Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Asus Transformer Pad Infinity có 600$ bản 64GB ở Mỹ

sonlazio
25/6/2012 4:18Phản hồi: 96
Asus Transformer Pad Infinity có 600$ bản 64GB ở Mỹ
BestBuy vừa cho chúng ta biết mức giá của chiếc máy tính bảng cao cấp nhất của Asus là Transformer Pad Infinity. Theo đó, phiên bản 64GB Wi-Fi của chiếc máy này sẽ được bán với giá 599$, tức thấp hơn khoảng 100$ so với iPad 3 cùng dung lượngcũng thấp hơn 100$ so với mức giá mà Asus từng công bố trước đó. Giá các phiên bản khác cũng như bản 3G vẫn chưa được tiết lộ. Transformer Pad Infinity là tablet Android 4.0 có cấu hình cao với chip 4 nhân Tegra 3 1,6GHz, màn hình IPS 10,2" FullHD. Bạn có thể tham khảo thêm bài trên tay của Tinhte.vn tại đây.

Cập nhật: giá bản 32GB WiFi là 499$ ở Mỹ.
Nguồn: BestBuy
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunr001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này không có bản 32gb hả anh. 64gb giá đó về VN thì hơi chua
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bù 64gb = 32gb rồi thêm 3G vào thì sẽ cạnh tranh rất tốt với mấy con tablet khác
giá này sao chơi lại thằng Surface nhỉ
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
@kobebryant Transformer chả liên quan gì đến Surface cả, là mình mình vẫn chọn Tran vì android và vì lAsus 😁
@kobebryant bạn dùng surface chưa? mình nghĩ tất cả những gì bạn biết về surface đến lúc này cũng chẳng hơn gì mình và mọi người ở đây, tất cả chỉ là lời đồn đoán và quảng cáo của Mic, phải đến khi thât sự trên tay e nó đã bạn ah.
insoul
TÍCH CỰC
12 năm
trước còn quan tâm em này, từ ngày bác bill ra surface thì em yêu nó mất rồi (mặt khác là em cũng có 1 con phone android rồi nên muốn trải nghiệm 1 con tablet wp ;d)
về vn còn lên ác ,mấy thầy vn giỏi a lê hấp lắm
@meominhtien thì bác cứ đi buôn đi rồi sẽ hiểu hoàn cảnh của chúng em
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
phải chờ xem giá 3G/4G thế nào đã? nếu hợp lý là "nhấc" luôn
lecuong.ueh
ĐẠI BÀNG
12 năm
có lẽ sắp tới, asus sẽ ra tranformer 8 với chip IVY cũng nên ấy chứ..lúc đó thì Surface không có cửa về giá đâu..hehe..(thiết kế của surface nhìn không đặc biệt nếu ko nói là dày)..@@
@lecuong.ueh con ARM thì mỏng, con corei mới dày. Hãng khác ra corei cũng dày thui, 1 phần vì phải dùng nhìu chip hơn, ko như bên ARM là SOC, 1 phần tăng pin lên. Đừng mong corei sẽ mỏng như arm dc, trừ khi công nghệ pin mới ra mắt tăng 10 lần thời luong75 xài 😁
@lecuong.ueh quan trọng là hệ điều hành
lecuong.ueh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kut3_prince_9x transformer 8 thì dĩ nhiên nó chạy windows 8 rồi chứ android có đặt tên hđh theo thức ăn ko à 😁
Android ưh, không. Bây giờ có mua con khác ngoài ipad thì chỉ chọn surface thôi, dc ưu tiên trước nhất do chính micro sản xuất. Với lại độ ổn định ăn đứt android là cái chắc. Quá chán kể từ khi xài galaxy.
@Gabriel le Chắc bác xài galaxy mini nên mới chán như vậy đó 😃
@Gabriel le pác nc bớt phiến diện đi =)) nó k ổn định thì sao có cái giá đó và sao là đối thủ với Ipad đc 😆
sunr001
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gabriel le Bác xài con surface chưa mà phán như đúng rồi vầy.
tại sao lại ko có 3g nhỉ !!!
Chà chà... Khoái nhất cái phần "Cập nhật" của chủ theart =]]
Mắc vậy nhĩ ? Thèm con này mà nhìn giá là hẽo rùi

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
Thêm 100$ đc vỏ tốt hơn, pin Lâu hơn, xung
Cao hơn, full hd+ 1920x1200
về vn mà o bị gắng thêm tên lủa đẩy thì may ra vác em nó về nhà
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Không có 3G liệu có độ 3G được như lúc trươc bác Cu Hiệp độ không nhỉ?
Bh cấu hình là chuyện bỏ rơi rồi
Cái quan tâm là ổn định kìa
Dùng iOS với WP mới đã. Android bh cứ muốn mượt muốn lên OS mới nhất là phải đua cấu hình thì mới trụ được.

Mà cũng kì nhỉ trong khi iPad tích hợp 4G LTE lên tới mtb rồi mà các hãg vẫn chỉ bán ra bản wifi. Quá chán. Dùng mtb k có 3G ra ngoài đg chả khác gì cục gạch bản to
@U N I S E X Cắm fone vào mini usb của tablet mà vừa phát vừ xạc. Em làm theo cách đó
@home2011 bạn đó nguy hiểm lắm không đỡ được đâu =))
@12216393 Ôi bố này xài điện thoại máy tính bảng đi tính đường rút vỏ ốc
Bh chả cần dài dòng gì
Xách 1 con tablet 3G và 1 con wifi ra tiệm bán xem con nào lỗ nặng hơn thì biết ngay
@U N I S E X bạn quá NGUY HIỂM: rút vỏ ốc là gì hả bạn?
sao bạn NGUY HIỂM thế mình có nói gì về giá cả đâu? hãy tập trung vào câu NGUY HIỂM nhất lòi ra từ óc của bạn: "tablet không có 3g thành cục gạch bản to" đi. bạn đóng gạch thuê ạ =))
càng nói càng tỏ vẻ nguy hiểm ;))
google giới thiệu nexus 7 gặp những thằng như bạn chắc lạy bạn làm bố =))
hơn 2 năm gắn bó với android bây giờ mình chán rồi chuyển sàn window 8 xài cho ổn định
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
Chờ bao giờ xuống 299$ thì ủn.
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã để đủ tiền mua được cái bàn phím của em nó rồi , còn tới nó thì ko biết tới chừng nào ....
Với cấu hình và thiết kế như vậy thì giá đó cũng đc nhưng ipad đang bá đạo quá rồi
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
Thật tình là có ấn tượng tốt với tablet của asus, đang dùng em asus transformer tf101 và rất hài lòng! Tuy nhiên asus đi với android vẫn chỉ thiên về giải trí và giải trí. Hiện nay từ các bạn trẻ (học sinh, sinh viên) cho đến những người đã đi làm thì nhu cầu sử dụng công nghệ phục vụ cho công việc và học tập vẫn là ưu tiên hàng đầu và sẽ luôn luôn là hàng đầu. Ví dụ : soạn thảo văn bản với office, vietkey, unikey kèm hỗ trợ đầy đủ font; công tác kế toán, tài chính... với office và các phần mềm kế toán; dân kỹ thuật, đồ hoạ thì chơi với autocad, photoshop, corel... Và rất nhiều công việc khác cần đến các software chuyên dụng với đuôi *.exe!! Android và IOS vẫn chưa làm được điều này!!! Tablet càng ngày thiết kế càng đẹp và tiện lợi, cấu hình và hiệu năng càng cao nhưng HDH mới chính là linh hồn của chúng!! Có lẽ đành chờ tới các tablet window thôi!
@ktstuan83 Bác nói chí phải, rất không tâm, không thiên về bên nào, Android + Windows (or Linux) hoặc iOS + Windows (or Mac) là sự lựa chọn tối ưu cho công việc và giải trí vì có thể tận dụng điểm mạnh của cả 2 để hạn chế các điểm yếu của cái còn lại, nếu là e thì e chọn Android + Windows, còn không có điều kiện thì trong thời điểm hiện tại Windows vẫn là lựa chọn tốt nhất, ứng dụng tốt, tính di động tương đối và đáp ứng được nhu cầu giả trí...
quaroiaioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ktstuan83 android mà chạy file exe ah dù ios hay wRT củng ko chay. dc
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
@quaroiaioi mình có nói android chạy đc tệp exe đâu, đọc kỹ lại đi bạn "android và IOS vẫn chưa làm đc điều này", window 8 chạy đc tệp exe chứ bạn!
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
@0909377143 Đồng ý với bạn, thời điểm hiện tại thì tablet dual android+windows hoặc ipad dual IOS+mac mới là sự lựa chọn tối ưu cho cả nhu cầu giải trí lẫn công việc. Tuy nhiên thực tế Microsoft đang đi theo hướng của apple và thậm chí muốn đi trước apple khi cho ra mắt window 8 với cả 2 tuỳ biến tablet và desktop trong 1 HDH, MS còn cho ra cả tablet và sắp tới có thể là smartphone winphone 8, tất cả những điều này cho thấy MS đang có tham vọng lớn khi muốn tạo thế độc tôn như apple đã đang làm với ipad và iphone, đồng nghĩa với việc android trong tương lai sẽ khó có chỗ đứng chung với window cũng như google sẽ gặp thêm một đối thủ lớn nữa ngoài apple!
quaroiaioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ktstuan83 windows rt không. chạy được exe chỉ có windows 8 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019