Băn khoăn về pin của LG G2 Docomo

lesybut.haui
10/6/2014 2:43Phản hồi: 43
Mình đang tính mua con LG G2 Docomo mà băn khoăn về khoản thời lượng dùng pin, thời gian sạc pin của máy quá. Mọi người cho mỉnh hỏi tý, hiện tại vấn đề pin của LG G2 Docomo đã được khắc phục chưa vậy.
Thanks
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin thi theo các bác kia đánh giá thì dùng khá thôi.
Có gì mà băn khoăn mại cái vụ sạc pin, sạc lâu, quá nhanh là do cable + sạc có vấn đề. Máy docomo thì dùng sạc docomo để biết thời gian chính xác. Ngay cả cho dù sạc LG chính hãng thì cũng sẽ khác vì docomo chỉ làm theo quy chuẩn của nó với các phụ kiện của nó. Trong manual của l-01f có hết thông tin rùi còn gì. Dùng sạc AC-04 docomo 1.8A thì 150 phút là đầy (thời gian này là chuẩn nhất vì nó xài phụ kiện theo nhà mạng lun.). Đã xài máy nhật thì nên dùng sạc theo nhà mạng phân phối. Sạc không phải nhà mạng cho dù zin cỡ nào thì cũng không thể chuẩn bằng bộ sạc nhà mạng phân phối nó bán ra. Sạc nhanh hơn thời gian chuẩn của nó thì tuổi thọ pin cũng đi nhanh hơn thôi chứ chả hay ho gì.
@skullofanh Bác có đùa ko? Mình nghe là bên Nhật xài điện 110v bên mình 220v sạc thế nào đc??
Có bác nào dùng sạc Pi-sen cho G2 docomo chưa, thời gian sặc bao lâu cho ý kiến với
Mình cảm ơn tất cả mọi người, tiện thể cho mình hỏi tí. Khả năng bắt sóng 3G của LG G2 Docomo L-01F có tốt không? có hay bị chập chờn ko?
Thanks all
@lesybut.haui LG G2 Đờ cờ mờ thì thuộc loại hảo hạng trong tầm giá rồi. Mình có nghiên cứu và đắn đo cả tuần để tìm mua hộ bà chị 1 cái đt,cuối cùng đã chọn mua G2 Đờ cờ mờ 😃 . Nhìn chung mua để truy cập mạng linh tinh, chơi game bt thì cứ mái thoải, pin dùng bt 2 ngày thì sạc 1 lần, dùng ít thì 3 ngày ms phải sạc. Đến h phút này sau 4 tháng dùng thì khá hài lòng và chưa phát sinh vấn đề gì, chỉ có vấn đề nhỏ là chiếc G2 dcm mình mua hộ chị mình bị 1 lỗi là k gửi được tin MMS, m đã hỏi lại cửa hàng nhưng kĩ thuật viên bỉu lỗi này tạm thời chưa có cách khắc thị phục và bỉu lại khi nào có cách sẽ liên lạc để thông báo nhưng mình vẫn chưa thấy 😁 k biết có bác nào bị và có bác nào biết cách khắc phục k?
em vừa mua g2 dcm ở chổ thienminhmoblie, gặp mấy anh chị kỹ thuật viên họ nói bao pin 1 tháng, em xài thì onl fb 3g thì 2 phút 1% pin, trong khi hỏi người khác xài g2 dcm người ta đều kêu trên 5 phút ms hết 1 % ? ai giải đáp dùm em với
Mình xài 3G vô mấy trang tin tức nặng hình thì khoảng 2-3 phút 1%pin nhưng là load liên tục (để test pin), dùng wifi thì tầm 4-5 phút 1% pin. Mạng Viettel, MicroSIM chính hãng, không phải SIM cắt. Pin xài còn phụ thuộc vào vùng phủ sóng của nhà mạng nữa bạn, bạn xài 3G mà vùng phủ sóng hơi yếu thì pin cũng hao hụt đáng kể hơn.

Mình chưa bị mất sóng lần nào, cũng chưa lần nào thấy nó tụt sóng dù chỉ 1 vạch. Chỉ có chưa thử trong rạp phim thì sóng gió thế nào thôi.
3G mình đem về quê xài luôn full sóng, pin thì online 3G được 5h
Vợ mình k chơi game, chỉ fb và web với chụp ảnh thì dùng đến hôm sau vẫn còn hơn 40% pin. Mình thấy pin thế khá ổn, sóng và wifi khỏe hơn gpro của mình. Vợ k đk 3g nên cg k rõ về dùng 3g tụt thế nào

Sent from my LG-F240L using Tinhte.vn mobile app
vietquan.pt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thực ra đây là 1 con máy chất, pin cũng khá, cấu hình tốt. Còn mua bán thì may rủi thôi, nếu ngon lành thì đây là con máy buid tốt, phần cứng không tệ đâu.
greywarden
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phanvanteoem86 Loạn cảm ứng chủ yếu do sạc lô thôi bác ạ. Để ý đòi sạc đúng của DCM là vô tư mà bác. Nhớ là sạc 1.8A-0.5V nhé.
@greywarden có phải sạc theo máy nthế này kô nhỉ mình thấy sạc theo lg lâu đầy pin lắm ,sạc theo máy nhanh đầy
@phanvanteoem86 Mình khuyên bạn nên dùng, mình cũng đang dùng nè, nếu chỉ để lướt wed thì pin trâu lắm, mình lên mạng đọc truyện ít load hình và ít chạm vô màn hình thì khoảng 15>17 phút mới đi % pin, còn chơi game thì mình tets game undead slayer thì khoảng 1 tiếng mất 17>18 %. Sóng mạng và wifi đều ổn. Lưu ý là máy nên root và cài 1 cpu
master nha
@fan_ryu Theo bác với giá thế thì ko nên ở điểm gì, riêng mình thấy với mức giá trên dưới 6tr thế này nó đã vượt mặt bọn cùng khúc giá rồi
cI
cái thông tin chỉ xài 110v của bác là thời napoleon rồi 😆...hàng khác thì còn 110v chứ dt giờ nó đa số sạc đầu vào là 100V ~ 240V hết rồi.
@skullofanh Vậy mình lỗi thời cmn rồi : )) mới ra phongcachobile nó vẫn bảo sạc g2 dcm 110v nó tặng kèm sạc của g2 quốc tê! chả bek thế nào..
@skullofanh Làm sao sử dụng được hả bác . Nguồn điện bên nhật họ là 110V về cắm điện bên mình chịu sao nổi hả bác
@msmobile.vn em không phải lần đầu xài dt nhật....😆...k tin cu thu roi biết...thông tin nguồn điện cũng có trên sạc chứ đâu phải k có
@skullofanh Dạ vâng . Nhưng dùng sạc bên mình vẫn an tâm hơn về nguồn và dòng điện ra cho máy bác ạ
depzdaj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn lúa vãi, sạc nokia nguồn 110~220 từ thời nào rồi, sạc nào mà ko nguồn 110~220 ! giờ ai mà sản xuất sạc riêng 110, chắc apple sản xuất sạc 110 riêng cho nhật quá ! haizzz
Đừng nghe mấy cửa hàng đó nói bậy...có lẽ chỗ bác mua k phải nhập từ nhật, nếu chỗ chuyên nhập từ nhật thì chẳng ai nói xài 110v rùi tặng sạc quốc tế đâu, chẵng qua mấy chỗ đó k có nhập từ nhật được nên cũng k nhập sạc docomo được nên bịa thôi. Bác muốn biết chắc ăn 100% để cãi với cửa hàng thì bác mua mấy nào của nhật bác down cái tài liệu hướng dẫn (manual) của máy đó về xem, trong đó có ghi đủ thông tin dùng sạc chuẩn nào, thời gian bao nhiêu. 😁, muốn biết thêm về sạc thì coi xong search google tên loại sạc cũng co :D
G2 docomo có sạc đâu mà mấy bố nói nghe hài thế..sạc bên nhật mua 1 lần dùng suốt nhé..điện áp vn vẫn đang dùng ngon 5 tháng rồi
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thôi g2 đừng mua. Xài k tốt đâu. Mua gx, gpro hay a870 j đấy dùng tốt hơn. Mua g2 xong thấy tiếc hẳn con gpro. G2 xài chán lắm. Dc cái rom nó nhiều chạy vui thoi.
greywarden
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe các bạn nói ở đây mà mình thấy hơi buồn cười.
Đồng ý là nếu có tiền mua hẳn G2 Hàn hoặc Quốc tế thì khỏi lăn tăn về mấy vụ Rom, nhưng không có nghĩa là G2 DCM nó lôm côm đến mức không chấp nhận được. Đồng ý là Rom không phải của chính hãng update thì nó tồn tại một vài vấn đề nhưng ngần đó là chưa đủ để đánh giá DCM không đáng mua chỉ vì thế.
Mình cũng đắn đo mãi và cuối cùng cũng lấy 1 em DCM. Nói thật là dùng được một thời gian và thấy hài lòng về em nó. Không phải quáng bá quái gì nhưng nếu bạn cần một chiếc điện thoại flagship có chất lượng, giá thành hợp lý thì DCM không phải là một sự lựa chọn tồi.
GX, GPro dùng có hay nhưng một là bây giờ hàng mới một là hiếm, hai nữa là nó cũng đang cũ đi nhiều. G2 ít nhất trụ được thêm tầm 1.5 năm nữa là ít.
Băn khoăn nhất thì vẫn là vụ củ sạc. Nhưng ra hẳn TTBH LG mua củ sạc mới về dùng là ok nhất. Sắm được con trâu còn tiếc cái dây đeo cổ sao hả các bác?
Pin của em nó khá là tốt mà bác onscreen 5-7h bác ạ
@msmobile.vn galaxy j so vs em này thì em nào hơn bác.Thời lượng pin cũng như camera 😃
ủa, G2 không gởi được MMS hả mấy bác? thế thì làm sao khắc phục nhỉ :-s
@xixon90 Em G2 dcm mà mình mua hộ bà chị chưa có cách gửi MMS nhé bác 🆒 ngoài ra nhìn chung tất cả đều oke, nhất là pin. Cam con này 13mp, tuy nhiên nếu ng dùng khó tính thì sẽ hơi thất vọng đó, k bằng cam con sony 5.0 của e, nếu chỉ dùng chụp choẹt bình thường thì cũng chấp nhận được 😁:D:D:D
à, tiện thể mấy bác cho em hỏi Camera trước của G2 chụp choẹt ntn ạ?
Mà nói thẳng ra thì tất cả các dòng đt khi mua đều hên xui, vớ con máy đểu lỗi nhiều thì ý kiến là dòng đó kém, cđ cái máy nó ổn thì ý kiến là nó hay
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@vuvuong190414 bạn nói cứ như người ta vẽ ra lỗi cho nó ấy nhỉ. Cũng phải đặt ra câu hỏi tại sao nó hay mà nó lại rẻ chứ. Các dòng điện thoại mua đều hên xui, nhưng cái xui của G2 nó nhiều hơn các dòng khác nhiều. Cái này thì người bán họ chịu trách nhiệm bảo hành cả trăm cái họ mới biết bạn ạ, và mình có thể chỉ cho bạn một số dòng máy bán đc cả gần năm nay không có 1 máy nào bị lỗi đấy bạn có tin không?
@fan_ryu Nói hộ cái, xem dòng nào ko có lỗi . nghe thấy hài, đến nhà sản xuất cũng ko dám nói thế đâu
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@vuvuong190414 Nhà sản xuất tất nhiên không dám nói rồi, nhưng trong phạm vi của cá nhân cửa hàng bán ra thì có thể nói với bác 1 loạt các sản phẩm của Fujitsu made in japan bắt đầu từ 301f, f01f, f05f đến giờ chưa có 1 trường hợp nào phải bảo hành. Không có nghĩa là nó không lỗi, nhưng so tỉ lệ lỗi với em G2 của bác thì nó là kinh khủng đấy. Nên đọc kỹ để hiểu hết ý người ta muốn nói, vấn đề ở đây không phải là có lỗi hay không có lỗi, mà là lỗi nhiều hay lỗi ít.
@vuvuong190414 Giờ vẫn có nhiều thanh niên suy nghĩ ngu muội nhỉ =))
Ừ thì đồ điện tử cái gì chả hên xui. cái chính là hên xui nhiều hay ít, hên xui với tỷ lệ bao nhiêu phần trăm.
1 con điện thoại chính hãng tỷ lệ hên xui 10% với 1 con xách tay móng cái hên xui 50% cũng giống nhau vì đều là hên xui phải ko 😆
Nhiều người dính lỗi thì dòng đấy kém thì là đúng rồi còn gì, may vớ được con không lỗi lại tưởng nó ngon à =))
Chuẩn. vấn đề ở đây không phải là có lỗi hay không có lỗi, mà là lỗi nhiều hay lỗi ít.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019