Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản cập nhật phần mềm 6.2.1 cho Kindle Fire xuất hiện trên một vài máy

Duy Luân
20/12/2011 22:24Phản hồi: 109
Bản cập nhật phần mềm 6.2.1 cho Kindle Fire xuất hiện trên một vài máy

Một số người dùng đã thông báo trên diễn đàn của Amazon rằng họ đang bắt đầu nhận được bản cập nhật 6.2.1 cho chiếc [TAG]Kindle Fire[/TAG] của mình. Trước đây, Amazon cũng đã từng đề cập về phiên bản nâng cấp 6.2.1 rằng nó sẽ sẽ nâng cao hiệu năng xử lí nền đám mây của trình duyệt [TAG]Silk[/TAG] cũng như cho phép người dùng tùy biến màn hình chủ của mình. Ngoài ra cảm ứng cũng trở nên mượt mà hơn. Tuy nhiên, nếu người sử dụng nâng cấp lên phiên bản phần mềm mới nhất này thì sẽ mất quyền root. Một tùy chọn mới cũng xuất hiện cho phép thiết lập mật khẩu để kích hoạt tính năng Wifi. Hiện bản phần mềm 6.2.1 chưa xuất hiện trang trang tải về của Kindle Fire nên bạn hãy thử kiểm tra phần cập nhật qua giao thức Over-The-Air xem mình có phải là một trong những người may mắn được nâng cấp phần mềm hay không.

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Danamuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang chờ nhận một em, có thể mình dùng cái này ko cần root.
mình chưa thấy gì cả :|, mà con kindle fire này công nhận là hay đơ đơ. lúc duyệt web hay chơi game, do ko có nút vật lý nên phải nhấn cái thanh mỏng mỏng dưới màn hình, nhấn không ăn, có ăn thì đợi 1 lúc mới out được. Còn cái caroulsel lật lật màn hình trang chủ thì phải lật xong, dừng hẳn mới click hình được :|. Không biết bản này có sửa dứt điểm lỗi không nữa...
Vậy mà dân chúng cứ đồn ầm con này là sát thủ ipad=]],haizzz
chỉ là giá rẻ nên lừa tình thôi chứ con này chẳng ra gì:spin:
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
đúng là "chuyên gia chém gió tuyệt đỉnh" 😁
mới lượm được em Playbook cũng 199$ bằng em Kindle Fire này 😆
Danamuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào dùng rồi cho mình hỏi là với những nhu cầu bình thường như lướt web, đọc báo, đọc sách, nghe nhạc và thỉnh thoảng chơi game thôi thì có cần root không nhỉ? Sau khi root thì mấy cái trên chạy tốt hơn không, hay chỉ để cài thêm ứng dụng thôi.
thuat410
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu nhu cầu như trên thì bạn ko cần root nha. Cài phần mểm thì bạn ko cần root cũng cài đc mà. Root chỉ giúp bạn viết tiếng việt với có cái market của android xài chơi thôi chứ cài rom thì cũng chưa có đâu mà cài.
ldnvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã upload đc file nhạc vào Amazon cloud drive thành công,nhạc đã nằm ở thư mục Music trong đó.Nhg khi bật KF lên vào phần Music -> Cloud thì vẫn hiện là Shop the Music store. Làm tnao để phần Cloud hiện bài hát mình đã up trong Amazon Cloud vậy bạn........ Tksss...
phamhung158
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị hiện tượng như bác này. Mong bác pvdonghup chỉ rõ hơn, có khi nào bác đang viết bài và sử dụng tại Mỹ
manhpbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng bị như bác này, type mà toàn ra tiếng anh (như kiểu gõa T9 trên mobile ý) khó chịu kinh khủng, có ai khắc phục(mà k rooot? đc không?
ledinhduong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào biết em kindlefire này trên ebay rao bao nhiêu k ạ ? Phí mua + ship về vn tổng thiệt hại bao nhiêu ạ ! E đang muốn mua 1 em. Tks
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
đang chờ em KF bên PhonGee để thử mà hnay hàng vẫn chưa về nữa. hixhix...
Phongee sẽ bán KF hả bác? gần nhà có 1 tiệm Phongee mai nếu ok thì mua ở đó yên tâm!
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Có bán. Link khuyến mãi hôm trước nè bạn: http://www.tinhte.vn/f230/km-phongee-khai-truong-cua-hang-thu-4-voi-nhieu-khuyen-mai-hap-dan-967740
Kindle là hàng Android mà bao giờ ảnh quảng cáo cũng xuất hiện ảnh cuốn sách về cựu CEO của Apple. =))
pvdonghup
ĐẠI BÀNG
12 năm
Amaz chấp nhận bán lỗ phần cứng. Họ là người bán nội dung, mà nội dung nào hot nhất tại thời điểm họ ra mắt thì họ cứ demo thôi. một vài cách gây chú ý nho nhỏ thôi mà.
nâng cấp cm7 rồi chạy thấy mượt hơn hẳn stock rom 😁
không biết sau này nó có qua Ipad không ha
abcxyz1602y
ĐẠI BÀNG
12 năm
Htrc thấy có cửa hàng j bán kindle fire có 4m7, sao rẻ thế nhỉ
hay nhỉ....! mỗi lần update gì mời là mình cũng cổ vũ tinh thần anh e chứ có máy gì đâu mà thử....!haizz
Chọn KF hay Playbook đây các đồng chí 😕
E này sao giờ hot thế nhỉ. Chắc tết làm 1 em luôn quá
phongem
ĐẠI BÀNG
12 năm
m thấy giờ chua nên root làm gì,tất cả các nhu cầu trên đều có thể làm bt,chỉ ko co macket,1 số soft ko cho cài,còn đâu ok tuốt,cóp file cài vào máy rùi cứ thế mà cài thui,hầu như game ứng dụng nào m cài vaođ đều ok hết,đợi có icream 4.
nghe nói có hàng rồi bồ
Vẫn chưa có đâu bạn. Theo PhonGee thì vẫn chưa có chuyến bay nên hàng chưa về VN được bạn à.

---------- Post added at 01:01 PM ---------- Previous post was at 12:59 PM ----------

"Kindle Fire sau khi được cập nhật bản 6.2.1 sẽ cảm ứng "nuột" hơn và được bổ sung thêm khả năng xoá các danh mục cũng như shortcut Facebook được cài đặt sẵn. Để ngăn việc truy cập hoặc thực hiện giao dịch trái phép, bản cập nhật mới cho phép người dùng đặt password để bật Wi-Fi. Khi cài đặt bán vá lỗi này, Kindle Fire sẽ bị mất Root và không thể Root lại nhờ ứng dụng SuperOneClick."

=> Nếu k root được nữa thì cũng chán nhỉ?:ninja:
phân vẫn giữa em này và playbook nhưng cuối cùng chọn em playbook,
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
chưa có điều kiện thử
phone gee bán kindle fire giá sốc thiệt đó 😁 thấp nhất thị trưởng rồi còn gì :D có tiền cũng rước luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019