Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản cập nhật đầu tiên cho Windows Phone 8 có gì?

bk9sw
25/12/2012 15:39Phản hồi: 137
Bản cập nhật đầu tiên cho Windows Phone 8 có gì?

Đối với Windows Phone 7.x trước đây thì các bản cập nhật thường mất một thời gian khá dài để phát hành đồng loạt cho các thiết bị. Giờ đây, Windows Phone 8 với hệ thống cập nhật OTA đã khiến quy trình này diễn ra nhanh hơn. Ngay sau khi ra mắt được vài tháng, WP8 đã có bản cập nhật đầu tiên giúp khắc phục những lỗi đang bị người dùng phàn nàn đồng thời bổ sung thêm những tính năng hữu ích. Vừa qua, Microsoft đã công bố thông tin chi tiết về gói cập nhật phiên bản 8.0.10211.204 (tên mã Portico), trong đó:
  • Cải tiến phần tin nhắn: Trải nghiệm tin nhắn dạng hội thoại trên WP8 sẽ trở nên tốt hơn. Người dùng đã có thể thêm nhiều người nhận vào khung địa chỉ ngay khi gởi một tin nhắn và tự động lưu các tin nhắn chưa gởi dưới dạng nháp (draft). Ngoài ra, người dùng có thể chỉnh sửa tin nhắn nhận được trước khi chuyển tiếp cho người khác.
  • Phản hồi cuộc gọi bằng tin nhắn: Trong trường hợp không thể nghe máy thì người dùng có thể gởi một tin nhắn được ghi sẵn để phản hồi trực tiếp cho người đang gọi. Qua đó, người gọi sẽ biết được lý do cuộc gọi bị từ chối.
  • Cải tiến trình duyệt Internet Explorer: Bản cập nhật sẽ bổ sung các thiết lập ngăn hình ảnh từ trang web tự động tải - một cách đơn giản để tiết kiệm dung lượng dữ liệu và túi tiền. Bên cạnh đó, người dùng có thể xóa các trang web có lựa chọn trong lịch sử duyệt web (history) thay vì xóa toàn bộ.
  • Cải tiến kết nối Wi-Fi: Nếu sử dụng Wi-Fi thường xuyên hơn, hệ thống sẽ tự động ưu tiên kết nối Wi-Fi dựa trên lịch sử kết nối.
  • Các cải tiến khác: Bao gồm những cải tiến và vá lỗi hiệu năng trong quá trình sử dụng.
Ngoài ra, các nhà sản xuất thiết bị cũng bổ sung vào bản cập nhật những cải tiến đặc thù cho dòng máy của mình. Điển hình như Nokia, bản cập nhật cho thế hệ Lumia mới sẽ khắc phục lỗi camera và thêm tính năng Wi-Fi luôn bật. Hiện tại, bản cập nhật Portico đã bắt đầu được phân phối cho một số thiết bị như HTC Windows Phone 8X và Nokia Lumia 920, các thiết bị khác sẽ nhận được thông báo cập nhật trong thời gian gần nhất.

Theo: WPCentral
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longvp
ĐẠI BÀNG
11 năm
dần sẽ hoàn thiện hệ điều hành mới thôi
chúc mừng các bác wp8
@longvp
Crawler
ĐẠI BÀNG
11 năm
bao giờ thì có cho VN đây 😔
@Crawler có từ hôm qua mà bác. Lên navi plus nhé. Or bác sang winphoneviet để đc huớng dẫn
Chúc mừng ae xài WP 😁
@haiduong0805 phản hồi cuộc gọi bằng tin nhắn : cái này vài bữa Apple kiện về tính năng này
@Net0925345000 Hì hì. MS vs Apple có lẽ không kiện nhau đâu!!
Khi nào WP8 mới cài dc app lên thẻ nhớ nhỉ 😃 Mấy máy 8GB hoặc 16gb cài mấy cái game nặng là hết luôn bộ nhớ 😁
great_wall
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhcanhd900 được roy nhà bạn, tham khảo link ở đây nè http://www.winphoneviet.com/forum/showthread.php?t=21664
@great_wall Đây là cài từ chứ k phải là cài vào
mylove0308
ĐẠI BÀNG
11 năm
buồn quá, ước gì có xiền thì mỗi hệ điều hành mình chỉ mua con thôi.hihi
không có tiền nên chỉ trãi nghiệm em này rồi đổi em khác. sang năm ta dùng wp8
Tình hình là Lumia 920 mới được cập nhật ở 1 số quốc gia thôi.
Con Lu của mình vẫn chưa lên đời đc 😁
Chờ đợi tiếp, hehe.
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thich 8x mau Vang Chanh....
prin77
CAO CẤP
11 năm
chờ lumia 620 ra để trải nghiệm thôi..mình đã có máy ảnh nên chỉ cần 1 cái đt để lướt web và viber với bạn bè..rất hứng thú với wp ngay từ khi 7.5
dht7479
ĐẠI BÀNG
11 năm
@prin77 chờ e 620 mua cho vợ 😁
businessman
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng đang ước mơ em Nokia Lumia 920 mà mơ ước cũng chỉ là ước mơ 😔
dthan432
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng k có j mới lắm.
Vẫn chưa cải tiến bộ gõ
acthu
TÍCH CỰC
11 năm
ngồi nghịch lumia 1 ngày mà ko tài nào thích được. chắc mình ko hợp với WP
tienmanhnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@acthu bác đồng quan điểm với em đó ^^
anhbboy
TÍCH CỰC
11 năm
@acthu Mình thấy cái này là cảm nhận chung của ai đã dùng Android và iOS chuyển sang WP. Đợi ở tương lại thôi, nó còn thiếu nhiều quá.
phephetrum
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái quan trọng là hiệu chỉnh phần notifications thì ko làm..ZZ
kutamitsu
TÍCH CỰC
11 năm
8x mình cập nhật lên cũng khá lâu rồi, từ lúc nó cho cập nhật, nhưng dính lỗi ko thể dùng tiếng việt vì : tin nhắn ko vào được, youtube ko vào được , IE ko vào được. Chuyển sang tiếng anh thì lại dùng được. Chưa hiểu ra sao và khắc phục như nào nữa
Chán nhỉ. Mowdi múc con sony rui. K có mà choi wp8 nhỉ. A e ai có nhượng nhịn nhau đê.hjhj

Sent from my ST26i using Tinhte.vn
chú mèo
TÍCH CỰC
11 năm
cảm thấy update lần này chưa đủ độ hot!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119