Bản cập nhật Patch Tuesday cho Windows 8.1 đã có thể tải về

Duy Luân
5/8/2014 22:36Phản hồi: 43
Bản cập nhật Patch Tuesday cho Windows 8.1 đã có thể tải về

Microsoft mới đây thông báo rằng hãng sẽ không ra mắt "Windows 8.1 Update 2" như nhiều tin đồn trong thời gian vừa qua. Thay vào đó, công ty sẽ phát hành nhiều bản cập nhật nhỏ cho hệ điều hành của mình. "Với thông tin trên, thay vì phải đợi nhiều tháng và đóng gói tất cả mọi cải tiến vào một bản cập nhật lớn như những gì chúng tôi đã làm với Windows 8.1 Update, người dùng có thể kỳ vọng rằng chúng tôi sẽ dùng các bản cập nhật hằng tháng để mang đến những thay đổi thường xuyên hơn bên cạnh việc vá lỗi bảo mật". Chương trình này được Microsoft gọi là "Update Tuesday" bởi vì bản update được phân phối vào ngày thứ Ba của tuần thứ hai mỗi tháng.

Cập nhật: Bản update này đã có thể tải về. Các bạn vào thanh Charm > Settings > Change PC Settings > Update and Recovery > Check Now. Sau đó chọn các cập nhật ở mục Windows 8.1

Cũng trong dịp này, Microsoft cho biết rằng vào ngày thứ 3 tuần sau, tức ngày 12/8, Windows 8.1 sẽ nhận được một bản cập nhật với những điểm mới sau:
  • Cải tiến việc sử dụng touchpad độ chính xác cao - bổ sung 3 tùy chọn: bật touchpad khi chuột rời được kết nối, cho phép click phải chuột từ góc touchpad, thêm chế độ chạm hai lần để kéo thả.
  • Mở các hàm API mới cho những công ty phần cứng để họ phát triển các ứng dụng cho phép máy tính truyền hình ảnh không dây ra màn hình thông qua giao thức Miracast.
  • Giảm số lượng hộp thoại hỏi thông tin đăng nhập khi dùng SharePoint Online, cho phép lưu thông tin đăng nhập.
Nguồn: Microsoft
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dù gì thì củng hóng tiếp windows 9 😁:D:D
cơ mà ngồi lót dép chờ update 2 hổm nay xem có gì ngạc nhiên không
nhất bác nào đang xài Lumia 1520 nhé
hvmk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bless_you Liên quan gì đến 1520 :eek:
@bless_you Bác có biết bác đang nói cái j ko thế 😁
@bless_you Ko thèm đọc tựa đề luôn 😆
boyshort91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bless_you 1520 thì có lwan j k bạn @@
Zậy là chắc không có thêm tính năng mới cho win8.1 rồi đành đợi tới Win 9 xem n1o thay đổi như thế nào
Cũng không có gì mới mẻ lắm
alphi
TÍCH CỰC
10 năm
Tinh tế dạo này ở đâu cũng thấy wp nhỉ.wp đang lớn dần từng ngày

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@alphi Windows mà @@, khác với WP
@alphi Window mà!
alphi
TÍCH CỰC
10 năm
@Binhnguyenttv Uhm mình nhầm hihi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Windows chứ ko phải Windows Phone mấy thím à, đọc cho kĩ rồi hãy comment
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợi up thôi . Vừa anh míc cho Up GDR 1 nhanh và sướng quá !
Windows 8.1 cũng đợi up thôi !
đù. laptop chứ ông nội

thpvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng mãi mà không phải, mà cập nhật gì mới thế nhỉ?
Windows phone có thể truyền dữ liệu/ảnh chụp sang Windows 7/8 qua Bluetooth giống Air Drop trên iOS và Mac được không?
@Hirano_machi Bluetooth mở chứ ko đóng, bác muốn bắn vào đâu thì bắn 😁
@Hirano_machi ko biết airdrop như thế nào nhưng có photobeamer với nokia play to của nokia dễ dùng và nhanh gọn lắm
update chẳng có vị gì
định cài win 8.1 từ tuần trc.nhưng nge tên "" @Duy Luân "" nói có bản update 2 nên cố chờ đến giờ thì làm câu trả lời thế này
Giờ khoái wp ko biết cuối năm lên được 1520? Dang dùng con lumia 520 8.1 ngon! Laptop thì vẫn w7 ko chơi w8.
k300123
TÍCH CỰC
10 năm
topic window mà mấy thằng cứ nhao nhao nói chuyện WP với 1520 là thế ếu nào :eek:
Cũng không có gì ngon hầy! Mong tính năng chia sẻ mạng dây thành mạng không dây mà không cần phần mềm!
Chòi oi, cái lap cũ mèm vừa up lên Win 8, ko có driver cho touchpad dành cho Win 8, phải xài Touchpad Blocker rồi driver của mẫu laptop Dell khác mới xài được...
Nếu ko disable touchpad thì trong lúc gõ chữ, lỡ chạm vào pad chuột nó xục xịch tùm lum rất bực mình... chỉ xài chuột thôi! Xài touchpad rất bất tiện và khó chịu, chỉ trừ trường hợp xài dã chiến ngoài đường ko xài được chuột thôi
Giờ ra cái bản patch disable touchpad...
Ra thì up lên. Đáng lẽ cái này phải có tù hồi ra Win 8.0 rồi chứ ko đợi giờ này...
wannarock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrDuc2010 lấy driver của windows 7 cài vào
@wannarock Nó ko cho install bác ơi! Chứ ko phải chưa thử
Như vậy là sẽ không có đột phá nào trong bản update này.
lên 9 lun đê
  • Cải tiến việc sử dụng touchpad độ chính xác cao - bổ sung 3 tùy chọn: bật touchpad khi chuột rời được kết nối, cho phép click phải chuột từ góc touchpad, thêm chế độ chạm hai lần để kéo thả.
    ????? Mấy cái này máy mình làm được tuốt mà, có cần update gì đâu?? Chỉ có cái click phải chuột ở góc là phải xài 2 ngón thui 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019