguyen9x97 Mình đang dùng bios 304. Có điều mình dùng bản hdd 500gb kèm trong docking cỏ thể tốn pin hơn chăng. Hôm nào mình thử rút phím, dùng tablet coi max dc bao lâu.

Gửi từ LTE2!
cuongme
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tacxin Vậy là hơn máy mình rồi. Mình check everest ultimate thấy pin chai mất 4.7% rồi. Mà mới mua có 1 tháng và ko cắm xạc qua đêm bao giờ

Gửi từ LTE2!
Con này mỗi tội khá lỏng lẻo cái bàn phím
Giá cao quá

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này ngon pin trâu, mỗi tội cầm hơi bị ọp ẹp, nếu dán lưng thì lại bị kênh bàn phím
Dòng này chỉ ko thích các nút bấm thôi, còn lại ok hết
ai dùng con này rồi cho ý kiến cái nào 😃 chạy nổi Ps với Adobe ko nhỉ?
@Kurokuro Bác lên youtube search đi, đầy kìa, bản thân cũng đang xài 1 em đây, hầu hết đều ngon, nhưng làm việc trên màn 10" hơi bị khó chịu
@Kurokuro nếu render với after effect thì k vào nổi luôn , còn dùng ps cs5 thì đơn giản quá à , e có dùng cs 5 để chế ảnh haivl mà k có lagg gật gì đâu.
Bác nào dùng rồi cho hỏi bản 32GB còn trống đc bao nhiêu?
hongson68
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lautuoisong Trống khoảng ~10G bác ạ.

Các bác tham khảo dòng mới dự kiến khoảng 10 củ.

* Intel® Quad-Core Atom® Bay Trail-T, Z3775 Processer (2M Cache, 1.46 GHz, up to 2.39 GHz), Ram 2G onboard, 64GB EMMC + 500GB SATA3 (5400rpm) in docking.
* 10.1'/LED Back-lit/B 250nits/HD 1366x768 16:9/ /Touch, Intel HD Graphics Gen7, 1.2 Mega Pixel web camera (Fixed type), Bluetooth 4.0, Wlan 802.11bgn.
* Microsoft® Office Home & Student 2013,
* 31WHrs, 1S2P, 2-cell Li-ion Polymer Battery Pack, Tablet: 0.55 KG, Dock: 0.52 KG, warranty 2 years
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lautuoisong Làm con 64g đi bạn.mình đang xài mua them HDD gắn ngoài lưu dữ lieu là ok
vin263
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lautuoisong Cài nhiều soft thì còn lại tầm 5Gb. Nhưng còn Onedrive trên mây 15Gb nữa của Microsoft cho nên sài thoải mái.

Sent from my LG-G2
Con này chơi được Halo 3 đó các bác 😁 Trên Youtube mình thấy nó chơi cũng khá mượt :D
Giá này choi laptop i5 dc luôn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019