Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản cập nhật đầu tiên cho Windows Phone 8 có gì?

bk9sw
25/12/2012 15:39Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu WP đủ cạnh tranh về giá thì sẽ lấy được nhiều thị phần từ Android.
Win 8 còn non lắm chắc chờ WP9 hay 10 may ra....
Co tien cung khong xai wp.
Mai mai 1 tinh yeu android.
raindaily
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã update bản mới nhất này thông qua Nokia Care. Ngoài những cải tiến được nêu ở trên thì mình thấy l
1. Máy sử dụng mượt hơn, các thao tác không bị trễ hay giật
2. Khi mà sử dụng lâu là máy không bị nóng, cái này thấy đỡ xót cho máy
3. Bàn phím khi mà gõ mail để đăng nhập thì có hiện luôn ra chữ @. Đỡ bất tiện hơn so với bản cũ
Còn mấy thứ khác mình cũng đang khám và phá dần. ;)
Ai chê cứ chê, mình vẫn đợi L620 về là mút liền 😃
razormeback
ĐẠI BÀNG
11 năm
sắp có lương rồi, mua HTC 8S thôi ^^
Vừa mới up xong qua OTA!
khoataha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnhi71 máy gì vậy bạn, 920 up dc chưa
phải chi wp hấp dẫn lập trình viên hơn nữa, chứ máy mạnh, chụp hình đẹp, nhanh mà khổ cái là ứng dụng nhiều cái cần thiết mà không có quá, trong khi ios với ăn ròi có từ năm nảo năm nao,
lúc đầu thì thích, riết cái chán từ từ rồi, hic
Với wp thì Ms vs No phải trường kỳ kháng chiến.Sẽ ko thể có sự bùng nổ như ios hay android đc.Các bạn chót yêu wp cũng nên học tính kiên trì😁
diễn đàn này nhiều người yêu và am hiểu công nghệ nhưng cũng lắm người chả hiểu j, mới vọc vạch đc 1 2 máy đã phán như đúng rồi.
Cái gì mới mà chả có lỗi, thế mới cần người dùng phản hồi để sửa. Sai thì sửa.
Với Lumia 920 mình thấy các lỗi sau (OS version 8.0.9903.10, chưa cập nhật)
- gửi tin nhắn cho nhiều người, thỉnh thoảng bị lỗi ko gửi được.
- sóng wifi yếu, so với Lumia 710 thì 710 3 đến 4 (full) vạch, 920 1 đến 2 vạch, rất yếu.
- chả hiểu sao trình phát nhạc tiếng rất nhỏ và không điều chỉnh được âm lượng, hqua dùng vẫn bthg (trong khi dùng phần mềm khác nghe vẫn to)
- cái này không tính lỗi nhưng ghét cái bàn phím tiếng Việt ko telex thế này, vẫn nhớ iOS hay blackberry khoản nhập liệu.

Winphone 8 rất nhiều phần mềm hay, riêng Nokia collection ai dùng WP có lẽ nên cài đặt hết cả collection này. Phần mềm vnTV xem được K+1, dzui dzui.

Thời lượng pin thì tuyệt vời với smartphone thời buổi này. Mình bật 3G, bật wifi, để độ nhạy cảm ứng ở mức Normal. Dậy ngắt sạc lúc 5h sáng...hôm qua, ngồi làm vc và sinh hoạt trong môi trường chỗ nào cũng có wifi sẵn sàng kết nối (có tầm 3 tiếng ko có wifi thôi). Có gọi điện, nhắn tin, xem video tầm 15ph, nghe nhạc (ít), chụp vài bức ảnh, nói chung là vọc kha khá vì máy mới dùng. Đến bây giờ là 9h sáng (qua ngày hôm sau rồi nhé), pin còn 24%.

Lumia 920 thực sự đáng tiền, nếu không muốn nói là rẻ so với hàm lượng công nghệ chứa trong.
@meonguyen một lỗi khá nặng của lu920 là khởi động lại khi dùng bluetooth,nfc. Tuy nhiên dùng nó vẫn tuyệt,chờ ắp xem sao😃
@mrnguyenhoanglam ồ, bạn bị lỗi này à, mình thì ko dính, hên.
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meonguyen xem đc K+ free hả bác, thật ko á :X
@kz_se7en chưa có trận bóng nào để thử, nhưng đã thử xem và thấy được. Không biết đến giờ có đá bóng thì sao nữa :-S
Nokia E72 làm tốt phần tin nhắn, như gửi cho nhiều người một lúc và phản hồi cuộc gọi bằng tin nhắn rất ok!
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ mấy phần mềm chính chủ như yahoo,gmail...thì chưa thấy
@ROONEY1989 theo mình thì không cần các phần mềm đó đâu. Bạn có thể add account Yahoo, google, facebook, hotmail.... rất nhiều dịch vụ, mình đang dùng Gmail rất tốt, nhanh. Để so sánh, mình dùng chung 1 hòm Gmail cho iPhone 4S và Lumia 710, bao giờ 710 (chạy winphone 7.5 và 7.8) cũng nhận mail trước 4S cả. Mình không so sánh 4S với 920 được vì đã bán 4S để rước 920 về.
Trên iPhone 4S khi forward mail (có attachment) rất là chậm, đây là lý do mình không thích dùng mail bằng iPhone.
@meonguyen Cái forward thì iPhone đúng là chậm nè, tất nhiên là forward có file đính kèm, không hiểu nổi, thậm chí không gửi được, chuyển ra outbox xong gửi lại thì gửi độc mail không và không có file đính kèm. hic. bực thật.
Chúc mừng các bác wd Phone nhá ... :rolleyes:
great_wall
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa sao e đang xài htc radar đã có thể gửi mss cho nhiều ng 1 lúc từ hồi nào roy mà vui vậy ta :|
Sai thì sửa, chửa thì đẻ. Như thế mới tiến bộ được chứ lại sợ như 1 số thằng toàn đổ lỗi cho khách quan.
The cac bac cho hoi, WP da cho duyet file trong the nho va cho gui bluetooth chua.
Cha hieu sao may co bluetooth ma may cha microsoft ko cho dung. Dung la nhieu cai vo ly.
WP con nhieu thieu sot lam.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
@ALO_BOY2005 WP8 cho dùng hết những cái bạn nói rồi, chỉ có 7.5 là ko có thôi
Những người dùng wp8 thường thì họ đã chấp nhận sự đổi mới. Mình thích cảm giác trải nghiệm và update từng phiên bản mới của hệ sinh thái, giống như nuôi dưỡng một đứa trẻ cho đến lúc nó trưởng thành hơn là chờ nó lớn rồi mới mang về nuôi. Mình đến với Android ngày xưa cũng thế.
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá như biết trc thì chắc giờ em đang dùng 920 chứ không dùng android rồi 😔

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
win8
winphone 8
da wa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế