Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bác nào ở Hà Nội đi mua iphone 4s cùng em với ạ :((

letung88
25/3/2012 14:20Lượt xem: 1.223Phản hồi: 19
Bác nào ở Hà Nội đi mua iphone 4s cùng em với ạ 😔( Em muốn mua trong tuần này..Bác nào có kinh nghiệm test giúp em cái..em sẽ hậu tạ
hjx....
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ này hay àk nha. Mà hậu tạ gì thế bác? Hihi
bugbearhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
E ở HN chỗ nào và định mua ở cửa hàng nào. Nếu e mua ở Nhật Cường - Láng Hạ, Cellphoneuk, Hoàng Hà - Thái Hà thì lúc nào đi mua thì alo a sẽ giúp vì nhà a ở gần đấy. Còn mua khu vực khác thì hỏi ace nào gần đó giúp vì không biết lúc e mua máy a có rảnh để đi quá khu vực không.
qua cell phone đi hay ilemem cũng đc
dạ vâng...em định mua ở Hà Nội..lúc nào các anh rảnh alo là em đi dc hết^^ em định mua ở Viettel hoặc Nhatcuong. Nói thật là em rất rất gà nên cũng k bit nên mua ở đâu để hàng ngon mà giá hợp lý ạ...có j em nhờ các anh tư vẫn giúp...em sẽ hậu tạ 1 bữa Vịt Linh Đàm dc k ạ😆 Các anh cho em xin số phone với ạ^^ tks các anh ạ^^
Mac18
TÍCH CỰC
12 năm
Mua Vịt teo mới thì đi 1 mình cũng được mà 😁
bugbearhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy trưa mai đi e. Quan trọng e định mua ở đâu. Quanh khu vực a nói ở trên thi alo a 0973740812. A chỉ lấy bát tiết thôi;)
😆 dạ vâng tks anh ạ...mai em mời anh đi cafe nhá...tham khảo ý kiến anh tý đã^^
Nếu thứ 3 thì mình đi với bạn, xong cafe cho vui thôi khỏi phải ăn uống gì cho mệt xác. Còn bạn muốn mẹo test máy mới thì qua yahoo tuann209 hoặc lúc nào rảnh alo mình 09O4838321
Mình cho bạn 1 số mẹo sau khi đi test máy, phòng hờ ko có ai đi cùng bạn nhé:

- Lúc mua máy đầu tiên chú ý đến seal nilon, seal này phải mềm và dai, không bị xô lệch, các loại seal cứng sờ giòn giòn là loại seal làm lại hết.
- Trước khi bóc seal nên lên apple web check bảo hành thông qua số IMEI dính dưới hộp máy, nếu web báo chưa active thì mới lấy, lưu ý không nghe lời bọn bán hàng nói là hàng mua tại nhà mạng nên active trước rồi bô lô ba la, nên nhớ mình có tiền thì ko bao giờ phải lấy loại hàng như thế.

- Sau khi tháo hộp ra bạn cần check máy những vấn đề sau:

+ Lớp dán màn hình của máy ko đc có vân tay, ko đc có bong bóng khí ở dưới, có vân tay rồi thì bảo nó đổi con khác cho nhanh
+ Ngoại quan máy ko bị trầy xước phần kính hay viền thép.
+ Mép viền kính của mặt trước & mặt sau phải khít vào thân máy, ko hở.
+ Đặc biệt quan trọng, cái cổng cắm sạc bạn để ý 2 bên cạnh máy nào dù chỉ cắm sạc 1 lần rồi sẽ có vết xước ở 2 chỗ chốt cái ngạnh, nếu máy mà đã có vết xước rồi thì cũng bảo nó đổi luôn cho rồi.
+ Nhìn xuống đáy lỗ cắm tay nghe thấy có 1 mẩu giấy, mẩu giấy đó màu trắng là ok. Nhìn vào khe cắm xạc có 1 lỗ hình chữ nhật cũng có cái mẩu giấy đó hình vuông, nếu màu trắng là ok, màu đỏ thì là đã rớt nước rồi.
+ Kiểm tra các nút bấm chắc chắn, ko xộc xệch. Lưu ý nút home cũng phải chắc, nhiều con máy mới nhưng nút home nó lệch lạc lỏng lẻo rất khó chịu.

OK xong phần ngoại quan máy giờ bạn bật máy active xong thì test tiếp nhé:

+ Test các chức năng cơ bản như nghe, gọi, nhắn tin, cắm thử tai nghe xem có ok ko.
+ Test chức năng chụp ảnh xem nước ảnh có bị vàng vọt ko
+ Tải 1 cái ảnh đen hoàn toàn về sau đó xem ở chế độ full screen xem có điểm chết không
+ Test wifi (tốt nhất đi với ai có sẵn iphone xem sóng có mạnh ko)
+ Nhìn 4 cạnh màn hình xem có cạnh nào sáng bất thường ko => hở sáng đổi ngay
+ Check GPS
+ Bật flash lên chụp xem flash có hoạt động tốt ko
+ Bật nhạc loa ngoài xem loa có bị rè ko

Nói chung bạn chỉ cần test những thứ mình nói ở trên nếu ok hết thì múc thôi 😃

Have fun!
Fingerdance
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em hỏi ngu tí. Bóc seal rồi, mở máy rồi, liệu có đổi được không ? ^^
Việc bóc seal hay ko ko quan trọng với việc đổi, vì phải bóc ra dùng mới phát hiện ra lỗi để đổi chứ.
bugbearhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải xem đổi vì lí do gì? Nếu máy chuẩn thì đổi làm gì và họ cũng không cho đổi. Còn nếu máy lỗi... họ sai thì đương nhiên họ phải đổi cho mình. Nếu e đi với a thì ra đó a sẽ hỏi 1 đống câu với cửa hàng, nếu có máy như tôi yêu cầu thì tôi mua, không có thì đừng mang ra mất thời gian cả 2. Vậy thôi ;). Nói thế chứ cứ alo a, a không có time đi ăn bát tiết canh đâu e, tại tính cũng thích đt nên hay đi mua hộ thôi.
Nếu bác mua với giá nguyên seal mà check đã active lâu rùi thì có thể đổi đc
Mai em cũng cần đi mua 2 máy ip 4 world và 4s lock. Thật sự chưa có kinh nghiệm gì nhiều. Đọc trên diễn đàn mà hoa hết cả mắt. Em định mua trên 9b Hàng lược, stylemobile. Các bác vào tư vấn cho em với. Bác nào nhiệt tình có thể đi cùng em để check hàng thì em xin hậu tạ 1 chầu cafe ạ.
xuanduyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là từ sáng tới trưa nay, em cũng định xúc 1 con 4s, e muốn mua nó ở quanh khu Cầu Giấy, hoặc khu Trần Đăng Ninh, có bác nào rảnh không ạ, e muốn nhờ đi mua hộ em, chứ e không rành khoản này lắm 😔. Bác nào đi đc, hú em 1 tiếng, e đến đón đi, e làm ở Chùa Láng ạ :|
xuanduyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào rảnh bây giờ không ạ 😔. E muốn đi bây giờ
Mình ở trần đăng ninh cầu giấy đây.Bạn cứ ra viettel mà mua cần gì phải ai đi cùng.Mua nhà mạng thì không phải lăn tăn gì cả đâu.
đang zảnh đây
xuanduyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là chả bác nào đi cùng, em đi với thằng bạn ra 69 Trần Đăng Ninh cưới 1 em 4s về rồi ợ :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019