Bản cook nokia C6-01 RM-601 v111.040.1511(Belle Refresh) đơn giản và tinh tế up 7/9/2012

changnhoc123
13/4/2012 20:19Phản hồi: 293
Bản cook nokia C6-01 RM-601 v111.040.1511(Belle Refresh) đơn giản và tinh tế up 7/9/2012
Hôm nay rảnh nên mình mới up được cho các bạn .Hình ảnh đã test ko bị lỗi lầm gì cả :

Screen1.jpg Screen2.jpg Screen3.jpg Screen4.jpg Screen5.jpg Screen6.jpg Screen7.jpg Screen8.jpg Screen9.jpg Screen10.jpg Screen11.jpg Screen12.jpg Screen13.jpg Screen14.jpg Screen15.jpg Screen16.jpg Screen17.jpg Screen18.jpg

I.Ứng dụng đã được xoá trong Ổ C để tăng bộ nhớ ( Nếu các bạn muốn cài lại thì có thể lên ovistore dwload nhé) :
1.CNNIntl,
2.Microsoft Communicator,
3.Mobile Security F-Secure,
4.Ovi Music,

5....................
6.Security Engine F-Secure,
7.Shazam,
8.Vlingo,

9.World Traveler,
10.YouTube,

11.còn phần mềm Nat Geo bạn nào muốn xoá nó thì mở nó lên rồi up bản mới nhất và cài đặt là có thể xoá được nó

II.Các mod được đưa vào Rom :
1. Thêm hiệu ứng Jinhao effects cực cool ( khi flash xong vào : cài đặt-> giao diện -> bình thường -> option chọn effect và "on" ). Mình nói trước là bật hiệu ứng lên sẽ làm máy chạy chậm hơn và tiêu thụ CPU nhiều hơn, dẫn tới tốn pin hơn là khi không bật. Hiệu ứng càng màu mè thì máy càng chạy chậm và đừng có băn khoăn là máy chạy chậm là do bản cook.
2.installserver.exe( hack vĩnh viễn máy),
3.Cài đặt trình phát nhạc chỉ tìm tại thư mục E/Music,
4.File khi gửi qua bluetut nằm ở mục E/Ung dung,

Quảng cáo

5.Phản hồi rung khi thực hiện cuộc gọi ( chưa có )
6.Cải thiệnchức năng zoom cho Belle ,
7.Chuyển cache sang ổ E,
8.Tắt các ứng dụng chạy nền,
9.Vô hiệu lưu trữ FOTA,
10.Cải thiện chức năng cuộn cho Belle ,
11.Màn hình chờ ảnh động
12.Tô màu cho pin và cột sóng ( 3 màu : Xanh,đỏ,vàng)
13.Giao diện tin nhắn đa sắc màu như Lumia 800
14.Mod camera giúp cải thiện tính năng hình chụp đẹp hơn. Cái ni chỉ áp dụng với camera mặc định của máy, nếu bạn xài CameraPro thì không cần đâu nhé ! ( xem cach làm ở đây nhé )
15. Full bộ Wiget của belle
16. File avkon2.mif full 110 item

Quảng cáo

17. Thay đổi chuông mặc định tin nhắn của nokia N73 và chuông nokia tune của nokia 5800 và hình nền khởi động mới đẹp
18. Add thêm 13 path cần thiết trong ROMpath+
19. Add gói ngôn ngữ từ điển Anh - Việt

Khi flash máy xong bắt buộc các bạn phải cài 2 ứng dụng : 3 MOD cho belle RomPatcherPlus_3.1_Lite. Rồi restart lại máy và thưởng thức
III.Fix lỗi không xem được video flv dung lượng lớn : Xem
IV. Tùy biến thay đồi Font pro : Xem
V. Tạo "môi trường" âm nhạc để nghe nhạc hay hơn với tai nghe. Xem. Mình đã add path ChangeSoundParametersPath.rmp vào Rompatcher rồi nên các bạn chỉ việc mở lên rồi apply auto(DomainSrv)

VI. Giả tạo HDH symbian Carla thì cài cái này vô: Dowload
VII. Gallery widget of Nokia Belle-FP1 cho Nokia Belle (N8, E7,C7...). Xem
VIII.Ovistore Cập nhật 2012/07/10 - Phiên bản 3.30.012 : dowload
IX. Bộ ứng dụng full cho belle gồm ( audobe reader, pm chỉnh sửa ảnh, video VV.....) Dowload

Mình không add Ứng dụng vào Rom . vì để đảm bảo tính hoạt động ổn định của máy. Đảm bảo máy chạy ngon, không hề bị lỗi khởi động lại máy bất thường. Chạy ngon như bản fw gốc
Link đính kèm dowload pass : tinhte.vn

Nhớ thì đừng quên [​IMG] nếu thấy hay để thể hiện phép lịch sự.
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã test : và kiểm duyệt rồi nhé.
1 số hình ảnh khi test

@gxfuzion92 pass is : hkhkhk
@changnhoc123 Hay quá! Cảm ơn bạn Changnhoc123 nhé! Ở phiên bản trước mình đã test rồi, và rất ấn tượng với FW bạn làm. Mình rất thích. Hi vọng ở FW lần này cũng vậy. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều.
................................................................................
HTML][/HTML] View attachment 526322
cuoi cung da xong bai. anh em tets;) thu va cho minh y kien nhe. trong qua trinh su dung , ban nao co y kien gi thi co the pm minh, minh se fix loi va khac phuc ngay. Thaks cac ban da doc bai viet nay[/ATTACH]
@changnhoc123 bác cho em hỏi, máy em hack rồi,nâng cấp lên bản này có bị mất hack ko ạ.
Cảm ơn bác
@duongap Mình đã hack sẵn ở bản này rồi mà bạn. Sao mà mất dc
Link die rôi bac oi
hieudkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
file set to private..... cannot download, how to test ?
Đợi mình tí. Mình sẽ phix lại link ngay
link đã fix rồi đó bạn🆒. các bạn có thể dowload được rồ đó
uk`m, thanks phát nào. để test rồi report mem sau . ;)
Bản này bị lỗi ở sửa bài hát trình phát nhạc, lỗi ko hiện thị tiếng việt ở ngoài home screnr, chiều mình sẽ fix lại. Bao giờ xong mình sẽ báo. Sorry các bạn
Bạn tét ngon lành tất cả rùi cho anh em C6-01 thưởng thức nhá!ThankS ALL!
tinhtế pro!😁
lâu rùi mới có người cook cho C6-01!tưởng tinh tế quên em C6-01 bé nhỏ 😔 zùi !Híc!may mà vẫn có bạn nhiệt tình!một lần nữa thanks bạn rất nhiều!cố gắng nhé!😃
Mjnhvudn
TÍCH CỰC
12 năm
pan oj neu dc thj pan tach lun trinh duyet web va ca trinh phat nhac va java 2.4 cua fw fp1 do cho vao ban cook nay lun dc hong.mjh y kien vay thuj.pan lam dc thj mjh cam on hjhj.thank vj da nhiet tjnh voi e c6 cuj cua mjh.xl dang ol bang dt.
đên h mình vẫn quan tâm nhất đến xem file flv 😔(
quan trọng là phải có phần mềm sẳn thì mới làm được bạn ah và quan trọng nhất là khả năng tương thích nữa bạn ah. Hôm qua mình đã thử bỏ flash player 4.01 của anna vào cook fw thế là trình xem video bằng flash player bị lỗi. Chắc là không tương thích. Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến, mình sẽ cố gắng
ae vào ủng hộ mình nhé. . bản này đã fix hoàn toàn 2 lỗi trên và bổ xung 1 số mod rất hoàn thiện, add thêm Bộ Widget của Nokia 808 . mình đã tets rồi. rất very good
Bạn cố gắng nhé, bản đầu tiên lỗi nhiều quá đành *#7370# đợi bản mới ver2 của bạn.
lỗi j vạy bạn. nói ra mình khắc phục. minh cũng đang tets mà. chỉ bị có 1 lỗi không hiện thị tiếng việt ngoài home scren, bản này mình đã fix. còn lỗi không sửa được thông tin bài hát ở trinh phat nhạc la do phần mềm. ko phải do mình, nhưng nếu bạn để ngôn ngữ ở chế độ auto thì không bị lỗi, và sửa bài hát được bình thường. neu ban nao muon sua thong tin bai hat thi de ngon ngu o che do auto la ok nhe. ngoaif ra khong co van de j
củng hay quá nhỉ !!
😁
^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019