Bác nào dùng Dell Vostro 3550 cho e xin driver VGA win 8.1 vs ạ

skyriu
28/3/2014 16:40Phản hồi: 10
Em dùng laptop Dell Vostro 3550 core i5, card rời 6630. em mới lên win 8.1 cho nó, driver e lấy của win 8 trên trang chủ Dell cài vào, mọi thứ đều ổn duy chỉ có cái driver card màn hình là có vấn đề ạ, chơi game trên card rời rất giật và khi rút và cắm sạc bị nhảy màn hình (do chế độ tự chuyển card hoạt động bất ổn)..e đã search và thấy nhiều bạn bị chung vấn đề mà chưa giải quyết đc 😔
Vậy bác nào dùng Dell Vostro 3550 mà đã lên win 8.1 dùng driver card màn hình ổn định thì chỉ cách khắc phục cho e với ạ, hoặc cho e xin file driver mà các bác sử dụng để cài cho win 8.1 ạ 😃
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cài driver vga rời trên trang chủ amd nhé, xóa sạch driver cũ trong máy đi
skyriu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sagittarius1312 Driver trên AMD chưa hỗ trợ thì phải, card của e là 6630 search nó chẳng ra cái gì 😔
@skyriu: hãy thử lúc cài drive vga của win 8 trên 8.1 chọn properties -> compatibility -> win 8 xem. Tại sao khi chạy game không chọn luôn chạy với vga đi mà chờ nó auto chi vậy??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
skyriu
ĐẠI BÀNG
10 năm
e có chọn luôn chạy vs VGA rời khi chơi game đấy chứ bác, còn khi ko chơi game thì e để về chế độ tự chuyển 😃 để e thử cách của bác xem sao ạ 😁
http://support.amd.com/en-us/download
vô đây
phần step 1 chọn Notebook Graphics
Step 2 chọn Radeon HD Series
Step 3 chọn Radeon HD 6xxxM Series
Step 4 chọn hệ điều hành đang dùng (8.1 64bit hay 8.1 32 bit) sau đó chọn Display result
Kéo xuống ở dưới có chữ Latest Beta Release Notes nhấn vào tải về

Mình cũng vostro 3550 win 8.1 cài driver intel của win 8 rồi cài thêm cái lastest driver vga ở trên xài chơi dota 2 cũng ổn.
@blackcatx13x sao bác không post link lên, step 1,2.. Cho mất thời gian
skyriu
ĐẠI BÀNG
10 năm
e đang thử làm, chắc là thành công thôi, cảm ơn các bác tư vấn nhiệt tình 😁
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@skyriu bạn giải quyết được vấn đề chưa? mình đã nghiên cứu và tìm hiểu 1 tgian lâu r mà ko giải quyết đc, máy k nhận cảrd, rất yếu, ko thể chơi bất cứ game gì, lag kinh khủng 😔. bạn làm đc thì chỉ mình với nha, cũng đag xài máy vs win y chang bạn đây
Cùng chung số phận
có ai xài 3550 mà bị mất wifi như em không ạ ?
đang chạy win 8.1 h khong biết làm sao 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019