Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Backup Iphone 5 đã bị dính icloud

lam chan nguyen
31/3/2014 3:36Phản hồi: 9
Thân chào các anh chị diễn đàn
Xin hỏi anh chị có cách nào backup iphone 5 đã bị dính icloud .
Nguyên nhân cần backup đã bị icloud . Vì cái iphone 5 của mình không mang ra tiệm cài đặt , chỉ làm 1 mình . Bổng 1 hôm tự nhiên iphone 5 mình đòi nhập Apple ID để kích hoạt . Chỉ hiện lên nội dung(t.....@gmail.com )
Hiện em muốn backup lại iphone 5 của em đã dính icloud để tìm coi cái apple ID t.....@gmail.com chính xác là Apple ID nào ? Hy Vọng là 1 tài khoản Apple ID nào nếu là của em . để reset pass về mail . Vì em có rất nhiều apple ID mà không thể nhớ nổi.
Rất mong quí anh chị giúp đở .Trân Thành Cảm Ơn .
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy chú mần lại cái gmail kich hoạt để reset lại pass. hết cách rồi bạn.mình nghỉ là vây:rolleyes:
Vì hiện mình đã tạo rất nhiều Apple ID . Không thể nhớ nổi . Nên định nhờ anh chị giúp cách backup iphone 5 đã dính Icloud . Thì mình có cách coi lại cái t.....@gmail.com là cái gì mới reset pass về mail được . Rất mong cao thủ ra tay giúp đở.Thanks.
Chịu rồi bạn. Bạn không nhớ tài khoản apple đó thì ko active được.
Phải active thì mới backup lại được bạn nhé .Dính icloud thì chịu chết ko làm gì được đâu chắc phải chờ apple cho mở khóa icloud thôi.
Bày tủ kính hoặc bán xác cho nhanh
Apple nghĩ ra cái trò này nguy hiểm thật. Mua máy cả trục triệu đồng bỗng dưng thành cục chắn giấy hoặc mang ra phanh xác. Mặc cho chiếc máy đang dính icloud còn xài tốt @@
Vào support trên trang chủ apple, có mục chat với bộ phận chăm sóc khách hàng. Đọc imei trên thẻ sim, xem nó có help đọc email ra không. Nhớ nói rõ hoàn cảnh quên email. May ra thì được

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
mình là cứ lập cái gì xong là ghi lại thế là không bao giờ sợ quên :rolleyes:
nguyenti3
TÍCH CỰC
9 năm
nguy hiểm "thặt". Mai mốt chủ thớt cẩn thận tạo 1 cái acc sử dụng lâu dài và đừng quên là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019