Bản đồ offline toàn nước VietNam cho xGPS

toilatoi
12/3/2009 15:43Phản hồi: 817
Bản đồ offline toàn nước VietNam cho xGPS
Giới thiệu vê xGPS tại đây: http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=170489

Dữ liệu bản đồ này dùng cho chương trình xGPS miễn phí trên cydia, ko phải dùng cho chương trình Maps mặc định của máy!

Đây là một chương trình thay thế tốt cho Maps mặc định kèm thêm chức năng turn by turn, auto rorator maps, offline map. Có thể cài chương trình trên cydia, Tìm xGPS để cài.

Tính năng:

• Tìm kiếm đường xá, địa điểm.
  • Turn by turn với giọng nói.
  • Bản đồ có thể xoay ngang dọc.
  • Hiển thị tốc độ xe đang chạy.
  • Khoảng cách giữa nơi hiện tại và địa điểm muốn đến.
  • Và đặt biệt là miễn phí trên Cydia
  • ....

Dưới đây là bản đồ Vietnam đầy đủ, từ bắc chí nam ko thiếu 1 phần nào. Những thành phố lớn tớ down full zoom, những phần khác thì chỉ down gần full thôi, vì ko cần thiết sẽ làm nặng bản đồ.

Dùng tốt hơn offline maps vì gộm tất cả bản đồ lại 1 chổ, đơn giãn. Ko phải change map. Nếu dùng IP 3G thì đi từ Cà Mau đến Ải Nam Quan cũng ok, đi đến đâu nó chạy theo mình đến đó.

Hướng dẫn:

• Chép vào iphone theo đường dẫn: /private/var/mobile/Library/ (dùng diskaid hay ssh no wifi hoặc WinSCP, ghi đè nếu cần thiết.)
  • Mở xGPS, vào setting set Offline mode: ON, và đi du lịch khắp nước Việt Nam.

* Chú ý:
* Iphone 3G làm theo hướng dẫn dưới đây để có thể định vị, và dùng chức năng turn by turn đc:

GPS Tracking: ON

- Vào tiếp GPS -> GPS to use -> Chon Iphone 3G GPS.

Sau đó quay ve map lại -> chạy ra ngoài đường, trong nhà ko định vị đc -> Để ý cái hình góc trên bên phải, nếu màu xanh + chữ "Good" tức là đã định vị đc vị trí của bạn rồi.

Máy 2G cũng định vị đc bắng cách này nhưng ko chính xác 100% và phải có wifi or GPRS, và ko có chức năng turn by turn đc
Một vài hình ảnh:

Xem bản đồ, xem vị trí hiện tại

[​IMG] [​IMG]

Quảng cáo

Điều chỉnh cấu hình (Bản đồ Online hay Offline, dùng GPS thiệt hay giả bộ,...)

Tìm kiếm đường xá, địa điểm

Chú ý: bạn nhớ lưu lại file map để dùng khi cần thiết.
Chúc may mắn!

P/S: Download cái map này tớ mất 1 tuần download liên tục đó 😔

[relate]offlinemap, "bản đồ", map[/relate]
817 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Quả thật là Iphone càng dùng càng ham mê.
lovingguy
ĐẠI BÀNG
15 năm
*** Cool, thx bạn nhiều lắm, mình cũng đang chuẩn bị hy sinh mấy ngày để down đây, may mà có bạn 😁 Thx bạn nhiều lắm nhé :D
xGPS định vị toàn cầu MAP OFFLINE - Where are you ?

xGPS chương trình giúp định vị vị trí cũng như là người dẫn đường cho bạn mọi lúc mọi nơi ở Việt Nam với Data Bản đồ Việt Nam Offline ko cần WIFI nhưng cần 1 con iPhone 3G

Vào Cydia tìm "xGPS" cài vào iPhone 3G iPhone 2G nghe nói cần thiết bị gắn ngoài
iPhone 2G các bác chịu khó mò đường đi nhá

Vào chương trình thiết lập cài đặt :

DOWNLOAD DATA MAP OFFLINE của Việt Nam

Quote:
http://www.mediafire.com/file/wquzwy..._map.part1.rar
Quote:
http://www.mediafire.com/file/2oz1nd..._map.part2.rar
Giải nén chép vào thư mục /private/var/mobile/Library/ (chép đè cũng dc)

Vào Setting > General > ON Location Services

Lúc này ta vào xGPS sẽ thấy được vị trí của ta đang đứng là 1 chấm xanh tròn cũng như khi ta lên xe chạy thì vận tốc sẽ thay đổi và chấm xanh sẽ di chuyển rất thú vị cho ai đi lạc

Chúc các bạn thành công

Copy bài wéo ghi nguồn :frown3qg: bài gốc có ghi upload by copy xong mất tiu :eek4wd:
cám ơn bạn nha, mình ở quảng bình, muốn down map về mà chờ dài cổ, nhưng giờ có cái này rồi, khỏe re ah.
ah cho mình hỏi, sao máy bạn có hiển thị mạng di dộng của bạn vậy(mobifone đó), của mình thì hiện VNM..... , bạn có cách nào đổi ko? chỉ mình với
bạn vào cydia , add source vnmagic.net/cydia , search : logo việt nam , install => respring hoặc tốt hơn nên reboot
bạn Kidwin ỏ Quảng Bình à, đoạn nào vậy, có gì anh em mình off hội iphone...QB hihih
Mình vào General nhưng sao không thấy Location Services nhỉ?
bạn ơi, bạn chỉ cho mình cách down bản đồ với, mình ở tỉnh, nên muốn down luôn mấy phần mà bạn chưa down full, với lại bạn chỉ mình xem, có thể kết hợp phần mình down chung với phần bạn đã down ko, cám ơn nhiều, việc làm của bạn rất có ý nghĩa với mình
mun123
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái đó chỉ dành cho Pc xài maxOs thui còn nếu dùng win xp hay vista thì bác phải cài thêm cái này.
jxpiinstall-6u13-fcs-bin-b03-windows-i586-09_mar_2009.rar
Bạn vào website http://xgps.xwaves.net/ rồi click vào the Java website để cài Java vào PC thì sau đó mới sử dụng được xGPS manager. Chương trình tự động tạo trong My Documents thư mục xGPS manager. Bạn chép file xgps_map.db download (của bạn toilatoi) vào thư mục xGPS manager đè lên file xgps_map.db gốc và rồi tiếp tục download các bản đồ mà bạn muốn bổ sung thêm. Chúc vui
@toilatoi
Mình ở Phú Yên, hiện tại dữ liệu bản đồ tỉnh nhà quá đơn sơ và không chính xác. Bạn có kinh nghiệm về cái này thì truyền đạt cho mình với. Cám ơn bạn nhiều
Phú Yên chưa đc cập nhật dữ liệu bản đồ, hình như tớ ko thấy trên bản đồ lun 😔
Ừ, trên bản đồ ngay cả cái chữ TP Tuy Hoà của mình nó cũng nhỏ hơn cái phường Phú Lâm! Bó tay
nhv12
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này tuyệt quá, cám ơn bác chủ topic đã chia sẻ cho mọi người
Cám ơn bạn nhiều lắm!
Cho mình hỏi thêm là chức năng GPS mình làm sao để nó xác định vị trí mình đang đứng? Mình xài iPhone 3G
nklchuyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
vào XGPS phía dưới bên tay trái => Setting / GPS enable "on" là ok
jimmydao
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao mình không thấy cái chấm xanh nhỉ?
Muốn định vị mình đang ở đâu thì làm sao đây bạn?
thanks.
@iphone3gp: Cậu thật thiếu tôn trọng người khác, cậu nên biết suy nghĩ hơn. Thanks bác Trọng!
alozng
TÍCH CỰC
15 năm
thank bác Trọng phát, cho chủ nhân đích thực !
xGPS deb dành cho những bạn ko có wifi. Cách cài bằng deb các bạn search trên diễn đàn: http://www.mediafire.com/file/1t4igm4hdmm/xgps-toilatoi.zip
robby
CAO CẤP
15 năm
nói chung anh e nào copy bài thì nên ghi nguồn cụ thể để không xảy ra tình trạng tranh cãi nữa!

tất cả cũng là vì chia sẻ thôi mà
Các bác cho em hỏi với! IP2G có xài đc không vậy?? em làm theo y hệt mà ko thấy nó load đc map???
Search cần wifi or GPRS, để sdung bản đồ ko cần internet bạn nên zoom out ra bản đồ thế giới +/-, sau đó tìm vị trí vn -> Zoom in (+) đến vị trí bạn mún ví dụ Ho chi minh city ;)
Nhưng nó fix luôn ở một vị trí đó rồi không di chuyển sang vị trí khác được bạn àh. Mình vuốt để nó di sang vị trí khác thì nó lập tức trở về như cũ luôn? àh tiện cho mình hỏi luôn cái xGPS Manager ấy mình muốn sử dụng sent to device và chọn connect thì nó bắt nhập Device IP address. Cái IP này là cái gì vậy???
Vào setting tắt GPS đi là có thế vuốt sang vị trí khác. Muốn sent to device bạn phải có wifi và điền dúng Device IP address wifi trên iphone 😃 Và send 1 nguyên maps VN thông wa wifi rất mất thời gian đấy, tớ đã hướng dẫn cách copy sang iphone đơn giãn rồi, dùng xGPS Manager làm gì 😃
hahaha được rồi nè! thanks you very much!!!!!!!!!!!!!!!!!! Mà sao bảo 2G ko có chức năng định vị?? sao nó lại biết vị trí mình đang ngồi nhỉ 😕😕😕 ah` thế PM này có chức năng tìm đường đi không vậy bạn? chẳng hạn mình muốn đi từ điểm này đến điểm kia. Như trên diadiem.com nó có thể tìm cho mình con đường ngắn nhất và tô đậm lên???
dlink500t
TÍCH CỰC
15 năm
sao mình cài cho ipod touch mà nó không định vị như là tác giả đã nói nhỉ.
chép vào đường dẫn như hướng dẫn sao k thấy map Ho Chi Minh vậy mấy bác? k thấy load map vậy?có phải chép vào thư muc Maps k?xin hướng dẫn cho mình chút nhé thank a e nhiều!
mesc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác thử click vào zoom +/ - xem sao, map sẽ hiện ra ngay sau đó (nếu như các thao tác trước đó của bác đúng)
Bro ko đọc kĩ:
Cái này sài cho xGPS, nhớ cài xGPS vào nha.
dlink500t
TÍCH CỰC
15 năm
Hôm nay chổ các bạn có mưa kô. ở đây mư quá
giaoluu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vô duyên quá trời!!! ở đây đang bàn về xGPS
Đang Download nhưng mình cãm ơn bạn trước.
Thank you !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Part 1 complete. Còn Part 2 thì đứng im không down điếc gì nữa Hix hix hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019