Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản Build Windows Blue đã xuất hiện, cho phép tải về

khongmacca
24/3/2013 17:28Phản hồi: 29
Bản Build Windows Blue đã xuất hiện, cho phép tải về
Vào ngày mà CEO Microsoft là Steve Ballmer kỉ niệm sinh nhật lần thứ 57, một bản build của Windows Blue, phiên bản Windows tiếp theo của Microsoft đã lộ diện trên mạng. Đây là bản Build 9364 và hiện đã cho phép tải về cài đặt tại trang Winforum. Tuy nhiên, người dùng phải đăng kí làm thành viên trang web này mới thấy được link tải.
Một số ảnh chụp màn hình bản Build này cho thấy Windows Blue đã được Microsoft tinh chỉnh so với Windows 8, bao gồm kích thước các Live Tile của Start Screen được thiết kế lại nhỏ hơn, cung cấp cho người dùng nhiều lựa chọn màu sắc tùy biến...
Microsoft cũng bổ sung cho tính năng snap cũ của Windows 8 trong Windows Blue, cho phép người dùng đặt các ứng dụng cạnh nhau với kích thước bằng nhau. Hai ứng dụng máy tính và đồng hồ báo thức cũng được nâng cấp để phù hợp với giao diện của Windows 8 hơn.
Các cải tiến khác bao gồm các lựa chọn mới trong màn hình cài đặt giúp người dùng máy tính bảng Windows 8 không phải truy cập tận vào Control Panel trên desktop mới có thể thực hiện việc cài đặt. SkyDrive trong bản Build này cũng được tích hợp tốt hơn.
Microsoft cũng thực hiện một số tinh chỉnh cho thanh Charms. Mục Devices trong Charm có thêm lựa chọn "play" có vẻ như sẽ có chức năng giống như mục PlayTo trên Windows 8. Ở mục Share của thanh Charm có một lựa chọn giúp người dùng chụp nhanh ảnh màn hình và chia sẻ hình ảnh bằng các ứng dụng. Windows Blue cũng được trang bị IE 11 nhưng chưa rõ phiên bản IE này có cải tiến gì so với IE 10.
Một số hình ảnh của Windows Blue vừa lộ diện:
Windows Blue sẽ cho phép người dùng tùy chỉnh kích thước các Live Tile nhỏ hơn theo ý thích.​
Cho phép đặt 2 ứng dụng cạnh nhau với kích thước bằng nhau.​
Windows Blue sẽ dùng IE 11, nhưng hiện chưa rõ sẽ có cải tiến gì so với IE 10.​
Tham khảo: Theverge
nguồn: genk.vn
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thông tin nóng! làm chuột bạch thui!!!!!
anh em nào chuột bạch rồi cho ý kiến cái. Em dùng dcom nên ko down được 😔
Thêm Link down cho anh em nào muốn trải nghiệm nhé:
http://share.vnn.vn/tai-file-20030391
ko co thuoc. hic. cai rui cu bat active
@Tien Khoeo bác ở đâu em qua em cop cái bộ cài cái, em dùng dcom nên ko down được 😔
o thai binh kia, xa lam
@Tien Khoeo híc, xa thiệt. Em tưởng ở Hà Nội...
Đang dùng, rất ưng, mỗi tối ghét ko nó nút Start, toàn phải Alt + F4
@Ciaolinh bạn có ở Hà Nội không nhỉ?
Trông nó y hệt win8, chả khác gì mấy. Haizzz. Hy vọng những cải tiến sẽ đến từ khả năng tương thích phần cứng với các thiết bị ngoại vi và cả những cải tiến về điều chỉnh kết nối mạng. Theo mình thấy win8 thụt lùi 1 bước so với win7 ở khoản quản lý kết nối LAN/WIFI. Và còn nhìu nhìu cái nữa mình muốn nó cải tiến 😁
@denmilu Bác cho em hỏi win 8 32bit thì có sử dụng hết 4G ram không nhỉ? hay cứ win 32 bit thì nó chỉ sử dụng 3,2 G thôi?
@quangtuanbs 32 bít không dùng hết 4gb RAM, Còn lại tùy máy mà nó nhận từ 3,1gb đến 3,58gb ram thôi 😃
@denmilu Híc, bác ở đâu em qua mượn đĩa cài hoặc cop bộ cài bản 64bit nhé, em máy lởm mạng cùi down không nổi 😔
@datgach Cố gắng tải đi bạn, Ra tiệm net hoặc đâu đó mạng nhanh ngồi tải tầm 2h là xong chứ mấy. Tải xong ghi đĩa và chiến 😁
dangduy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có bản 64 bit không up lên đi
dangduy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
active như thế nào mọi người ơi?
@dangduy123 Tìm phần mềm KMSnano v24.1 hoặc v cao hơn để active nhé.
Tuy nhiên mình vẫn khuyên dùng 32 bít đối với các máy có 4gb ram trở lại 😃
Mạng ở công ty mình tải 3.2GB hết có 30 phút 😁
@0904234xxx bác cho địa chỉ qua chiến cái file cài của bác cái :D
@quangtuanbs Mình ở Vĩnh Phúc 🆒
@0904234xxx Cái địa chỉ mới yêu làm sao... hôm nọ ưng một con điện thoại định chạy qua thì... cũng vĩnh phúc... bản win ngon và có bạn hiền nhiệt tình cũng lại vĩnh phúc. híc có cô em hay chơi cũng ở Vĩnh phúc... mỗi tội mình ko có duyên với vĩnh phúc thôi 😔
@quangtuanbs BẠN NÊN RA TIỆM NET MÀ TẢI VỀ SẼ NHANH HƠN ĐẤY, TÌM CÁI LINK FSHARE RỒI ĐĂNG KÝ VIP TẢI NHANH LẮM. MÌNH TẢI Ở CÔNG TY BÌNH THƯỜNG KHOẢNG TRÊN DƯỚI 350Kbs NHƯNG KHI ĐĂNG KÝ VIP FSHARE THÌ NHẢY LÊN CỠ 2Mbs (ĐĂNG KÝ 3 NGÀY VIP 15000Đ THA HỒ MÀ TẢI)
Windows 8 chưa sài hết mà windows blue lại ra!thật là khâm phục microsoft đã làm được đều đó
Thôi link torrent ở trên tốc độc cao lắm, tầm 3-4mb/s đó. Chịu khó kéo là ổn, cần chi mua Fshare :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019