Bác nào giúp tắt chữ R trên cột sóng với

langtu1980
17/4/2014 3:27Phản hồi: 14
Bác nào giúp tắt chữ R trên cột sóng với
máy mình là dòng Alpha docomo s3 sc-03e nhé, mình đã tắt các kiểu nhưng nó vẫn hiện chữ R (roaming gì gì đó) nhìn khó chịu, mà không biết có tốn pin không. Bác nào biết tắt xin chỉ giúp ạ..thanks all
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vấn đề muôn thuở :v chỉ có rom cook mới giải quyết vấn đề, mà mấy con nhật nên tránh com cook..:v
@skullofanh thế thì bó tay hả bác 😃
Thay sim khác xem có bị ko bạn?
Song chung voi lu tgoi, khoi thay sim mac cong, e da thu tat ca loai sim 😆, viettel thi k bi
Dùng viettel cho khỏe 😃
Mạng viettel vẫn bị bác ạ, em đang dùng 202f. Không biết tắt sao luon.
Bác này xài sim cắt đúng ko? Ra chỗ nhà mạng đổi lại đúng chuẩn sim micro (giống sim của ip4, sim phải còn nguyên trong vỉ chứ ko cắt nha, nếu lấy sim mini thường xong đem cắt thành micro sim thì cũng như không). Bỏ sim vô máy, vô setting, chọn Mobile network, bỏ dấu chọn trong mục Data roaming (nếu đã đánh dấu chọn, ko thì thôi) sau đó vào mục Network Mode chọn GSM only (nếu ko xài 3g) chọn Lte/3g (nếu đang xài 3g),tuyệt đối ko chọn Auto. Restart máy lại là xong.
@Nhnhat29982 Làm rồi mà không được bác ơi 😔
Để thử

Sent from my SC-03E using Tinhte.vn mobile app
mình cũng bị vậy. thiệt là không thích chữ R trên cột sống
Mình thì giờ mới bị, dùng g2 docomo, lúc đầu không sao, tự nhiên giờ thấy hiện chữ R, không biết nó có ảnh hưởng j không các bác
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc là data roaming thôi mà,chuyển vùng dữ liệu khi sag nc ngoài thôitrước dùng 5s docomo toàn fai bật cái này moi xài dc 3g 😃
anvuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy e cũg dính chữ R khốn khổ này, dùg mobi chập trờn v~
Của bạn đây : http://forum.xda-developers.com/xposed/modules/xposed-national-roaming-t2420249

Xposed General

Use this forum to chat about xposed framework and modules to modify your device without flashing a custom ROM
xdaforums.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019