Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Audio Technica chính thức có mặt tại Việt Nam

Nam Air
1/8/2014 15:41Phản hồi: 93
Audio Technica chính thức có mặt tại Việt Nam
Đại đại diện Audio Technica trao chứng nhận phân phối độc quyền sản phẩm tại VN

Ngày 1/8/2014 là đánh dấu thời điểm Audio-Technica, nhà cung cấp các thiết bị âm thanh của Nhật Bản chính thức đặt chân vào Việt Nam. Kể từ đây, các sản phẩm của họ sẽ được phân phối chính hãng bởi công ty TNHH Syn Style. "Triết lý của chúng tôi là âm nhạc không chỉ bao gồm các giai điệu và lời bài hát, mà còn là linh hồn và cảm xúc của các nhạc sĩ, nhiệm vụ và sứ mệnh của Audio-Technica là cung cấp cho người nghe những giai điệu tuyệt vời nhất. Với chúng tôi, âm thanh không chỉ là công nghệ, mà còn là một nghệ thuật" – Ông Vincent Chan, tổng Giám đốc công ty Audio-Technica khu vực Châu Á cho biết.

Ở lần ra mắt này, Audio-Technica giới thiệu 69 tai nghe mới cho thị trường Việt Nam, gồm đủ loại từ chụp tai, in-ear cho tới tai nghe nhét tai... Giá bán cũng trải dài từ rẻ nhất là model ATH J100, giá 320.000Đ; cho tới cao nhất là ATH-Pro500 MK2 thuộc DJ Series và ATH-M50x thuộc Mx Series với giá 5,5 triệu đồng. Chúng ta cũng có rất nhiều những tai nghe trong tầm giá từ 1-2-3 triệu đồng, phù hợp với nhiều đối tượng sử dụng khác nhau. Syn Style cho biết các tai nghe này đều được bảo hành 1 năm với chế độ 1 đổi 1.

Theo chia sẻ từ nhà phân phối Syn Style, trong giai đoạn đầu thì các sản phẩm tai nghe cao cấp của Audio-Technica sẽ được bán tại nhiều cửa hàng bán lẻ và các trung tâm thương mại ở những thành phố lớn của Việt Nam như Sài Gòn, Biên Hòa, Hà Nội, Đà Nẵng... Ở giai đoạn tiếp theo, Audio-Technica sẽ xây dựng các cửa hàng riêng của mình ở Việt Nam, nhằm đem đến trải nghiệm âm thanh tuyệt vời hơn cho các tín đồ công nghệ và người yêu nhạc.

Các bạn yêu thích âm thanh chất lượng cao có thể mua một trong 3 dòng Head Amp, trên hình là AT-HA22TUBE, là sản phẩm cao cấp nhất được phân phối đợt này

Tham khảo thông số cụ thể và giá bán của những tai nghe Audio-Technica bán ở VN ở đây.

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai nghe qua các sản phẩm của thương hiệu này chưa cho ý kiến.
@tamtrangthu Chất lượng tạm ổn nhưng thiết kế hơi xấu theo quan điểm cá nhân ! mình đã tung dùng thử và ko hài lòng lắm !

Sent from my SC-04E using Tinhte.vn mobile app
@tamtrangthu Vừa rồi ATH có tổ chức Đại hội tai nghe, mình có tham gia nè, cực mê mẩn mấy em này luôn! Nghe nhạc chất lắm. Đang tìm một em phù hợp.
chưa thấy mấy em dòng W và A(AD) nhỉ 😁
ở vn nổi nhất chắc là em M50
ngon.tai nghe hãng này nghe rất ưng và rất bền.màu cũng trẻ trung.tai nhìn nhỏ nhưng chất lượng rất ổn,giá thành cũng rẻ 😃 chị mình mua cho mình 1 cái bên Nhật.dùng 2 năm rồi quăng quật khắp nơi dây vặn vẹo mà vẫn k sao
Naron-K
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong có showroom để nghe thử quá, có mấy con hàng mới của ATH mới ra thì còn tuyệt hơn 😁
Không thấy dòng fullsize và portable nhỉ? Với mấy em CKR mới ra nữa.
Xin hứa và xin thề. Loại này hnay mới đc biết và nghe tới. Ko biết nghe ra sao
P/s: em có quê mùa thì mấy chú chém nhẹ thôi nhé 😁
@Zil87 Con hàng này hot lắm bạn tuy nhiên các dòng full size thì khá kén amp khó mà kéo tới nếu không có loại phù hợp mà 1 cái amp giá cũng ngang cái tai nên hơi chát nhưng là sự lựa chọn tuyệt với cho audiophile ở dải Mid. Nếu nói Senn là đại diện tiêu biểu cho Châu Au thì đại diện tương xứng cả về tuổi tác lẫn chất lượng của châu Á về Head phone là ATH.
Trước nay do chưa có nhà phân phối nên giá ATH về VN chủ yếu theo đường xách tay hay mua Amazon kẹp nách mang về tuy nhiên giá cả thường khá cao khi so với giá của Amazon.jp. Bên Japan thì giá mềm hơn khỏang 20-30$ cho những dòng in ear và con có thể cao hơn cho full size nhưng mình không dám chơi fullsize con này nên chưa tìm hiểu kĩ.
@Zil87 tai nghe nổi tiếng đấy bạn. ở Songlong Media có 4 mẫu chính hãng đều thuộc loại vừa tiền
@Zil87 Nhà quê mới lên gg ATH-M50 đi bạn.
Mua ở đâu vậy Bác kéo về cho zen 4 coi !!
Cuối cùng cũng có mặt tại VN. Dự là kì này đồng Yên mà giảm giá thì hot hòn họt !
Ủa nhà phân phối này có web riêng ko ? Cái bảng giá nhỏ xíu nhìn ko ra hình in ear luôn . Nếu có admin cho mình link của npp này nhe ?
idoaudio
TÍCH CỰC
10 năm
Dòng AD huyền thoại thì chả thấy đâu?
Tuyệt
Thấy Nocs, Sony, Akg tưởng đủ xài rồi chứ, còn dòng này 3kshop có thấy bán nhưng chưa thử
@killed Tai nghe có bao giờ là đủ, làm gì có 2 con tai nào âm giống nhau đâu 😁

P/s: không thấy mấy con cup gỗ nhỉ.
vãi cả giá m50x ;))
đang sài 2 em này thấy khá ổn

ducaling
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ATH M50 là dòng được nhiều người đánh giá tai hay nhất trong dòng dưới $200 đó (tất nhiên mỗi người ý kiến khác nhau). Con này không kén amp, không dùng amp cũng vẫn được. Tai kín, có nhược điểm đeo hơi lâu thì bị đau nhưng chắc tuỳ do đầu từng người. Bass vừa khoẻ, không bị quá lố.

Bonus ảnh con tai của mình
leduy7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducaling Mình đang xài con này luôn nè bác, nghe rất hay, hehe, bản của bác là bản anniversery huh?
ducaling
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leduy7 không bản mình bản thường, mua phải 3 năm trước là ít vì nhớ hồi đấy còn chưa ra Nokia N9
@ducaling ath-m50 xài cũng ok, ko thể xài lâu vì sẽ gây khó chịu, còn nói tốt nhất trong tầm giá $200 thì ko có, m50x ngon hơn, ngoài ra còn có sony ma900, akg k612 pro hay dt990 pro, với mình headphone phải xài amp và dac thì mới hay được, cho dù headphone đó có thể ko cần amp
Không có huyền thoại AD700, AD900x , AD1000 và đặc biệt là AD2000x, chả hiểu bán cái gì không biết nữa.
Mới vào thị trường,mình nghĩ tung dòng AD to tiền quá không nên,chắc hoọ sợ vậy nên chưa đưa vào vội,sau kiểu gì chẳng có 😁 dòng AD nghe hay cơ mà mid ảo ảo,kiểu luyến láy quá 😆
tidus1410
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ mãi cuối cùng em nó đã tới vn :3

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Giá khá tốt cho dân ta. Mà cái tai nghe 320k là cái nào nhỉ? o_O
@SoGetSu Chả hiểu có tham khảo gì ko mà kêu giá tốt cho dân ta, đắt lòi cả mắt ra đấy thím à. M50x (nói chung là cả dòng m50 chất âm như nhau khác nhau ở cái vụ dây nhợ thôi) giá amazon có 170$ thôi, còn m50 hoàn toàn có thể mua đc với giá tầm 100$ . Về VN bán 5tr5 mà kêu là giá tốt @@ Đã gọi là phân phối chính hãng mà giá như như mua đứt về bán lại. Giá tai nghe nhiều hãng khác phân phối ở vn cũng same same amazon thôi.
Chưa kể nó chỉ đưa mấy dòng dành cho amater, giới trẻ hoặc thể thao thôi, còn những dòng làm nên tên tuổi của ATH, dòng dành cho Audiophile thì chả thấy đâu. Bọn nhật đúng khinh vn thật.
@tienduy12345 Mình đâu có rãnh đâu mà so chi tiết như vậy. Mình chỉ so với tầm giá tai nghe mấy hãng đang bán tại VN. Nếu bạn so với amazon thì mấy tai nghe Bose đang bán ở VN giá tốt hơn bên Mỹ đó. Còn giá cả thì tùy theo cung cầu thị trường và chiến lược từng hãng.
@SoGetSu Rõ ràng là bạn đang chống chế thôi, ý bạn là giá rẻ so với mấy hãng khác chứ gì, vậy thì càng chứng tỏ bạn sai, tai nghe giá rẻ chất lượng tốt ở VN ko hề thiếu, vô cùng đa dạng từ thương hiệu tới mức giá nha, chẳng qua bạn ko biết mà thôi. Mình nghĩ chắc bạn chỉ tham khảo duy nhất site svhouse rồi cho rằng ở VN chỉ có bấy nhiêu đó thôi chứ gì. Thử 3kshop, xuân vũ media xem, đừng nói là thiếu, bạn muốn rẻ cỡ nào cũng có.
ductrung_vu
ĐẠI BÀNG
10 năm
căng that, không có trang wed marketing sản phẩm, thì làm sao mà xem trời ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019