Ba lần hư liên tục, có một sự xui xẻo nặng hay là... ?

bkv215
27/7/2014 16:43Phản hồi: 29
Ba lần hư liên tục, có một sự xui xẻo nặng hay là... ?
Đầu tiên là mình có con IP 4s lock của AU, nó bị "không nhận sim" và mình có lên tinh tế + heaveniphone để tìm hiểu xem có tiệm sửa dt nào ở HCM uy tín và giá hợp lý không (không chặt chém). Sau khi tìm hiểu và được một số bạn giới thiệu mình đã đến "nơi đây" để sửa, lúc ngồi chờ thì thấy khách cũng đông và hỏi 2 bạn ngồi bên cạnh cũng nói là lên trên mạng tìm hiểu và biết đến "nơi đây" nên rất yên tâm.

Sau khi sửa xong lỗi "IC Sim", mình dành khoảng 30p để test nói chung rất là OK, nhưng xui 1 cái là wifi bên này đang bị hư nên chập chờn. Về nhà thì phát hiện nó cũng vẫn chập chờn dù mạng ở nhà rất OK, down app trên appstore không được, lên mạng xem thì nhiều bạn cũng bị vậy -> chắc ko sao :p. 2 tuần sau, mình ra quán cafe và đến nhà bạn thì không bắt wifi được, lên mạng tìm hiểu thì các bạn nói có thể do hư IC sim. Nghĩ, cửa hàng này uy tín và đông khách thế này chắc là không "ấy" đâu.

Đem qua sửa lỗi "IC Wifi", cũng trình bày là sau khi sửa lỗi "IC Sim" thì bị lỗi này, kỹ thuật kiểm tra và bảo hư IC wifi, nguyên nhân có thể là lên ios 7.1 (máy mình xài ios 7.1 trước khi sửa IC sim). À trên mạng cũng có nói zụ này, chắc mình xui 😔(. Nhờ up lên ios 7.1.2 (lúc đó vừa ra ios 7.1.2 mà ko biết sao kt bên đó lại up lên 7.1.1 @@, thôi kệ ). Chiều về, loa trong ko nghe được.

Đem lên thắc mắc (và có hơi khó chịu :p) thì được giải đáp là bị bụi loa trong -> vệ sinh miễn phí.

Hơn 2 tuần sau, loa trong tịt luôn :mad:. Lên thì được bảo là dây loa trong bị đứt (tại sao lúc vệ sinh không báo ?) -> Bắt đầu nghi ngờ.

Mình xài IP vì nó đẹp và nhất là bền, mình dùng con IP 3GS từ năm 2009 đến đầu 2014 mà không hề bị bất kỳ 1 lỗi phần cứng gì, chỉ bị lờn nút home 1 lần và đi vệ sinh thôi.
Con 4s này là bà chị đi công tác bên Nhật mua về cho, đảm bảo zin, không hiểu sao bị lỗi liên tục.

Theo các bạn thì có trường hợp nào xảy ra lỗi liên tục thế này không ? Mình muốn được xác nhận là do mình Xui hay do mình Ngu.
Cảm ơn
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ip4s hay lỗi về công suất sóng, lỗi wifi. Nên khi bạn đi sửa bệnh này thì ít nhiều cũng liên quan đến bệnh khác. Nó đã yếu sẳn và đến lúc nó bột phát.
Còn chuyện tháo ra hư loa trong là do cửa hàng ko cẩn thận làm hư rồi.
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chốt với các bạn thấy dài lười đọc là :
Máy mình bị hư, Mỗi lần sửa là bị 1 bệnh mới (được 3 cái sổ bh rồi).
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm ơn bạn thachnhattrung, chưa lên tv chính thức nên ko bấm like được 😁
@bkv215 Ko sao đâu, ý kiến cá nhân mình là thế thôi.
P/S: Bạn xoá thông tin cửa hàng nhưng giấy bảo hành in logo khá rõ. Dân trong ngành chắc họ biết đc ở đâu liền.
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm
hix, bạn nhắc mình mới để ý, nhưng xóa logo chìm như thế thì cái tờ giấy còn ra cái j nữa @@
@bkv215 Hì, thế là đã đủ tế nhị rùi bạn. Ko sao đâu, đâu phải ai cũng biết.
@thachnhattrung tui ko biết nè bác😁
@neko1983 Nói chơi hay nói giỡn vậy?
Ở SG và là mem Tinhte mà ko biết à?
@thachnhattrung nói thiệt chứ ko chơi,ko giỡn,bác gài tui hoài😁
Kết hợp cả hên lẫn xui
Mấy bệnh trên ip4s như của bạn thì bị nhiều lắm ko tránh hết đc xui lừ cửa hàng sửa chưa ko đc coi tận mắt thợ làm nên bây giờ cũng khó đổ vạ cho họ đc
Đen cho bạn mà cửa hàng làm ăn cũng đểu . sửa cho ngta sau mỗi lần về lại hỏng 1 c. 😔
@princessautumn Nên nhiều lúc thợ tay nghề non mà ko làm trước mặt khách mệt lắm chưa kể nhiều chỗ còn luộc đồ nữa
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con bé tiếp tân nói anh M sửa máy cho anh là người giỏi nhất chuyên về ic rồi đó anh 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
theo mình nghĩ nên đem qua singapore sửa cho chắc mắc hơn tí nhưng đảm bảo
@vphuc161 Qua đó ai sửa cho bác?😁
@neko1983 Tập đoàn Vphuc161 sửa.
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@thachnhattrung ủa sao biết hay vậy
@thachnhattrung bác lại ghẹo,bác đó ngứa nghề là mệt ah nha😁
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
kiện lên hội bảo vệ người tiêu dùng đi thà tốn tiền kiện còn hơn máy mình bị hư
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chém kinh quá 😆. Qua sing được thì mua máy mới cho rồi chứ sửa làm j =))

Sent from my iTáo using Tinhte.vn
Pháo nổ kinh quá
hôm rồi mình mới sửa ip5 ở đây xong, bảo là thay IC nguồn, mình test tại chỗ thì thấy 1 điều khác là cảm ứng ko mượt hoàn hảo như trước nữa, kiểu như hay bị khựng rất nhẹ, nhưng thôi tặc lưỡi cho qua. về nhà cắm máy vào iTunes thì bảo không đồng bộ hóa đc, không backup dữ liệu đc luôn
haizz 😔
dashboard
TÍCH CỰC
10 năm
iPhone gì mà lỗi tùm lum vậy?
Muốn hỏi thì tag chủ tiệm vào.
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung chủ tiệm ko sửa máy này và chắc cũng hok biết máy này luôn, tag vô rồi nói vài câu dân ngoài nghề cũng chẳng biết đúng sai
@bkv215 Dù sao trên này còn có mấy ae trong nghề khác, đúng sai sẽ rõ ngay.
Cứ tag vào đối chất.
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm thấy bất an
Lúc nãy nghe dt alo 1 tieng tự nhiên loa trong tịt
Người ta gọi lại thi lại nghe được.

Sent from my iTáo using Tinhte.vn
quá tam ba bận thím ơi iphone 6 đang chờ thím kìa
gửi bằng tapatalk
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm
hôm nay vừa đi bảo hành cái loa về :v không biết có được "khuyến mãi" bệnh gì thêm không. Nói thật là mình sợ đến chỗ này, hôm qua cái loa nó tịt liên tục mới đi bh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019