Asus Transformer Book T200: tablet lai 2 trong 1 với màn hình 11.6 inch

Zzim
22/8/2014 8:23Phản hồi: 27
Asus Transformer Book T200: tablet lai 2 trong 1 với màn hình 11.6 inch
Với sự thành công của dòng tablet lai laptop Asus Transformer Book T100 thì trong tháng 5 vừa qua Tại Computex Asus đã giới thiệu thêm 1 người anh em, đây có thể gọi là bản nâng cấp của T100 đó là Asus Transformer Book T200 với các thiết kế và cấu hình khá giống như người tiền nhiệm của mình. Hiện Asus Transformer Book T200 sắp lên kệ ở thị trường Việt Nam với mức giá bán chưa được tiết lộ.

Vẫn kiểu thiết kế cũ, nếu bạn đã từng nhìn qua Transformer Book T100, máy bao gồm hai phần bàn phím và màn hình. Trong đó màn hình chính là chiếc máy thật sự với toàn bộ chip và thiết bị phần cứng bên trong, có thể hoạt động độc lập không cần bàn phím. Còn khi gắn với bàn phím thì chúng sẽ biến thành một chiếc laptop rất nhỏ gọn nặng chỉ 1.5 kg (riêng tablet nặng 780 gram).

Ở phần tablet có kích thước 305 x 194 x 11.95 mm (WxDxH) và nặng 780g và phần dock có kích thước 305 x 200 x 26 mm (WxDxH). Ở phần tablet có cổng micro USB , micro HDMI, Camera 5MP phía sau và camera trước 2MP . Ở dock bàn phím hỗ trợ các cổng kết nối và phụ kiện đi kèm như USB 3.0 , USB 2.0 , cổng Ethernet , người mua có thể lựa chọn để dùng với HDD 500GB nếu như muốn tăng dung lượng lưu trữ . Đặc biệt Transformer Book T200 hỗ trợ mạng 4G LTE.

Với màn hình 11.6 inch với tấm nền IPS màn hình cảm ứng đa điểm với độ phân giải HD 1366 x 768-pixel. Góc nhìn của Transformer Book T200 khá rộng đến 178 độ, vì thế nhìn ở các góc hẹp T200 vẫn cho hình ảnh tốt, màu sắc ko thay đổi. Transformer Book T200 hỗ trợ hệ điều hành Windows 8.1, giúp trải nghiệm cảm ứng đa điểm trên T200 tốt hơn.

Transformer Book T200 dựa trên sức mạnh xử lí của Chip Atom Z3775 lõi tứ 1.4GHz có thể Turbo Boost lên đến 2.39GHz , 2GB RAM , lưu trữ trong 32GB hoặc 64GB , kèm theo khe cắm thẻ nhớ microSD . Transformer Book T200 cũng mang lại hiệu năng đồ họa với chip đồ họa Intel HD giúp nhanh hơn đến 30% so với trước.

Transformer Book T200 với dung lượng pin 38 Whrs có thể sử dụng pin trung bình khoàng 11 giờ giúp bạn có thể tự do làm việc hoặc giải trí từ sáng đến tối. Và với công nghệ ASUS Instant On sẽ góp phần trong việc kéo dài thời gian sử dụng của Transformer Book T200 lên đến 21 giờ cho một lần sạc pin duy nhất.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào ở HCM cần dòng này thì liên hê hangchinhhieu.vn bên mình nhé, có hàng sẵn cho các bác trãi nghiệm 😁
omoke
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hangchinhhieu.vn Bao nhiu thế bác, cho bài review koi sao ?
@hangchinhhieu.vn show hàng thêm đi bác, giá rổ thế nào đấy...
bác @hangchinhhieu.vn làm luôn một bài review cho ae xem đi :rolleyes:
Có dùng đc kết nối 3G ko nhỉ?
livens
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này màn hình 11.6inch thế này là ok nè, những ai ko thích màn hình của T100 do nó nhỏ thì có thể lựa chọn con T200 này, cấu hình cung khá là ok , thiết kế cũng giống T100
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
sao tụi nó có 2GB ram nhỉ
Ao rất là thích dòng này, đang định mua cái T100, mà nghe có cái này chắc chờ ít lâu nữa xem. Dùng chip Intel là ghiền rồi ^^

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
mình đang dùng con asus t200 đây
doccoloi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn mua ở đâu giá bao nhiêu vậy

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn mobile app
mình mua ở hangchinhhieu.vn giá 9.750.000
bên digiworld có con t100 vẫn 10inch nhưng 1.8ghz, tốc độ hơn các con ở tgdd hoặc vta
giá cả không chênh là mấyhttp://www.digiworld.com.vn/index.php?page=shop.browse&category_id=244&lang=vi&option=com_virtuemart&Itemid=110
doccoloi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phong vũ bán con này 9tr9 bản 64gb,có nên mua thêm ổ cứng 500gb gắn vào dock bàn phím ko các bác

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn mobile app
@doccoloi bác làm cái hdd 1t hoặc 500gb mang theo là ok rồi
theo mình thì không, thay vì đó mua ổ cứng di động sẽ tiện hơn, gắn vào dock nó hút pin nhiều lắm
Đẹp quá bay ơi! Pin còn trâu nữa chứ.
duyly789
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin tới tận 11h có thật không các bác?
@duyly789 phải đăng nhập để còm men cho bác, bác phải quánh đổi thôi...haha
còn không thêm tí lúa để có nhiều lựa chọn hơn
Con này pin tầm 7-8h thôi bạn à, vi màn hình to nên tốn điện hơn.Bên mình đang bán giá 9tr8 tặng USB 3G+ TK 12 tháng miễn phí 😁
@hangchinhhieu.vn Mình ở HN muốn mua máy này thì có chỗ nào HN bán ko bạn nhỉ?
@Ánh Sáng Nguyễn Mình thấy ở Máy tính An Khang ngoài HN bán có 9350k ???
duyly789
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa thấy ai dùng rồi cho ý kiến nhỉ
phanhung1906
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào cả nhà.

Em mới mua 1 con Asus Transformer T200 màn hình cảm ứng, nhưng chẳng may bị rơi, mặt gương nứt mấy đường, hỏng cảm ứng luôn, nhưng mà màn hình hiển thị trong vẫn bình thường (ko bị nhòe mực, ...), sử dụng máy với bàn phím thì vẫn bình thường, chỉ lâu lâu nó có chập chạp cảm ứng nên bị nhảy loạn xạ.

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi, giờ thay thì mình thay cả cái màn hình luôn hay chỉ thay cái mặt gương ngoài. theo em hiểu thì nó có 2 lớp, 1 lớp cảm ứng ở ngoài và 1 lớp hiển thị bên trong.

Cho em hỏi thêm luôn là giá để khắc phục cái màn hình này giá khoảng bao nhiêu.

Mong các bác tư vấn giúp,

PS: Hình về tính trạng em nó như bên dưới.
View attachment 2847406 View attachment 2847407
Thanks.
Mắt Kính
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phanhung1906 Vụ này bác hỏi chính hãng chứ con này mới ra, hàng ngoài làm gì có.
Theo mình là bác sẽ phải thay luôn cả màn hình và cảm ứng.
Thay nhanh còn kịp, một thời gian nữa Asus không còn đồ thay bác sẽ mệt.
tradainhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai biết giúp mình cách tháo núm phím của t200 với, cạy từ dưới lên hay từ trên xuống nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019