Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bác nào dùng dòng Elitebook của HP thì vào đây thảo luận nha....!

thanhtrungxm
2/2/2010 3:47Phản hồi: 1.031
1.031 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn bảo hành nhưng mà vì chưa dùng qua máy này nên ko biết có phải lỗi ko
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế thì việc gì phải ngại mang đi bbaor hành đi. máy mình xài Inventor 2014 render ầm ầm mà chỉ có 60 - 65C ah
Mọi người cho em hỏi:
Em đang dùng con 8460p, sao khi cắm sạc pin vào thì thấy thông báo 99% plugged in, not charging, không thể đầy 100% đc vậy ạ? Như vậy là có bị lỗi không ạ? Ngày trước thì vẫn 100% bình thường.
Thanks so much!
sutrator123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dattin93 .
100% full charging chứ gi. không sao đâu, tốt là đàng khác,máy tự ngắt chế độ sạc pin và dùng trực tiếp, mày dùng lâu thì tất nhiên là pin sẽ Chai dần theo năm tháng. Bạn có thẻ lên trực tiếp trang chủ HP tải toot HP Battery Check để kiểm tra tình trạng pin, cùng còn nhiều phần mềm khác để ktra. bạn nện sạc xả Pin mỗi tháng 1 lần, cách sạc xả pin thì cò nhiều bạn chỉ rồi.😃 . Có bạn lại kêu trời khi máy báo 100% full charging đó bạn. Cái vấn dề này có rất nhiêu pro hỏi nhỉ.😁
Đây có phải lỗi pin hay chế độ chống chai pin vậy mọi người??? ;)
các bác cho em hỏi 8530w lắp thêm HDD đc không? vì nghe loáng thoáng thấy có người nói là có thể lắp qua ổ DVD gì đó. còn nếu up RAM thì nên chọn RAM thế nào( của em chỉ 2gb) có khó tìm không, đắt không? thank tất cả ai reply và đọc bài này!
sutrator123
ĐẠI BÀNG
11 năm
😃
. Lắp thêm HDD được nha bạn, bạn mua 1 cái Candy bay cho HDD lắp vào khay DVD kết nối sata 2 nha, tốc độ nhanh như khay HDD. còn khay HDD thì bạn có thề gắn vào 1 SSD hay 1 HDD loại 7200RPM nha cải thiện tốc đáng kể, còn Ram thì nâng cấp rất dễ, bạn dung CPU Z kiểm tra xem có mấy khe cắm Ram(slot), dòng W thì từ 2 khe trở lên nha nâng cấp vô tư còn máy hỗ trợ Ram tối đa bao nhiêu bạn lên Trang chủ HP or xem thong tin con CPU của bạn là biết, thường là 16gb. Bạn nâng cấp ram thì cùng hang, cùng bus cùng,c cung dung lượng là tốt nhất. Nếu bạn ở SG thì qua mình vì mình đang dư 1 thanh 2gb Samsung bus 1333 . chỉ 300k có fix nếu bạn là SV.😃
@sutrator123 thnak bạn đã rep , bạn có thể cho mình hỏi thêm là con 8530w độ phân giải của màn hình thường là bao nhiêu: 1680x1050 hay 1900x120 hay chỉ có một loại duy nhất, nếu đang là 1680x 1050 nâng lên Full HD thì hết bao nhiêu hả anh. máy hiện đang cài win7 pro có nên cài win8 không ? máy ram chỉ có 2 gb, nên 64bit hay 32 thôi hả anh?
cho mình hỏi laptop 8440p có gắn thêm card rời được không??
N_K_T
ĐẠI BÀNG
11 năm
@killer1992 Máy đã như vậy rồi thì k lắp đc card rời b nhé
e mới mua 1 lap hp elitebook 8530w, máy cũ chip core 2 duo t9440, ram 2, nvidia 512. máy chạy thấy rất nóng, quạt chip k thấy quay dù đã chạy hết 2g ram. không hiểu e nó bị lỗi j, mọi ng tư vấn giúp nha. E mới dùng dòng này nên còn gà mong các bác thông cảm ^ ^.
@tuankhiem_ntk bạn mua lâu chưa? nếu trong vòng 7 ngày thì mang ra cửa hàng đổi ngay đi. vì dòng này lâu rồi, già rồi. tuy bền nhưng cũng có cái hay bị nọn bị kia. mình mới mua nhưng không có bị gì. của bạn còn bảo hành 3 tháng cơ mà.
em đang dùng elitebook 2760p với wwan là hp hs2340, e muốn tim phần mềm quản lý sim để kiểm tra tài khoản và nghe gọi (nếu có thể được) mà google mãi kg ra. Bác nào có hoặc biết dùng cái pm nào để làm đc việc này thì chỉ em với nào, thanks!!!!!!!!
N_K_T
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nico78
các bác cho em hỏi xíu nhá. Tình hình là em có 1 con 2540p chạy core i5 M560 giờ em muốn đổi con core i7 , liệu có cùng socket để mình thay hok ạ. với 1 cái nữa là máy em lúc build ko có DVD giờ em muốn gắng thêm thì cần những gì vì e hơi bị cần cái DVD.Mong các bác hướng dẫn giúp em
@ Sutrato123 ơi cho em hỏi chút ram của em đây :
h em mua ram thì cần lưu ý những số gì vd DDR2 PC6400 còn số bus ? e chẳng biết nữa vì em có bài học đắt giâ trước đây khi cắm thêm cây ram mà tèo máy đấy.
N_K_T
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tolian_hoang là buss 800. DDR 2 tức là double data rate (2 luồng dữ liệu ra vào cùng lúc) 400 *2 = 800.ram xử lý 8 byte trong 1 xung nên 800*8 = 6400
Mấy bác sài elitebook đâu hết roài, hông ai trả lời em à😔
em định mua con HP ELITEBOOK 8560W -LW923AW này để học đồ họa + chơi game mọi nguời đánh giá dùm em về nó được không ạ
đây là thông số của em nó
Microprocessor
Intel Core i5-2540M Processor (2.60 GHz Up to Intel Turbo Boost 3.30 GHz
Microprocessor Cache
3MB
Memory
4GB 1333 MHz DDR3
Video Graphics
NVIDIA Quadro 1000M with 2GB dedicated
Hard Drive
320GB 7200 rpm
Multimedia Drive
DVDRW +/- Double Layer
Integrated
Webcam & Microphone, BlueTooth, Finger Print
Display
15.6-inch LED-backlit HD+ WVA anti-glare (1600 x 900)
Network Card
High Speed
Wireless Connectivity
802.11a/b/g/n
Keyboard
spill-resistant keyboard
Pointing Device
Multi Point
External Ports External monitor Two - (1) DisplayPort, (1) VGA1394a:1, Stereo microphone in: 1, Stereo headphone/line out: 1, Power connector: 1, RJ-11/modem: 1RJ-45/Ethernet: 1, USB 3.0: 2, USB 2.0: 2 (includes one charging port), eSATA/USB 2.0 combo: 1, Docking connector: 1, Secondary battery connector: 1
phải đưa cả giá tiền vào nữa thì đánh giá mới chuẩn bạn ạ. xem chỉ số p/p có ổn không
http://nama.com.vn/vi/spct/id4450/HP-ELITEBOOK-8560W--LW923AW-Mobile-Workstation/
Đây nè, anh em xem dùm mình với. Có khoảng 20 triệu đinh mua laptop để học đồ hoạ với chơi game
N_K_T
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamthaitai mua làm j e này? chip thế hệ thứ 3 kìa. bộ nhớ đệm có 3m. nó là Brand New nên đắt thế đấy. mua xách tay đi. qua voz mà mua
@N_K_T Nhưng cái vụ xách tay thì em mù tịt luôn, cả test máy em cũng đâu biết làm sao dám mua bác?
con này giá thơm, nhưng ko biết hang new hay like new, hay ref, 2and
mình cũng đang thích e này.
con trên (8560w) giá đó mua được rồi. kiểm tra máy thì hên xui thôi. dòng elitebook ít hàng lỗi vì nó là hàng cao cấp dành chodoanh nghiệp mà. mấy cái đáng lưu ý là khi khởi động máy nhấn F10 coi có bị lock bios không, màn hình có bị điểm chết nào không? dùng pm everest, crystaldiskinfor,battery mon kiểm tra. ưu điểm của hàng xt là ít tiền nhưng đc máy ngon, nhược là gặp hàng đểu. nhưng nói lại là hàng này ít đểu hơn, có thể đến laptopgloabal mà coi máy bảy ngày test đổi trả ngay. còn sợ thì chấp nhận mua hàng trung bình mới tinh khỏi lo vì có bh(hàng xt cũng có bh nhé)
Em cài lại XP cho 8440p nhưng ko sao kết nối wifi đc, báo lỗi kết nối suốt. Bác nào chỉ em với. Em đã tải hết driver của HP cung cấp về rồi, chỉ còn mỗi thằng đó chưa đc.
trandinh135
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào cài dual boot win 8 + mac 10.8 cho dòng elitebook chưa. chia sẻ kinh nghiệm em với
Mình mới mua HP EliteBook 8560w (xxx58av), nhưng sao mình thấy khởi động máy hơi chậm, mình lấy đồng hồ bấm giây đo thi được 2.5 phút kể từ khi ấn nút nguồn cho tới khi máy kêu cái tích, còn khi tắt máy mất 52 giây, bạn nào rành về máy này cho mình nhận xét với, nó có chậm quá không?
@Quynhvt09 Bạn uninstall các chương trình và tắt bớt các service ko cần thiết trong windows đi , sẽ chạy nhanh hơn

.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019