Bác nào dùng dòng Elitebook của HP thì vào đây thảo luận nha....!

thanhtrungxm
2/2/2010 3:47Phản hồi: 1.031
1.031 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không hiểu đoạn này lắm:
mình đang ở nc ngoài!
@tolian_hoang Vậy à, tiếc quá đang định liên lạc với bạn để chọn một em HP 😁
kinh nghiệm trọn cũng đơn giản thôi mà bạn, chuẩn bị sẵn một số phần mềm kiểm máy như : AID64, Everest Ultimate, Cristal battery infor...quan trọng coi các linh kiện có bị chap vá bên ngoài vô không? bios có bị khóa không( khi khởi động nhấn phím F10) màn hình có điểm chết không? có bị tối không,. pin có bị chai nhiều không(Wear) chỉ số càng nhỏ càng tốt, HDD cũng vầy.RAM cũng có thể check đc . nói chung từng đó cũng kiếm đc ngon bổ rẻ rồi, với lại hang CBeo' uy tín, anh đó đi làm và buôn bán thêm thôi. nhận đặt hang` là chủ yếu. mà bạn định mua máy ntn đề minh tư vấn cho.
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
Hi các bro, support mình chút với:
EM HP 2530p của mình bị lock bios từ khi mua về, lúc mua thì mình ko check vấn đề này, hnay ngồi buồn cài lại win XP thì ko cài đc phần mềm chạy quét vân tay, nó báo lỗi phải vào Bios chỉnh j đó để active, lúc này mình mới mò vào Bios thì bị lock rồi, bro nào biết cách clear xin chỉ giáo dùm, thanks nhiều.
Note: mua về máy đã có sẵn win7 + fingerprint chạy ngon lành rồi nhé.
Mình ở Sài Gòn, muốn mua HP Elitebook 6930p thì nên mua ở cửa hàng nào cho uy tín nhỉ. Tìm trên mạng toàn thấy 6930p mà HDD 120GB mới 100% bao test (???). Nhu cầu của mình là mua máy cho con em nó học, nó chỉ dùng tới Word, Excel, học tiếng anh và xem phim online nên ko cần tới card rời đâu. Chỉ mong mua dc máy zin nguyên thủy, ngoại hình 96-98% là okie rồi :p Mình có khoảng 5-6tr (Không biết đủ ko nữa :oops:)
jeremini
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e hỏi có cách nào tắt cái đống phím cảm ứng của 6930p đi ko ạ, nó sáng quá nhìn ngứa mắt lắm các bác ạ 😔
@jeremini nhìn nó lạ mắt mà, có mỗi dòng hp loại này có 😁
ko tắt dc đâu, có mỗi đèn numlock với capslock ko dùng thì tắt dc
E muốn mua con elitebook 8530w chip t9550 để chơi fifa online 3, LMHT. Card đồ hoạ Nvidia FX770M và cấu hình trên chạy ổn không ạ. Nhờ các bác tư vấn luôn hộ e đia chỉ mua uy tín ở HN với ạ
@leeyang949 8530 hàng sâu rồi, chip 9550 yếu, game đuội, nhưng vẫn kéo đc, còn được bao lâu ???
chán nhỉ. vậy đành góp lúa mua e khác vậy
@leeyang949 kiếm mấy em đời cao hơn 1 tý cũng dc, xx40, xx60, xx70
duccom89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bác, em vừa lấy 1 em 8540w hôm trước nhưng là secondhand. Em dùng thấy phần đáy rất nóng, bật coretemp thì lên đến 53* (copy dữ liệu từ lap cũ sang). Có bác nào biết nó bị bệnh j không ạ. Hay là do quạt chip bị bụi bẩn ? (quạt vẫn phà phà mà đế máy nóng quá)
@duccom89 ko sao đâu bác. nó copy dữ liệu thì phải nóng chứ
nếu mua ở cửa hàng thì mang đến ngta vệ sinh lại cùng dc. chẳng mất gì, đi lại 1 tý thôi
duccom89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cám ơn bác,em lại cứ lo sợ sao con của mình lại nóng thế.Ngoài vấn đề ấy ra mọi thứ đều tốt, em chưa hiểu chức năng nhận diện dấu vân tay dư lào,bác hướng dẫn cho em phát.
@duccom89 cái này thì em chịu, vì đơn giản máy của em ko có vân tay ;) có thì em cũng ko dùng

muốn xài phải cài driver và kèm phần mềm nữa
p/s: mới qua voz, đã thấy câu hỏi của bác nằm bên đấy rồi 😁
@duccom89 copy dữ liệu thì cũng không nóng thế đâu, coi xem có nhiều bụi bám không, có nhiều chương trình chạy ngầm không(bật task manager coi cpu bao nhiêu %)

còn bảo mật vân tay thì cần:
1- cài chipset driver
2-driver finger
3- tải phần mềm
sau khi tải và cài đặt theo thứ tự trên, khởi động lại máy vào trình bảo mật vừa cài xong mà thiét lập nhé. dùng cũng hay phết, mỗi lần vào Win khỏi nhập mật khẩu, quẹt mỗi ngón tay là vào máy. khuyến cáo chỉ nên cài trên win7 hoặc 8.1 thôi còn 8.0 lỗi không tắt máy được, cân nhắc trước khi dùng nhé.
duccom89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi,sao con 8540w của em duyệt web chơi candy quạt nó cũng kêu vù vù, em đo core temp lên tới 62* hay tại em mua phải con có fan lởm Chơi game con đường tơ lụa low setting quạt kêu to,gió bay cả giấy.. Em nghi ngờ về cái máy trạm chuyên đồ hoạ vãi cả Cùi hơn cả con samsung R439 core i3 trước em dùng, auto silkroad rồi ra chơi dota 2 ầm ầm quạt vẫn phè phè êm ru.
Chán cái thứ 2 là bios đòi pass,bọn bán máy cũng chả dám làm j. Thiệt nà chán quá đy.
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@duccom89 Mình đã unlock biossl pass cho con 2530p rùi, chắc con của bạn cũng thế thui.

Gửi từ Lenovo P770 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@duccom89 chắc vớ phải hàng linh tinh rồi. mang đến cửa hàng bảo vệ sinh lại
cái bios đòi pass thì cùi bắp, trước có bác cũng bị pass bios, mang lên hãng thì bảo phải thay main ;), khắc phục dc chưa thì ko rõ 😁

mà bọn w tản nhiệt tốt mà
duccom89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mabu_210 Bác unlock kiểu j ế mách em zới ;) Em làm cách unlock = cmd nhưng ko thành công.
matranphong : Cái cửa hàng của nó kiêm trung tâm dạy tiếng anh,còn ko có cả phòng cho bọn giáo viên kiêm luôn kĩ thuật ngồi ở phòng tư vấn học viên cơ,mấy ông kĩ thuật như là chỉ biết dùng chứ ko biết sửa,còn hỏi lại em tại sao lại thế nhỉ,em đến lạy luôn. Từ nay em xin chừa ko bao h ham hàng xách tay nữa. Biết vậy em ra cửa hàng múc con asus K55VM còn hơn,bỏ 1 đống tiền tưởng vớ máy ngon ai ngờ rước bực vào người.
@duccom89 sao bác lại tin tưởng cái cửa hàng như vậy mà đi mua hàng secondhand, bao nhiêu chỗ to hoành tráng còn chưa ăn ai chứ bác, nói vậy thôi, thứ nhất vệ sinh máy bôi keo tản nhiệt mới, cài Win xịn vào, bôi dầu cho quạt nữa nhé!
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@duccom89 Bro vào link này đọc bài cuối cùng của mình nhé: http://www.tinhte.vn/index.php?threads/277122/

duccom89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đã thử nhưng ko thành công bác ạ,vào bios vẫn báo sai pass .
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@duccom89 Sau khi làm Bro vào bios bằng pass j? Mình làm phát ăn luôn và ngay. Liệu bro làm chuẩn chưa ?

duccom89
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm nguyên si như hướng dẫn của bác. em vào bios bằng pass là password mà. Trong quá trình làm bác có thấy báo ...try to change password but...not provided ko.
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@duccom89 Thử theo cách này xem sao, mở bằng youtube njes: http://www.google.com.vn/url?sa=t&source=web&cd=2&ved=0CDAQtwIwAQ&url=http://www.youtube.com/watch?v=1LdDxE-zZJA&ei=5a1_UoHEG-ejigffxYCAAw&usg=AFQjCNEKJhWYu6dl9UHZ4t8SrVLG3BQgcQ&sig2=B75J5GQOWhV12n2Jk2INFQ

mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@duccom89 Nhưng bro vào bằng account nào ? Acc Bios hay acc người dùng ?

duccom89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em vừa ấn F10 to setup thì nó đòi mật khẩu bios chứ có biết acc nào đâu ạ.
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@duccom89 Mật khẩu bios thì cũng sẽ có cho acc nào, phần chữ mờ mờ phía trên ý.
Và thử theo cách clip ở trên tháo con chip nhớ bios ra chờ 2 phút rồi lắp lại, chắc đc.

cái chốt khóa lúc gập màn hình xuống của em bị gãy rồi, ko biết có chỗ nào sửa hay mình tự sửa được ko các bác nhỉ, hôm qua vừa rơi một phát từ trên xe xuống nền bê tông, may mà máy ko sao nhưng bị gãy cái chốt, thích nhất cái chốt này mà giờ thấy khó chịu quá:mad:
Các bác cho em hỏi với, Em dùng Elitebook 8470p, em thấy màn hinh hơi nhạt nên vào Graphics Option chỉnh lại nhưng mãi mà không thấy đẹp, mà hình hơi tối. Các bác biết cách chỉnh không chỉ giúp em ạ! Cảm ơn các bác!
@hka2809 Bạn xem tần số quét fresh rate của nó là bao nhiêu. Nếu 40 thì chỉnh lên 60 xem. Màn hình nhạt là đặc trưng của HP Elitebook từ trước đến giờ rồi 😃
Dạ để em coi lại. Có bác nào đã thay màn hình FHD tấm nền IPS cho Elitebook chưa ạ? Em đang tính thay mà không biết máy có hỗ trợ ko nữa?
các bác cho em hỏi elitebook 8470p co mấy loa thế,em mới mua 1 cái mà sao nghe nhạc chỉ thấy phát 1 bên ah
@king92pt hình như chỉ phát 1 bên, máy đời cũ của t cũng thế, chắc thiết kế bên ngoài cho nó đối xứng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019