Bạn có còn nhớ băng Cassette? Nó 50 tuổi rồi đấy

levuongthinh
15/9/2013 3:46Phản hồi: 323
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jazzzzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
bây giờ mấy cái đầu câm cũng khá mắc, nếu đầu thường thì tầm 1-2m, còn đầu ngòn cũng tầm 5m trở lên mới nghe đc.
còn băng thì cũng vậy, nếu mua băng trắng loại tốt cũng tầm 50-200K cuốn, còn băng gốc thì tuy.
ở HN nếu muốn mua băng rẻ có sẵn chương trình thì ghé bác Hậu Thối ở giảng võ giá tầm 30-50K cuốn thôi, đương nhiên là loại băng thường, bác này già nhưng rất vui tính, đặc biệt rất thích các bạn trẻ chơi băng cassette.
còn không kiếm con Walkman cũ, giá từ 200-700K với mấy cuốn băng nghe chơi cũng đc, đảm bảo sẽ rất nổi bật giữa rừng Ipod, iphone nếu bạn đi chơi cùng team.
Jazzzzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin giới thiệu bộ sưu tập của 2 cao thủ (bác Sơn ở Hải Dương)

và bác Tiến ơ Hưng Yên:
@Jazzzzz Bác ấy sưu tập toàn hàng cổ, như mẫu GF777 4 loa nghe nhạc model taking, Boney M đập ác chiến.

tuankt2503
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ bài dán băng bằng nhựa cây! hi hi
hồi nghe Michael Learns to Rock tua đi tua lại bị đứt băng, đứt băng lại chạy ra vườn lấy nhựa cây dán lại, dán lại, lại tua, tua thì lại đứt, đứt thì dán lại,... ai dà! nhớ quá
tuankt2503
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ nhà ông chú mua cái JVC (nghe nói đắt lắm) cho thằng em nghe để dụ nó ăn. Cassette JVC bền thật, rơi mấy lần chẳng làm sao, vẫn nghe ngon lành
Lại nhớ "sang băng": thằng bạn có cái băng hay, mình kiếm cái băng trắng ghi lại, dùng cái cassette có 2 cửa băng, 1 cái Play, 1 cái Record
mới đó mà nhanh gớm! lúc chiều được nghe 1 băng audiophile của 1 chú nhà toàn hàng độc hại. hay kinh khủng! nhớ cái đầu pioneer chuyên nghiệp 2 hộc băng có 2 đồng hồ vu vẩy vẩy đèn vàng của mình hồi xưa quá! hồi đó không biết nhiều về âm thanh nên cho nó ra đi mà giờ lòng còn đau da diết! ôi một thời!
thesun04117
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa ra Mỹ Đình mua lại của 1 ông anh 120 cuốn, hì hục đến giờ mới ngủ, thật tuyệt.
@thesun04117 Bao gồm những giòng nhạc gì thế bác? Và rổ giá ra sao ạ? Giờ kiếm băng cassette ngon khó quá!
thesun04117
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuyen_vien_xu Đa số là băng tiếng Anh của sinh viên những năm 98-99. Mua về để thâu lại bác ạ, giá rẻ bất ngờ, không biết bác ấy có bán nữa không? Nếu bác khoái em inbox số điện thoại bác ấy cho.
Mình ngày xưa hay gom tiền quà sáng khoảng 1 tuần là ra khu vườn hoa gần nhà hát lớn hải phòng mua hẳn 1 chiếc maxell UDII, loại phủ crom xịn đấy. Toàn chơi ghi chọn bài thôi. Bây giờ vẫn còn giữ hết

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn mobile app
à hôm đưa học sinh đi thi đấu, mh thấy anh bảo vệ ở Trung tâm chính trị có con đài hiện đại hơn con đài ở nhà mình.
thuykai
TÍCH CỰC
10 năm
Mua 1 cái cassette từ năm 2006 về chế cháo lung tung lèng xèng giờ hỏng hết, cạy loa về gắn lung tung cũng hỏng hết rồi..@@...còn bộ khung nhựa, ko biết gỡ gạc gì ko @@

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
Shift Enter
ĐẠI BÀNG
10 năm
đào mộ tí :ai biết chỗ chẽp mp3 qua băng cassette ở hcm ko giúp mình với
hoaip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Shift Enter Tự làm hoặc ra chợ Nhật Tảo hỏi thử đi Bạn , mình thì muốn chép từ casette ra files mp3 nhưng chưa có thời gian làm.
luonghd29
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vẫn còn Đài mà ko mua đâu đc băng mở nghe ôn lại tuổi thơ
nhớ chứ, ngày trước nhà nào có cái băng này là xin lắm đây. còn nhớ khi phát sóng hoàn châu cách cách, mấy bà chị tìm được cái băng bài hát dịch sang tiếng việt thế là cứ tua đi tua lại nghe với viết lời ra giấy để hát, đang nghe mà đứa nào lên tiếng là bị ăn đòn ngay. và hậu quả là hôm đó bị mấy bà đánh tập thể. ôi tuổi thơ tôi 😆))))))))))))))))
lâu rồi mới được thấy 😁
Ba
Bạn có băng nào thu lại chương trình phát nhạc ko lời ko bạn ?
@Gacon Xinh Chỉ có nhạc có lời thôi bạn, nếu bạn cần tìm gì thì có lẽ lên mạng cũng có hết mà.
thesun04117
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện còn rất nhiều người chơi đầu deck trong bộ dàn dân dụng, cũng còn rất nhiều người chơi, sưu tập băng. Mình có 2 đầu deck cỏ rồi, đang gom lúa để làm con pioneer CT-9.
Bác nào muốn sang băng cassete thì ghé qua đây nhé! Rất nhiều thể loại nhạc để chọn . . .
http://www.5giay.vn/am-thanh-audio/7338250-sang-bang-cassette-cac-loai-danh-cho-nguoi-yeu-am-nhac-hoai-co.html

😃
Đĩa than là 1 loại hòan tòan khác bạn ạ, casette chết rồi, giờ thì hiếm hoi mới có chỗ bán, vài năm nữa chắc k tìm ra chỏ để mua đâu.
kem5213
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhớ như in cuộn băng Maxell

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019