Bác nào dùng dòng Elitebook của HP thì vào đây thảo luận nha....!

thanhtrungxm
2/2/2010 3:47Phản hồi: 1.031
Tình hình là em muồn mua con Hp elitebook 6930p>> Bác nào có nhiều kinh nghiệm về dòng máy elitebook này thì chỉ cho em biết nhé....
1.031 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủng hộ bạn ! mình dùng HP elitebook 8530p thấy chạy vù vù à . ( cái quạt gió chạy tít quá trời )
em mới dùng 8530W, thấy cũng tốt nhưng có điều nghe nhạc thì thấy loa có tiếng lẹt xẹt.... chơi game thì không thấy. có bác nào bị như em ko? ah em dùng hang Ref.
Cái HP 6930p là dòng tương đối cao cấp của HP đấy. Tôi đang dùng 1 con, cấu hình tốt ( T9600, ATI3450, 4GB ram, HDD 320GB 7200rpm). Nhìn chung:
Mạnh: Máy cứng cáp, dễ nhìn. Cấu hình mạnh, chạy photoshop ngon lành. Chạy êm, mát, pin tốt, trọng lượng nhẹ. HDD Seagate chuẩn, truy cập nhanh.
Yếu: Dãy đèn led phía trên bàn phím không hay ( sáng quá). Ram DDR2, không được như ý. Ổ DVD không bằng dòng máy cũ ( ồn hơn).
Bề ngoài nhìn tương tự NC6220 cũ, nếu màu sơn giống nhau thì không phân biệt được ( tức là HP chỉ cải tiến bên trong, bân ngoài giữ nguyên, có thể do điểm mạnh của dòng bussiness NC)
So sánh với các dòng khác: Không rõ ( vì tôi chỉ toàn xài HP bussiness). Anh em nào có thêm ý kiến nữa không?
dòng này mjh kết nhất cái card ATI game sướng lắm
Mình thấy bên Thế Kỹ bán HP Elitebook 6930p, chip VGA onboard có xài đồ họa tốt không nhỉ? Mình đang dự định mua 1 con mà còn đắn đo. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với. Cám ơn
Máy HP Elitebook chạy tốt. Cảm nhận của mình như trên là chính xác đấy.
Tôi mua máy 6930p ở NMSlaptop, giá phải chăng, hàng nguyên thùng. Chế độ bảo hành trên cả tuyệt vời. Lúc mua máy ( cuối tháng 1) OS là Win vista bussiness, nên hết thời gian free upgrade lên win 7 professional. Sau đó 1 tuần ( do tôi vào vọc mấy phần mềm linh tinh), nó chạy không ổn, NMS laptop cho kỹ thuật viên đến tận nhà phục hồi lại. Mới đây bên NMSlaptop thông báo đến lấy DVD win7 Pro OEM, DVD driver kèm theo. Về cài lại win, office, antivirus... đến giờ chạy ngon lành. ( NMSlaptop báo nếu cài đặt gặp trục trặc, cứ đưa máy đến họ cài đặt free hoàn toàn, nhưng mình nghĩ tự làm vẫn có cái sướng của nó).
Không rõ giá của các cửa hàng khác hiện nay ra sao, nhưng tôi thấy chỗ NMSlaptop rẻ nhất tại thời điểm tôi mua: Máy cấu hình VGA card rời, giá bằng với các chỗ khác VGA onboard. Chế độ "hậu mãi / bảo hành" tuyệt vời ( cái này quan trọng thứ nhì, sau giá bán).
Các bạn có thể vào http://nmslaptop.com/Stores/ProductDetail.aspx?ProductID=892 ( tôi không rõ cách insert link, nên copy nguyên cái tên web vào luôn vậy, các bạn thông cảm) ( chỗ góc Cộng Hòa với Bình Giã, phường 13, Tân Bình, tôi không nhớ số nhà)
Vài dòng đóng góp cùng các bạn.
các bác giúp em cái với . Em dùng 8530p , vừa cài win 7 xong nhưng cài xong không dùng được vân tay . mặc dù đã cài "hp protect Tools Security manager ". mong các bắc giúp sớm em . Thank
Tôi dùng 2530p nhỏ nhẹ, rất cứng cáp xài cả ngày vẫn mát, bây giờ cũng chỉ nghiện dòng máy này ngoài ra chắc không thích dòng nào nữa
Xin lỗi mình muốn tìm mua con HP EliteBook 2740p màn cảm ứng đa chạm mà khó quá, các bạn biết ở đâu bán các dòng elitebook này không ạ ....?
dòng này bắt đầu có khả năng nhập được về rồi nhưng giá đang cao quá bác ạ. tầm ít nhất phải 1.800USD cơ, bác có thể xem em Dell XT2 cũng hay lắm, cấu hình cũng khá mạnh
anzure
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dòng này dùng rất tốt, nên mua. Máy pin khá lâu, máy mình là 2530, được 4h30' với win 7.
Máy cứng cáp, vỏ không bị bon tróc gì cả.
anzure
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dòng này dùng rất tốt, nên mua. Máy pin khá lâu, máy mình là 2530, được 4h30' với win 7.
Máy cứng cáp, vỏ không bị bong tróc gì cả.
Chắc do tùy chỉnh gì đó thôi. Từ dòng này trở đi HP nó ko chú trọng vào loa như các dòng trước đấy nữa, dòng trước kia như nw8240 nghe nhạc vô địch vì loa nó là JBL, chắc HP nó nghĩ dòng này chủ yếu xài cho công việc nên nó bớt tính năng này đi

tương đối cao cấp là sao bác, nó là dòng cao cấp nhất của HP, đến dòng envy là dòng nó xếp vào premium- thượng hạng mà cũng chỉ bh 1 năm mà. với lại envy hình như mỏng quá nên chạy thấy nóng lắm

dòng này nó là vỏ nhôm chống ôxi hóa chứ ko phải mạ như những dòng khác nên nó chống xước rất tốt, mấy dòng mạ như dv pavillion dùng 1 thời gian tróc hết. dòng này nó cải tiến nhiều đấy, đơn giản như cái nắp màn hình của nó gia cố thêm 2 lớp nữa bao gồm cả 1 lớp hợp kim pha card bon cấu trúc tổ ong (dòng nc đời trước chỉ có mỗi lớp kim loại ở trên thôi)

nếu xài văn phòng thì onboard cũng dc bác ạ nhưng thêm tí đồ họa như game hay photoshop thì nên xài card rời chạy tít hơn, ngoài ra nên chọn dòng màn hình phân giải cao 1440x900 nhìn nét hơn khá nhiều so với màn 1280x800 đấy

windows 7 đã hỗ trợ hết driver rồi bác nhé. bác chỉ cần cài cái hp softpaq download manager về cài là nó tự download và cập nhật các driver mới nhất hoàn toàn tự động
nó có phải sơn đâu mà bong tróc hả bác, thử nghiệm nó còn lấy cái bùi nhùi thép chà xát mà ko sao cơ mà

bonnus vài cái ảnh cho bác bác tham khảo

windows 7 em xài dc 4h nhưng xp thì chạy dc 6h-6h30 phút với pin 6 cell (elitebook 2530p)
Lại gặp bác Heroftu rùi, tôi cũng nghiện dòng máy này, tôi dùng 2530p một được mấy tháng mua lúc mới có phải đặt ship từ Mỹ, ông anh thích tôi vừa đem tặng, chờ bác, hoặc ai ship mấy em đời mới 8540w giá rổ tốt tôi sẽ cưới u nó. Một thời gian thấy mình cũng ít phải mang đi nên chuyển sang loại màn hình lớn cho nó hoành tá tràng dòng 8540w có option FHD xem phim cho oách. Tôi cũng hay lang thang ra các hàng Laptop nhưng khi sờ vào những máy bán tại các cửa hàng thì buồn và buồn hẳn do mình đã dùng Elitebook

ÔI SỰ CHỜ ĐỢI "hấp háy, háo hức, hì hục, nhưng không Hối hận"
8540w hoặc ko thì 8440w xài cho dễ di chuyển cũng ngon bác ạ. em thì khoái 2740p mà nó vẫn chưa ra
@heroftu anh cho em hỏi em dùng HP elelitebôk 8440p thấy ở trên hàng cảm ứng có biểu tượng email, trình duyệt, làm sao để dùng ạ
Tôi thì thích 8540w hơn vì nó bàn phím số màu nòng súng màn mình có lựa chọn FHD tỷ lệ 16:9 có cả lựa chọn Dream color xem fim chắt tuyệt đây, pin 8cell thời lượng thấy trên một số trang được 6.5h, con Elitebook 8740w vừa có trên trang HP thì vẫn giữ tỷ lệ màn hình cũ 16:10. Khoái dòng này vì không bị "Nóng trong người" nên không phải dùng đến các giải pháp như Trà Doct Thanh vì thấy bên Voz anh em nào cũng sợ Nóng trong người
Gửi heroftu

Này bác heroftu, tôi muốn mua một con chỗ bác nhưng HDD nhỏ quá bên đáy có HDD 250 chứ, giá cũng hơi cao tôi xem niêm yết trên web ( E 6930p ) mà không có HDMI hả bác ?
Bác xem thế nào rồi tư vấn cho tôi nhé
Yahoo:Tranppr
P/s bên bác có bán hàng vào thứ bảy. CN không ?
Hàng có phụ kiện gì đi kèm đấy bác ?
Trả lời sớm nhé !
TKs !
Mình đang tìm mua máy HP Elitebook 6910p mới, bạn nào biết chổ nào bán uy tín giới thiệu giúp. Mình ở Đồng Nai. Cám ơn.
6910p chưa gọi là elitebook đâu bác. ở đồng nai bác có thể bảo bác nguyễpn phan ship hàng vào luôn cho nhanh.
cầu hình chip T và màn hình phân giải cao như thế giá ko cao đâu bác ạ. thứ 7 có bán còn chủ nhật thì bác call trước cho chắc, hdd thì bác có thể nâng cấp lên 250gb hoặc 320gb, 500gb em đều có sẵn cả, toàn loại hdd tốc độ cao có cảm biến chống xốc.
phụ kiện bên trong hộp thi bên em có nhiều nhất vì có cả f2 bộ đĩa windows xp và vista kèm đĩa driver bản quyền hết
ngoài ra tặng them cặp chống xốc bác ạ, hdmi thì dòng này hp chưa tích hơp bác ạ
đợt này em quản lý thêm nhiều mảng nữa nên đi công tác liên tục, bác cần gì cứ call đến số cố định gặp a sơn hoặc a hoàng nhé
" thacptsc: Mình đang tìm mua máy HP Elitebook 6910p mới, bạn nào biết chổ nào bán uy tín giới thiệu giúp. Mình ở Đồng Nai. Cám ơn."
Trên Đồng Nai thì tôi không rõ.
Còn ở Sài gòn thì nhiều. Có thể vào trang web nmslaptop.com xem thử. Tôi cũng mua ở nmslaptop.com, 6930p, T9600, 4GB RAM, VGA HD3450. Giá nhẹ hơn nhiều chỗ khác.
Em đang dùng 6930P chất lượng rất tốt,dùng hoài không thấy cũ.Có điều khi gập máy 2 khóa ghim màn hình không dính lại không biết sữa ở đâu?máy chạy rất mát.Máy em bảo hành toàn cầu 3 năm hàng xách tay không giấy tờ gi khong biết có duoc bảo hành tại HP VN khong nữa.
chắc tại bác lúc đóng chốt toàn ấn 1 tay, muốn khít và ko bị lệch thì khi đóng nắp màn hình phải ấn cả 2 tay vào chỗ 2 khớp màn hình, nếu trường hợp hỏng chốt có thể mang ra bảo hành để thay thế

Thế hệ mới nhất Elitebook 8440p và 8440w đã sắp có hàng về Việt nam để test rồi, xem cái Gun metal và Platinium finished là như thế naòa
a_anh3011
ĐẠI BÀNG
14 năm
"Còn ở Sài gòn thì nhiều. Có thể vào trang web nmslaptop.com xem thử. Tôi cũng mua ở nmslaptop.com, 6930p, T9600, 4GB RAM, VGA HD3450. Giá nhẹ hơn nhiều chỗ khác."
Máy tui cấu hình y chang bác này (nhưng xách tay Mỹ về), khi cài lại win7 ulti 32bit không hiểu sao máy không nhận được thiết bị gì có tên là: "base system device" tui nghi là bluetooth, vì khi cài xong chẳng thấy biểu tượng BLT đâu cả. Bác nào bị hiện tượng trên xin chỉ giáo trao đổi kinh nghiệm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019