Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Bản iOS ổn định nhất cho 4S

NapoleonK
20/8/2014 3:38Phản hồi: 15
Hiện tại em đã dùng 4S 5.0.1 được gần 3 năm.
Do vọc vạch nhiều tool nên bluetooth giờ đã không dùng được, còn wifi thì dùng khoảng 5-10 phút thì phải khởi động lại mới dùng được tiếp.
Các bác giúp em với:
- Giờ em nên cài lại hay nâng cấp lên bản iOS nào đã jailbreak được và chạy ổn định?
- Khi em cài mới thì dữ liệu hiện tại (như hình ảnh, tin nhắn, hay data của các phần mềm) có được giữ nguyên không?
- Em có thể quay lại bản 5.0.1 hiện tại được không, và làm như thế nào?
Trăm sự nhờ các bác giúp đỡ ạ.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại chỉ có thể lên 7.1.2 thôi nhe bạn, 4s không còn cách nào khác ngoài việc bạn restore lại firmware đang xài hoặc lên luôn. Chọn 1 trong 2 nhé bạn.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Nếu máy bạn chưa JB thì bạn có thể reset all content and setting để sạch máy về ban đầu 5.0.1 hoặc restore lên 7.1.2 chạy cũng khá ổn định và JB được nhưng pin kém hơn nhiều, trước khi lên thì phải backup dữ liệu trên itune thì sau khi lên xong có thể phục hồi lại các nội dung (trừ 1 số app) và hiếm khi do sự cố gì đó sẽ không phục hồi được. Nếu bạn đã JB thì chỉ có thể giữ nguyên hoặc lên 7.1.2 như trên.
Trong mọi trường hợp,lên rồi không về được.
Thanks bác, e restore 5.0.1 rồi thì jailbreak kiểu gì ổn định nhất? Máy gốc của e đã JB, trước đây dùng khá tốt, nhưng e chẳng biết bị JB như thế nào.

Chắc e vẫn trung thành với 5.0.1 vậy. E cũng cần pin khỏe 😁
@NapoleonK Máy bạn đang ở trạng thái JB rồi đúng không? vậy thì bạn không có cách nào quay trở về được 5.0.1 nguyên gốc được nữa.
@haipvg Máy e vọc vạch nên bị hỏng bluetooth, thời gian gần đây còn không vào được wifi quá 5', muốn vào thì phải restart.
Giờ em muốn cài lại thì phải làm sao bác?
@NapoleonK Lên 7.1.2 luôn đi bạn.
Khả năng lên thì chết luôn wifi, 1 khi nó đã yếu.
Mình nghĩ bạn nên lên 7.1.2 luôn đi vì co jailbreak được ở 5.0.1 đi nữa thì mấy app cũng không hỗ trợ cho ios 5.0.1 còn nhiều vì đa số đều đã cập nhật cho phù hợp với ios 7 hết rồi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
memberock
ĐẠI BÀNG
10 năm
theo tình trạng này nên để nguyên bán và mua con khác cho chắc...úp là đứt wifi đó.
Cho mình hỏi tí, 4s 6.1.2 jb,mình muốn rs lại 6.1.2 để mất đi jb đc ko,hay phải lên 7.1.2?
Muốn mất jb thì buộc phải lên 7.1.2
vista_205
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang ở 7.1 thì có nên lên 7.1.2 không các bạn?
Thích thì nhích thôi
có ai lên 7.1.2 ùi cho anh em í kiến với mình dùng 4s đang là 7.1.1
Giống y như 7.1.1
cảm ơn thachnhattrung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019