Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản cook nokia C6-01 RM-601 v111.040.1511(Belle Refresh) đơn giản và tinh tế up 7/9/2012

changnhoc123
13/4/2012 20:19Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi em gà mờ.bác có thể gửi cho e káj link tảj đk k..cả file gốc với bản update mới nkất ý ạ.thank bác nhjều ạ!!!
@anhtrang9x mình đã làm mới lại tất cả rồi. Bạn làm ơn lên đầu trang đọc hết rồi hay test nhé. Link đính kèm ở file RM-601.txt đó. Đowload file đó về mở ra là sẽ thấy link dowload. Chỉ có 1 link dow duy nhất và chưa có bản cập nhật
maxseara
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với 1 thái độ hết sức tôn trọng: bạn làm ơn sửa dùm cái tên frofile từ "Lê Quang Hùng" thành "bình thường" dùm mình, bạn có thể báo cho người khác biết ai là designer ở chỗ *#0000#.Thân!
Mới flash cho con em họ, vào thấy mà bực cả mình.
@maxseara âxxx . Quên mất. tại lúc đó mình làm cho cá nhân mình. Để mình fix lại luôn[/quote]. bạn cài cái này vô rồi khởi động máy lại là ok
@changnhoc123 . bạn cài cái này vô rồi khởi động máy lại là ok[/quote]
Mình cài vào rùi, khởi động lại máy vẫn không có mục sửa tên Profile, bạn giúp mình với
bạn có thể lam thành một bản hoàn chỉnh xong úp lại được ko. Tks bạn.
@trangnon mình đã fix rồi.đã hoàn chỉnh rồi bạn nhé.
mình xài được vài hôm giờ mới phát hiện có vài ứng dụng ko mở được.(bản đồ, ovi âm nhạc,ovi store , Font Magnifier, adobe reader, csua hinh,csua video,mạng xã hội ).mong ban giúp đỡ.thank!
@hheroo bạn nên xem lại mình đi nhé. Làm gì có cái vụ lỗi kiểu này. Chắc máy bạn bị lỗi chứ không phải do bản fw đâu nhé
@hheroo lỗi này thì chỉ có cách là bạn lên dowload bản phần mềm gốc về flash là sẽ khắc phục dc. Nếu vẫn chưa khắc phục dc thì bạn lên nokia care bảo hành nhé
@hheroo t cung loi giong pac nay nay
thanks bạn nhé. Mình đang download. Lâu mới thấy topic cho C6-01.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này cái phím gọi và phím nguồn nó có sáng không hay vấn tắt vâỵ
@thanhmklc Mình có bỏ mod tắt đèn bàn phím vào đâu mà nó tắt dc. Bạn nên đọc kĩ ở trang đâù trước khi hỏi nhé
ban oi bi loi danh ba nay vao luc tu nhien bi day ra ngoai
@boy_dthuyen mình đã test hơn 1 tháng và chưa hề thấy bị lỗi gì phát sinh mà các bạn đã nói ở đây. Trên 20 lượt dowload chưa thấy ai than lỗi này cả. Vì vậy chẳng có nguyên nhân nào nói là lỗi danh bạ là do bản cook của mình. Bạn nên xem lại đi nhé. Mấy bạn lên đây nói những lỗi gì đâu không. Không biết có phải đang có ý đồ chọc phá hok nữa. Mình khuyên các bạn hok nên làm thế, chúng ta là diễn đàn tinhte thì phải hoạt động lành mạnh chứ.
Mình cũng bị lỗi không edit được danh bạ và cài hình nền từ ảnh trong bộ sưu tập.
@songtoan82 Hoàn toàn không có lỗi này. bạn nên xem lại nhé
@changnhoc123 Khi mình flash xong mình vào danh bạ và cài hình nền thì bị lỗi như vậy. Mình nghĩ chắc mọi người bị sao nói vậy thôi, mong bạn fix lại xem. Cảm ơn bạn. Ahh mình đã dùng bản trươc của bạn chạy rất tốt có điều lỗi đài FM thôi. Bản này bạn có cho wiget galery không sao mình không thấy.
@songtoan82 hình như không có wiget đó. bạn có thể dowload wiget đó về cài cũng dc. còn lỗi bạn nó thì máy mình hk hề bị . Hình đây : Snapshot_20120718.PNG
@songtoan82 ông bạn đang vô đây chém gió ah. thằng bạn tôi nó cũng xài bản cook này làm gì có vấn đề gì. botay.com luôn với mấy ông này
chắc mình phải flash lại bản của ThanhLongND thôi, vì mình thử flash lại fw của bạn rồi mà vẫn bị lỗi trên. dẫu sao cũng cảm ơn bạn!
@hheroo uh. Tùy bạn thôi. nếu mình thấy lỗi nào là hợp lý mình sẽ fix vì mình cũng không có thời gian để làm lại bản cook mới, . Mất khá nhiều thời gian
maxseara
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thẳng thắn mà nói là có lỗi về phần danh bạ, lỗi của nó hơi bị quái:
Không lỗi: Nếu bạn chép số đt từ sim vào máy hoặc tự nhập vào thì chẳng có lỗi gì cả.
Có lỗi: NẾU trước khi flash bạn đồng bộ danh bạ bằng ovi suite để lưu nó vào máy rồi chép lại từ máy vào đt sau khi flash thì sẽ có lỗi.
Chủ topic cứ thử sẽ thấy!
@maxseara cái này chả liên quan đến gói fw. Nếu bản cảm thấy bị lỗi thì có thể xài bản cook khác cũng được mà. Trong diễn đàn này có 2,3 topic cook cho c6 01 mà. Còn lỗi bạn nói mình sẽ không giải quyết. Tại vì mình thấy có nhiều chú rảnh không có việc gì làm rồi vô đây chọc phá linh tinh. Mình cũng sài c6 01 nên lỗi này xảy ra mình sẽ biết. Nên bạn không cần phải xoắn thế
maxseara
ĐẠI BÀNG
12 năm
@changnhoc123 haizzz
thứ 1: tôi chỉ là nêu ra cái lỗi tôi và nhiều người thấy!
thứ 2: topic này bạn lập ra là để mọi người xem còn lỗi gì mà nói cho bạn biết, tôi chỉ thực hiện đúng nghĩa vụ đó, ko hề có bất cứ thứ gì gọi là XOẮN HAY CHỌC PHÁ!
p/s: người lớn cả rồi, đừng như con nít nữa, bạn cứ thử dùng đồng bộ ovi đi rồi bạn thấy.
Kết: những người như bạn: người chịu khó bỏ thời gian ra mày mò rồi sau khi có kết quả thì đem chia sẽ cho mọi người, những người như bạn, tôi rất tôn trọngvô cùng biết ơn!
Và mình tuyên bố sẽ không có bản cook hay fix lỗi nào khác. Chẳng qua là do bạn kia muốn xin bản cook của mình nên tiện thể mình up lên. Vì mọi người vô đây dùng mà chẳng có tinh thần ủng hộ gì cả. Chẳng biết công sức của người ta bỏ ra là như thế nào Trên 40 lượt tải mà chỉ dc 3 luợt thanks
ruby10
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình theo dõi topic của bạn đã rất lâu - và bạn quên 1 mod khá là quan trọg: Gửi mọi loại file qua via bluetooth - mong bạn sẽ fix sớm nhé - về ổn định thì bản này mình thấy ổn định rồi
@ruby10 cái này mod mình không bỏ vô là cũng có nguyên nhân cả. Mod này không có file text mà chỉ có file .reg mà file này mình không mở được để nghiên cứu nên không bỏ vô. Vì gửi file qua bluetut dùng Xplore gửi rất là ok. File ứng dụng nào cũng gửi dc mà. Việc gì bạn phải gửi bằng trình quản lý file
Mình dùng bình thường mà. Ko có lỗi danh bạ, mình cũng đồng bộ ovi và khôi phục bình thường. À mà Changnhoc123 sao ko add nokia store vào lun làm mình phải down cài lại.
Chủ píc và các bác cho em hỏi.e sài bản này nhưng ko dùng dc icon chỉnh sửa ảnh và chỉnh sửa video.tích vào mà chẳng thấy j.
Hiện tại mình đã khắc phục được lỗi ko mở được ứng dụng trên. lỗi này nằm ở file "RM-601_111.030.0609_U08.01_79u.uda.fpsx", vì thế mình đã lấy file khác thay thế từ bài viếthttp://www.tinhte.vn/threads/1082359/ . Sau đó flash lại nhé!!!
nói chung là mh đã dow fw gốc về flash rùi.chán dùng bản mod lém.nhì lỗi tùm lum.
mới đầu thấy 2-3 lỗi,dùng dần dần thấy lỗi tiếp theo,chẳng lẽ thi thoảng lại fai flash.
chán!
mình thầy fw gốc hay bản mod cũng có những lỗi riêng. quan trọng ta chấp nhận được cái nào xài thôi. mình xài bản mod này cũng đổi gió,chủ yếu đợi bản FP2 chính thức ra
pass là gì xếp ơi
@khanhtran2617 đã seed
[
cái này cài vô rom thì mai mốt có bản cập nhật thì bạn up kiểu gì. Bỏ vô ổ C cho máy nó hoạt đọng ổn hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019