[ATRIX 4G AT&T] Unlock Bootloader & Up Custom Rom 2.3.x

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi thacvu, 27/6/11.

1. zeus8410

zeus8410 Thành viên

:D Bác trả lời hết rồi còn đâu
  2. amour_bk

amour_bk Thành viên

Em muốn đổi gió chút.
    Đang băn khoăn giữa 2 thằng Paranoid hybrid là Morrisoft. 1 thằng ko thấy ra bản mới, cũng ko thấy có support còn 1 thằng thì final rồi. Mà bản final lại ko ngon bằng bản beta :(
    Bác đang dùng loại nào thế :)
  3. zeus8410

zeus8410 Thành viên

mình đang dùng morris 0.9 vì thấy 1.0 ko có gì mới mà hao pin hơn. Sáng up bản gold edition rất đẹp và mượt nhưng lại dính lỗi keyboard ko xài được nên phải up lại morris.
  4. amour_bk

amour_bk Thành viên

bác dùng Morris lâu ko thấy bị khởi động lại chứ?
    Tại thấy mấy dòng CM này nó hơi bị yếu sinh lý ^^
  5. zeus8410

zeus8410 Thành viên

Ko bác, mình xài lâu rồi nhưng chưa bao h bị khởi động lại. Chắc tùy máy, cũng nghe vài bác kêu xài lâu rồi thỉnh thoảng bị restart bất chợt :D
    amour_bk thích nội dung này.
  6. anhmaidung1983

anhmaidung1983 Thành viên

Máy mình bị hư nút nguồn, có bác nào biết cái nút nguồn bán ở đâu không.
    Cám ơn các bác
  7. mafiarock

mafiarock Thành viên

ra ngoài hồg quag mà thay,nó chỉ là một cái mạch nhỏ xíu thôi à
    cái thằng làm rom hybrid paranoid đang bận đi nghỉ nên nó chưa ra bản mới,có thế hết tháng này nó mới về@@,đang ghiền rom này mà nó nói thế thì bó tay rồi@@
    Nói thật chứ ai xài kernel 1.45 nóng máy kinh dị lắm,máy mình dùng đc cả kernel 1.6 luôn mà xài chừng có một lần là thôi k xài nữa,pin chơi game chừng gần 2h là máy nóng kinh khủng,pin từ 100 xuống 15% đấy,nhìn thì ngon ngon vậy thôi chứ dùng 1ghz là chưa ngán một app hay game nào(trừ nova 3 chỉnh đồ họa 32bit thì chỉ có kernel 1.3ghz trở lên chơi mới k giật)

Sent from my MB860 using Tapatalk 2
  8. anhmaidung1983

anhmaidung1983 Thành viên

Cám ơn bác. Nhưng mình ở thành phố Hồ Chí Minh. Có bác nào biết ở thành phố ở đâu thay nút nguồn không các bác. Cám ơn ...
  9. Ishi.Namoto

Ishi.Namoto Thành viên

Dùng MIUI_CM7 ấy...giao diện đẹp,xài ổn ko bj j` hít
    Giao diện nghe nhạc MIUI chỉnh lắc tay chuyển nhạc giống SE
    Link down: http://d-h.st/8GH
    GAPP: http://goo.im/gapps/gapps-gb-20110828-signed.zip
    amour_bk thích nội dung này.
  10. Ishi.Namoto

Ishi.Namoto Thành viên

Bác down keyboard này: http://www.4shared.com/android/i0hdNmAZ/Vietfastkeyboard.html
    Lúc load vài giao diện bàn phím mặc định bắt buộc đóng thì bạn nhấn đóng ngay,,,ráng Vào File manager cài đặt file vietfast keyboard.apk --->> vào cài đặt ngôn ngữ và bàn phím chon Viet fast keyboard là xong
    zeus8410 thích nội dung này.
  11. amour_bk

amour_bk Thành viên

Chiều hôm qua e có cái Morris CM7, nhưng mà thấy yếu quá, dùng toàn bị chậm chậm, FC liên tục.
    Đang ở Paranoid 1.1
  12. nhodennhau2002

nhodennhau2002 Thành viên

nhờ bác chẩn đoán bệnh con atrix của em với. Vào wifi thì báo lỗi,cố tình bật thì khởi động lại máy. Các rom khác thì sau khi bật wifi bị khởi động lại liên tục,còn rom Gold thì bật chỉ bị khởi động lại 1 lần thôi. Các chức năng dùng bt. Ah,rom Cm9 thì sau khi up bật đc wifi khoảng 5' thì lại bị hiện tượng như trên. Thanks bác đã đọc tin
  13. nhodennhau2002

14. OtVang

OtVang Thành viên

Rom theo tớ: nói chung nên dùng bản cm với dòng này (olympus) là 7.2 thì ổn ngốn, ít tài nguyên nhất.
    http://get.cm/get/jenkins/2850/cm-7.2.0-olympus.zip
    rồi cài laucher tuỳ thích cho giao diện, Miui hay Go hay SPB .... :)
    link cho nightly build
    http://download.cyanogenmod.com/?device=olympus
    dòng này hơi ngốn pin và nóng máy, nên dùng CPU seting kéo tốc độ xuống - chỉ kéo lên khi chạy game :D - pin sẽ tăng được đáng kể và mát lạnh:p
    dăm bữa lại đổi chơi.
    Meo:
    1.các bác backup qua CWM xong copy ra PC va luu tên cho dễ nhớ để có thể rétore lại khi cần
    2. tuy biến hơn thì dung Go backup sau đó thich rétore lại phàn nào thì chọn - chỉ phải sign in lại acount.
    (Có thể dùng Titanium backup)
  15. nhodennhau2002

lại có rom để nghịch (đệt,atrix ko có wifi bực mình thật )
  16. fox019

fox019 Thành viên mới

Khắc phục lỗi này đơn giản mà bạn. Ban vào Setting---->Languege&keyboard ----->input method, bạn chọn Multi-touchkeyboard là khắc phục được lỗi đó bạn ah
  17. mafiarock

mafiarock Thành viên

bạn có vọc gì mà đụng tới driver k vậy,theo mình biêt là wifi với bluetooth dùng chung một chip và một dây ănten thì phải,nếu bluetooth dùng đc thì tại s wifi lại bi nhỉ,hồi đó mình dùng con pi c002 cũng từng bị cái lỗi này,nhưg cách sửa s mình quên rồi,hồi đó cũng mò@@,mình chỉ giúp bạn tới đó đc thôi,sr bạn nhé

Sent from my MB860 using Tapatalk 2
    nhodennhau2002 thích nội dung này.
  18. nhanvatchinh

nhanvatchinh Thành viên

hồng quang có thay màn hình ko nhỉ.
  19. nhodennhau2002

mình ko nghịch gì sâu thế đâu, chỉ up rom thôi. Dù sao cũng thanks bạn nhiều
  20. mafiarock

mafiarock Thành viên

màn hình cảm ứng hay màn hình gì,hồi đó mình có thay màn hình cảm ứng bên hồng quang hết 1tr7,xài được hơn 1 tháng bị liệt một hàng cảm ứgn bên phải(cỡ 5mm ngang),xong mình magn ra nó kêu bào hành,lúc đầu nó k chịu vì hết hạn bảo hành,xong mình tức quá,gọi sếp nó nc,nói cho tui nó 1 bài học xương máu,nói câu nào thấm câu đó,nên sếp nó chịu thay cho mình,nhưng màn hình lại hết hàng,thế là mình lại đợi,đợi hoài đến 1 tháng xong hỏi nó thay màn hình đc chưa,lúc thay xong,lại bị cái bệnh khác còn nặng hơn,xong rồi kêu nó thay lại,thì nó nói hết màn hình,kêu mình đợi nữa,về nhà kiểm tra đt xong thì lại hư cái proximity sensor,thế là mình tức quá nên mang ra chửi ầm cái công ty,tụi nó xin lỗi và làm lại,kêu ngày hôm sau nữa,ngày hsau ra,tụi nó trả tiền lại cái màn hình cho mình,và cái màn hình cũ vẫn ở đó,proximity sensor sửa đc nhưng xài ngày hsau lại bị.Hên cho mình là tự nhiên ngày hsau sau khi xài thì tự nhiên cái màn hình nó hết liệt cảm ứng mới hay :)),và thế là mình lại có 1tr7,hài khó tả