Asus Zenfone 5 và Nokia XL mới về đã cháy hàng, Z2 bán tốt nhất phân khúc cao cấp?

sonlazio
16/6/2014 8:0Phản hồi: 358
Asus Zenfone 5 và Nokia XL mới về đã cháy hàng, Z2 bán tốt nhất phân khúc cao cấp?
DSC_6417 copy.jpg
Asus Zenfone 5 cháy hàng là chuyện rất dễ thấy khi mà lượng hàng về nhỏ giọt và mức giá hấp dẫn của sản phẩm này. Đại diện Asus cho biết mỗi tuần chỉ có khoảng 7-8000 máy về Việt Nam (chưa rõ là Zenfone 4/Zenfone 5 hay cả 2). Thế nhưng Nokia XL không còn máy để bán lại là một bất ngờ vì ngay cả đại diện Nokia cũng cho biết doanh số sản phẩm này vượt quá mức mong đợi của hãng. Tuy không công bố số máy bán ra nhưng hiện tại thì hệ thống Thế Giới Di Động và Mai Nguyên đều không còn nhiều hàng và ở một số cửa hàng nhỏ bạn phải chờ đến khi đợt máy mới về vào cuối tuần này. Nên nhớ Nokia là một công ty lớn và có kinh nghiệm sản xuất lâu năm, rất có thể doanh số XL còn lớn hơn cả Zenfone 5 vì thiết bị của Asus chưa thể xuất hiện trên hệ thống kinh doanh lớn nhất là Thế Giới Di Động với lý do thiếu hàng. Ấn tượng hơn là doanh số XL cao hơn Lumia 630.

Bên cạnh 2 thiết bị 5” giá tốt trên thì các máy vốn có giá rất cao khi mới xuất hiện nhưng được giảm giá để xả hàng cũng bán rất chạy. Thông tin từ Mainguyen.vn cho biết BlackBerry Z10, BlackBerry Q10 (mới được giảm giá mạnh trong tuần rồi) và HTC 8X đang là những máy nằm trong top 10 sản phẩm bán chạy nhất ở hệ thống của họ. Ngoài ra, chúng ta còn có Nokia Lumia 630, Asus Fonepad 7 (mới có phiên bản giá rẻ hơn), Nokia XL, Zenfone 4, Xperia M2 và Z2 cũng nằm trong bảng danh sách. Việc Xperia Z2 xuất hiện trong top 10 không phải là điều quá lạ vì nó đã nằm trong đó từ vài tuần này nhưng chúng ta có thể thấy Z2 đã bán rất tốt so với Z1, cao hơn Galaxy S5 và HTC M8 ở thời điểm này.
358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LYSM
TÍCH CỰC
10 năm
Cũng thích em Z2 nhất nhưng giá còn chát qúa. Đợi tầm 10tr thì mua vậy
@chẳng liên quan Xin lỗi bạn năm 2010 tôi đang dùng ip4 vô tình nhìn thấy con S1 M110S của anh bạn người hàn quốc nên mua lại vì cái màn hình nó quá đẹp (vào thời điểm đó) tôi mua rồi mà chẳng biết nó chạy hdh nào tìm hiểu mới biết đến tinhte và forummysamsung.
@Zil87 test cẩn thận trước khi nhận hàng ko bị màn hình ám vàng ám xanh nha.
https://www.nhattao.com/threads/oder-sony-z2-gia-tot-cho-fan-sony-day.3106405/page-18#post-46011713
v4rity
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hupximup từ màn hình ip4 mà nhìn sang màn S1 cũng thấy đẹp á :-ss
@FarmerStyle Chuẩn rồi màn Amoled trên S5 vẫn còn kha khá điểm yếu thực sự mình vẫn thích màn IPS hơn
Ám xanh , màu sai lệch và hình ảnh không sắc nét và tuổi thọ kém chỉ 1-2 năm là chất lượng màn giảm rõ nếu sử dụng nhiều trong cường độ sáng cao
http://www.techz.vn/man-hinh-samsung-galaxy-s5-sang-ruc-va-sac-so-HRK-ylt37867.html
xkhoax
TÍCH CỰC
10 năm
Chúc ,mừng Nokia
@xkhoax giờ không biết gọi là NOKIA hay gọi là cái gì luôn, bán thân rồi...
tYu
TÍCH CỰC
10 năm
@trantrungkien.ct sai.bán con ko phải bán thân
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungkien.ct như thế nào là bán thân vậy bạn:rolleyes:
minoru1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Meteor Cry nhiều thánh thấy thương vụ MS-Nokia, bán 1 số, cho thuê 1 số trong vòng 10 năm rồi phán bán thân ấy mà
Ko lẽ bán thân rồi đi mua thêm mấy đứa cũng " bán thân " nốt nhỉ
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungkien.ct Giờ là Microsoft Mobile Oy, viết tắt là MMO
Chúng mừng asus nói chung asus zen5 nói riêng
BlackBerry X10 là máy gì vậy nhỉ
eeninay
TÍCH CỰC
10 năm
@black & blue Phím "X" với "Z" gần nhau, chắc ý nói Blackberry Z10
Con Nokia XL yếu với màn hình thấy gớm, giá cao nhưng sao bán chạy dữ ta? Chắc nhờ danh tiếng sẵn đó
@lzzz_adnguyen_zzzl
@lzzz_adnguyen_zzzl e đã đăng nhập để like cho thớt mà ko thấy nút like :v quá chuẩn luôn, Nokia XL cùi
@killed Nhờ dân mình chuộng thương hiệu nokia sẵn rồi, ở Việt Nam thì nokia tương đương với từ nồi đồng cối đá với lại giá này cũng hợp lý nhiều người mua được.
@thao56 mình nhận xet nhe1 , thế bac biết doanh sô 630 no bao nhiêu không ? zen5 về nhỏ giọt nhưng co khi no lại nhiều hơn 630 bac ạ . bác nghĩ 630 nhiều người mua ư @@
không có giá nhỉ
anh_saker
ĐẠI BÀNG
10 năm
thôi thì ta đợi hết hot ta sẽ múc zenfone 5 =))
lokan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z2 là toàn diện hơn các đối thủ còn lại mà.
Cái thì nhựa, ko có gì vượt trội
Cái thì ngoại hình rất ok, nhưng camera vẫn chưa ổn.
@lokan
TuanAnh3327
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lokan Là 2 phân khúc khác nhau mà 😃
@TuanAnh3327 Đang so với S5 và M8 đó thế cũng ko hiểu 😁
@TuanAnh3327 ông dang nói về z2 s5 và htc m8 đấy...vậy mà cũng ko hiểu ji..quá rốt..
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
Z2 ngon chỉ có cái hơi to, cầm chắc hơi cấn tay!
trước tính chọn con Z1 mà vì cái ngoại hình của nó mà mua G2
Mình nghĩ cái XL tạo hiệu ứng cháy hàng bằng cách đưa số lượng về quá ít
BlackBerry X10 là loại nào hử đồng chí?
moi toanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nokia xl có nên mua ko ta?
Trên đã ghi là bán nhiều hơn cả 630 rồi bạn ơi
@sonlazio Vậy bác biết dc 630 bán dc bao nhiêu ko? Vd: Zen5 nhập về 10 cái. XL 7 cái đều bán hết. Còn 630 nhập về 20 cái nhưng bán dc 6 cái thì cũng vậy.

Z10 chỉ biết giảm giá chứ có bán dc đâu, Q10 còn thảm hơn, BB chuẩn bị đến hồi kết, vậy mà top 10 mainguyen thì chắc mainguyen này sắp sập tiệm. 😔
@sonlazio Tuy không công bố số máy bán ra nhưng hiện tại thì hệ thống Thế Giới Di Động và Mai Nguyên đều không còn nhiều hàng và ở một số cửa hàng nhỏ bạn phải chờ đến khi đợt máy mới về vào cuối tuần này. Nên nhớ Nokia là một công ty lớn và có kinh nghiệm sản xuất lâu năm, rất có thể doanh số XL còn lớn hơn cả Zenfone 5.

Úp úp mở mở, chắc lại chém gió.
@sonlazio luôn luôn có những phần tử như thế
@sonlazio Thanks bác nhiều, đã trả lời cho mấy thánh vô phán bừa bãi. Nokia XL về cấu hình hơi thấp hơn zepho 5 nhưng theo mình bít hiệu năng rất tốt, phần cứng thì ok rồi. Mong mấy thánh bít rõ mới phan.
Chóc ghẻ..lại đắt mà. Lừa đc mấy e teen thôi
@Làm gì có ăn nói cho cẩn thận vào nhé.
icklad
TÍCH CỰC
10 năm
@technological experience đúng thế mà,samsung làm cái viền chóc gê quá,s4 mình mua dc 3 tháng mà chóc 1/5 viền rồi.
@icklad nhờ vậy nó mới bán cái khác được chứ !?
@icklad Thay viền đi b

Sent from my ASUS_T00J using Tinhte.vn mobile app
@Làm gì có ít ra mua nokia xl về để nghe nhạc và chơi facebook cũng đáng đồng tiền bát gạo,có sẵn ứng dụng Skype với giao diện tiếng việt cùng tiện lợi
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
XL cũng được của nó đấy chứ. Kiểu dáng ổn, OS cũng ổn luôn. Phần cứng chạy cũng nhanh nữa.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@lhlan Kiểu dág thj ổn.. Cơ mà os vs phần cứg ổn thj đi ị.....
@Làm gì có Thế hoá ra bạn đang chê Android à? Phần cứng của Nokia mà không tốt thì đố thằng nào làm tốt hơn! Nói nghe nè, nên biết phân biệt giữa phần cứng và cấu hình nhé 😁
@tbdat11 Vầg xjn tiếp thu.. Os đi ị...😃
@lhlan nhưng màn hình thì kém quá.
@tbdat11 thời bủi này mà còn chất lượng phần cứng j nữa bạn
hòi xưa chưa có cpu ram gpu cần cho hdh như bây h nokia còn làm bá chủ
chứ h qan trọng là bít tinh chỉnh phần mềm thế nào đáp ứng nhu cầu của đa số người dùng thế mới bán được
bạn lưu ý rằng nokia o tự tay sx CPU RAM HAY GPU, màn hình thì mình o rõ... toàn mua linh kiện về rồi ráp thì hỏi LÀM J CÒN ĐỊNH NGHĨA PHẦN CỨNG NOKIA NHỈ
Z2 mà to gì em xài g pro vẫn thấy chưa đã thích to như z ultra nhưng zu nhiều nhược điểm quá loa ngoài nhỏ camera ko tốt pin hơi kém.
@vawe S8500 Bác dùng thử ZU đi. Pin k kém như bác nghĩ đâu. Camera tốt nhưng có điều k flash chứ k phải camera k tốt >"<
hhhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhiều tiền thì sony z2, ít tiền thì zen 5,6. sự lựa chọn hoàng hảo. còn mua máy để nghe gọi, fb thì nokia xl.
:oops: z2 bao h giảm giá hả các bác, nó về đc 1 time rồi vẫn chưa giảm, mà ai cũng kêu sony mau rớt, hix chờ nó rớt chắc ra bố z3 mất
@AmbitiousMan M8 có rẻ hơn là bao đâu...Nếu bạn không phải là Sell thì nên kiếm cho ông ý von Z2 hàng xách tay cho test máy đàng hoàng giá phải chăng. Bên Cellphone vs nhatao có thì phải. M8 mặt trước trông ok mặt sau không hợp gu của mình vs cả Cam của nó cũng yếu.
@Kuntee 😕 chụp hình kém quá ko
@AmbitiousMan Không phải kém quá nhưng so vs 1 số em ngang tầm thì không bằng thôi. Mình đã test thử vs s5 và thấy ko bằng.
@Kuntee 😁 ultra pixel thần thánh
Ronaldo_07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung là ảo lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119