Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ASUS Việt Nam nâng cấp pin của ZenFone 4 lên 1.600 mAh, giá bán 2,2 triệu, ngày mai bán

TDNC
21/7/2014 3:8Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bitme
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đã dùng Zen 4 pin 1600 mAh này được 2 ngày thấy pin rất ổn, không bị yếu sinh lý nữa 😃. So sánh với Samsung Galaxy S2, pin 1650 mAh (cao hơn pin Zen 4 một chút) phải gánh màn hình 4,3 inch (to hơn Zen 4) cùng độ phân giải 480x800 (bằng với Zen 4), Android 2.3 (Hệ điều hành kém tối ưu hơn 4.3 của Zen 4) thì rõ ràng Zenfone 4 pin 1600 mAh ngon hơn rồi.
Bác mua ở Hoàng Hà rùi hả? Chỉ cần đem 2,050,000đ là mua được hả? Qùa tặng kèm có được không bác
QUOTEư"viy_kipi, post: 42681444, member: 1003016"]cái cốc sạc dùng thì hay đấy vì có thể tận dụng đc pin dự phòng nhưng nếu tháo nắp lưng nhiều thì nhanh dẹo lắm 😃 có khi nên két hợp cả 2 😁 mua pin dự phòg và đế sạc[/QUOTE]
.....
Pin du phong ket hop coc sac, coc sac cung sac duoc dien thoai luon ma
vicKy_kipi
ĐẠI BÀNG
10 năm
[/QUOTE]Pin du phong ket hop coc sac, coc sac cung sac duoc dien thoai luon ma[/QUOTE] chưa rõ lắm vụ cốc sạc :3 nhưng m thấy thuận tiện hơn là vừa sử dụng đc cả 2 pin vừa có thể sạc dự phong, 2 3 ngày đổi pin hoặc 1 tuần đổi 1 lần, hết pin thì cắm sạc dự phòng "vừa dài vừa lâu" 😁 nhưng ko biết cái vấn đề nắp lưng ko biết bao da có xử lý đc ko nhỉ
Mấy thiếm cho hỏi, có loại ốp lưng thay cả nắp lưng của zen 4 phải ko? Nếu có thì mua ở đâu, dự là mua về thay nắp lưng zin ra cất.
Aus khôn vãi, luôn làm ra 1 thiết bị có khuyết điểm, rồi nâng cấp khuyết điểm + tăng giá
dùng qua zen5 thấy cũng nuột phết.
tình hình bản A400 pin 1k6 thế nào vậy các bác :3 , e chỉ nghe, gọi, nhắn, đọc báo và check fb chứ k game, k nhạc nhẽo j cả :v , pin chỉ cần trong khoảng 9h sáng đến 7h tối, liệu ổn k các bác :v
@Casval Rem Deikun đc bác ạ, em nhắn tin với gáu tầm 100 tin, nghe gọi 15p, check fb tầm 30p đủ từ sáng đến tối
Zenfone mà dùng sạc mạnh hơn sạc của hãng có nhanh hỏng không các bác
Mình cũng định mua 1 cái zen 4 1600mAh về dùng, mà không biết nó có tụt nhanh giống như cục pin 1200mAh không mọi người nhỉ ?
@tuden32 Mình nghĩ bạn nên xem xét Nokia X2 . Pin thật sự rất ngon . On screen hơn 7h với wifi .
@ngochai74523 Cám ơn bạn đã gợi ý cho mình 😁, mình thì lại thích asus với google ^^ hì
liệu dt aus xài có tốt không
xài con này hơn 2 tuần thấy cũng ok. có vài nhược điểm nêu ra để các bạn xem xét.
1: Loa bé, khi đi đến nơi đông người và khi chạy xe thì rung cũng khó biết.
2: Loa trong nghe hơi chói
4: Camera trước để cho vui chứ chụp kém lắm
5: ( trên máy mình bị ko biết các bác khác bị ko) Lâu lâu nó quên ko tự tắt màn hình, để nó cứ sáng hoài
theanhuce
ĐẠI BÀNG
9 năm
chả hiểu sao con asus pin 1600 mình sạc đầy pin để qua đêm khoảng 7 tiếng tụt từ 100% xuống 90%, liệu có phải lỗi không nhỉ để đổi lại
Mấy bác dùng Zen nếu cảm thấy pin cùi thì trước khi đi ngủ ban đêm tạo cái thói quen để chế độ Máy bay đi. Qua đêm mất 1-3% pin thay vì 10-20% pin. Pin được đảm bảo nữa;);););)
Itsmeaj
TÍCH CỰC
9 năm
@VN17 Jayce-Sơn cái này chính xác nè, mình zen 4 pin 1200 để airplane mode thì qua đêm giảm 2%
Lên 4.4 không biết có cải thiện được pin không nữa đây, vớ vẩn lên lại tốn pin thì đứt
@ntq'ssss Ứng dụng nhiều hơn, hoạt động nhiều hơn pahri tốn pin rồi 😆
Không biết pin 1600 nó được lâu khong moi người ? mình dang dùng zen 5 nhưng tháy to qua dang tính đưa cho con em dùng mua zen 4 ạ
Có bác nào chán e zenfone 4 này không ? Chuyển nhượng cho e cái, e đang cần mua !
E đang ở biên hòa hoặc gần biên hòa cũng dc
@longhoang125 Giờ ra nhiều ròi mà bạn .? pin của nó mà giơ nâng cấp lên 2000 thì ngon nhi? êheheh đang đợi nóa nâng cấp mới mua còn minh dang dùng zen 5 rồi cũng tàm tạm
@damynghe2606 nó đã dày lắm rồi bác ơi, khéo biến cả cái nắp lưng thành cục pin thì may ra
@Nguyễn Hùng Mạnh TM dày đó là pin chế mà bạn ? pin nó ghép vào mới dầy chứ ạ
@damynghe2606 con zen4 pin 1600mA dày hơn bản 1200mA nha, nếu lên 2000 thì thốn lắm, mà chả có hãng nào chiều khách như vậy đâu
@damynghe2606 Em mua về xài chơi ấy mà, để chờ bản nâng cấp của các e zenfone này, dự bản zenfone mới sẽ ra vào đầu 2015, lúc ấy e mới mua luôn, và đón tết cho ngon, hà hà
sao không ai trả lời cái lỗi mic ồn và sôi nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019