[AURORA 5.02 - ELORA 02/11]U8800 IDEOS X5 Toàn tập (Rom, Root, Soft and more...)

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi giamsatvien, 2/10/11.

1. sonluyen

sonluyen Thành viên

takken
    takken,songoku (vip)..........đua xe gà giải trí :))
    down giả lập về chơi samurai 4 cũng víp
    mới chạy rom cm7 mới của fomumber gi đó >_<
    nói chung vip.hehe

2. lemonade747

lemonade747 Thành viên

Rom đó mới test hum wa, hình như bị lỗi cảm biến, ko xoay đc màn hình, la bàn ko hoạt động, gọi điện che cảm biến ko tắt màn hình, nói chung cái gì liên wan cảm biến là ko hoạt động. Bạn test thử xem có đúng ko, tại mình thấy thế bực wá về lại miui, cm7 tốt chứ bộ :(:(:(

★Sent From My U8800★

3. Thuongbl

Thuongbl Thành viên

Rom samurai 4 của hệ máy nào vậy bạn?

4. lemonade747

lemonade747 Thành viên

Chắn chắn neogeo rồi

★Sent From My U8800★

5. hunghihi

hunghihi Thành viên

Mọi người chuyển qua room khác rồi àh. Mình thấy aurora ổn mà...hi

6. vanhoa188

vanhoa188 Thành viên

kì nhỉ,máy mình aurora 5 up 16,cũng set phím seach thành power,dùng để tắt màn hình cho tiện,thấy phím home sài bt muh,! hôm bữa cũng thấy update Adobe flash trên gplay!
    Máy mình chỉ bị cái lỗi là khi để lâu bấm kết nối 3g thì cái biểu tượng kết nối ko sáng,hoặc sáng mà ko kết nối,phải chuyển sang 2g rùi về lại 3g thì mới bt lại dc,có ai bị tình trạng trên ko nhì? Hồi cài aurora 4.1,elola cũng đều bị như thế,lúc cài aurora 5 sài dc gần 1 tuần ko bị hiện tượng trên,tưởng ngon rùi ai dè jo lại bị,hix

7. sonluyen

sonluyen Thành viên

uhm,neogeo :D
    sammurai 4 hồi xưa đó :D
    giả lập mame chơi cũng được lun nhưng xài giả lập của bạn gì đó bên box game,có 4 nút ak,chơi bộ đội,fighter 97, fighter 98, samurai 4 .... đã.toàn game thùng chiến hồi đó >_<
    nhất là samurai 4, với fighter cảm giác hồi xưa ra wán điện tử thẻ ngồi cà kê :))

8. sonluyen

sonluyen Thành viên

uhm,cm7 tốt,mà mình chưa kịp test , hôm qua giờ toàn game mà ..... sáng dậy thấy có cái cm7v1 vip quá,quá choỳ mod ==" hic, down về chuẩn bị cài vào recovery wipe data luôn,cái nhìn lại thấy nó kenel .32 =="
    vậy là mất hết,nản,mà nghe bạn nói nhìu lỗi quá nên thôi lun :D,giờ aurora :p

9. sonluyen

sonluyen Thành viên

dự là hôm nay tự nhiên nhớ cm10 cái la liếm qua bên bọn tàu khựa thì thấy có người đang làm cái cm10 lại.hehe

10. lemonade747

lemonade747 Thành viên

Đợi đi, sáng mai thằng ezet cho ra bản rom mới của .35 kernel, rom này thuộc CyanogenMod tập hợp tất cả những ưu điểm của android 2.2, 2.3, 4.0 và 4.1 (ko có project butter nhé ;) ), nói chung quảng cáo vl lắm, đợi mai xem thế nào, ko đúng bố mày lên ném đá :D:D:D haha

★Sent From My U8800★

11. sonluyen

sonluyen Thành viên

good job :D haha

dark_face_lifeThuongbl thích nội dung này.
  12. chaydamtieu

chaydamtieu Thành viên

Các pro ơi có ai biết chỗ nào thay cảm ứng U8800 không vậy? ở TP.HCM

13. dongnai.tn

dongnai.tn Thành viên

Tình hình là mình không dùng x5 nửa nên muốn bán lại,máy mua tgdd,thẻ 16gb,dán keo từ lúc mua về mặt trước,sau viền điều còn rất mới,chỉ có 1 vết ở sau nap hòi tháng trước đi dán lại keo thằng chủ tiệm nó làm lưỡi lam trúng nhưng củng không ảnh hưởng gì nhiều,mình toàn đi làm củng iít khi sài nhiều nên pin còn tốt 3ngài hơn mới sạc 1 lần cuối,phụ kiện đầy đủ riêng tai nge là của sony trị giá 36000vnd,mình ở nhơn trạch,Đồng Nai anh,em ai quan tân pm mình nhe,giá thì anh,e cứ trả thoải mái nhưng trên 1,5 triệu nha,chứ dưới thì đễ tủ còn hơn,cảm ơn!

14. sonluyen

sonluyen Thành viên

q
    q5 nha bạn
    hình như google là có liền

15. lemonade747

lemonade747 Thành viên

Mua hàng tàu thì chấp nhận khi bán lại sẽ rất khó khăn, hồi mình mua cũng đã tính kỹ rồi, mua dễ bán khó, mình nghĩ nếu bạn bán đc thì tốt rồi, còn ko bán đc thì đem để lại cho anh chị em gì đó mình thấy hay hơn, x5 ko phải là wá yếu, mình thấy nó là con đc ưu ái khá nhiều so vs những con tàu khác rồi, có những con giờ còn lạch bà lạch bạch chưa lên đc ics kìa, rồi lỗi tùm lum cũng ko biết hỏi ai vì ít người dùng, như con jiayu g2 và jiayu g3 nhìn thì đã thật quảng cáo rầm rộ nhưng phản hồi từ những người đã xài thì "chỉ đc cái dáng đẹp", topic hỗ trợ chỉ vỏn vẹn 1 topic với vài ba page hỏi đáp, nhiều lúc nghĩ rất chán. Mình thấy nếu x5 này đc ban tặng wả pin 2k5 của lenovo thì phải nói là hoàn hảo :):):) lõi kép màn to gpu khủng để làm chi khi pin ko wá 2000mah? Nói nhiều vậy thôi chứ chúc bạn mau bán đc em nó để rước em khác về hen :D:D:D bạn vô topic rao bán ấy, nhanh hơn

★Sent From My U8800★

hunghihi thích nội dung này.
  16. sonluyen

sonluyen Thành viên

máy bạn còn bảo hành không ???
    còn bảo hành trên 7 tháng mình mua 2tr :D

17. lemonade747

lemonade747 Thành viên

Mua chi lắm thế :D:D:D nếu bạn dongnai.tn rao sớm hơn 1 tuần thì mình mua rồi, 1tr9 :D:D:D mua cho đứa anh cũng khoái x5

★Sent From My U8800★

18. sonluyen

sonluyen Thành viên

mua cho ông anh, xài x10i mà nhìn con của mình miết rồi hỏi hoài :D

19. hunghihi

hunghihi Thành viên

Nếu xài thấy tốt thì pm cho ae trải nghiệm nha.hihi

20. lemonade747

lemonade747 Thành viên

Ezet đã cho ra lò rom CyanV1 kernel .35, anh em ai có nhã hứng test thì test, hay để mình chuột bạch rồi lên báo cáo cái nhỉ, sonluyen test chung lun cho vui :D:D:D

★Sent From My U8800★