Bàn lại vấn đề về giao diện tiếng việt trên OS5

mattroiden27
28/11/2011 15:10Phản hồi: 41
Bàn lại vấn đề về giao diện tiếng việt trên OS5
Hôm nay nhân buổi tối rảnh,em cài đặt rom 7.0 của BB 9900 và trích xuất các file tiếng việt của rom này và cài đặt cho em bold 9k của em.Kết quả thật bất ngờ các bác ạ.giao diện tiếng việt thật tuyệt các bác ah,thật giống 9900 về tiếng việt tới 98%,các lỗi khi trích xuất từ OS6 gần như được khắc phục hoàn toàn khong còn bị treo,hay đơ máy nữa,dùng rất mượt,việt hóa gần như toàn bộ (ở OS6 dịch kém các bác biết rồi đấy),không còn lỗi đơ máy và không hiện menu khi ấn chùm dâu nữa.Em đã test qua các ứng dụng bình thường,duy còn lỗi không phóng to được ảnh.Bác nào biết file cod picture bảo em để em hoàn thiện nha.

Máy dùng mượt,chỉ có vài lỗi nho nhỏ đã kể trên,links download cho các bác nào thích trải nghiệm:http://www.mediafire.com/?t0c62mzrw5g1odi
*Cài bằng BDM các bác nha,không phải up lại rom đâu nha. Hay cho em vài phát thanks để nghiên cứu thêm nha.hjhj
up thêm cái theme cho bác nào cần(nhẹ và mượt như theme gốc): http://www.mediafire.com/?zan78d7vchyjgj1
- Links download swooshphoto 😔thuốc "233333" mọi pin): http://www.tinhte.vn/f100/new-swoosh-photos-1-11-cong-cu-quan-ly-anh-manh-me-cho-blackberry-287095/
- Rockfile: http://www.tinhte.vn/f100/rock-file-manager-phan-mem-quan-ly-file-tuyet-voi-928232/
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không bác nào hào hứng vấn đề này nhỉ,em đang thử add thêm vài file cod của os 7 hi vọng sửa được mấy cái lỗi này
quan trong la van con loi bac ah.du sao van cam on bac
Đây chỉ là mấy cái lỗi nhỏ thôi,em tin là khi add những file cod thích hợp là sửa được ngon thôi.Để vậy máy cũng chạy mượt lắm các bác ah,không thua english đâu.
1ink
TÍCH CỰC
12 năm
Hầu hết các phần mềm mình thấy giao diện tiếng Việt khó hiểu hơn giao diện tiếng Anh.
Về gõ tiếng Việt mình thấy VNeditor Pane của Option + là ổn rồi. Tốn thêm 1-2 thao tác nhưng cũng ko quá rườm rà.

Bác cho hỏi thêm là cài bản ROM của bác thì sẽ có theme trên ah? Mình rất thích icon đó.

Thanks!
Gõ tiếng việt thì em vẫn dùng aututext+esms,theme trên là theme os7 em lấy trên .....berry em cài thêm.bác thích lát nữa em share cho
.Đang hào hứng bản lai giữa 5.0 và 7.0 quá bác ah

---------- Post added at 12:04 AM ---------- Previous post was at 12:03 AM ----------

Đang mơ thấy 9k tiếng việt mượt mà rồi
Bác có link down theme berry 7 không cho em xin với ạ.
YM của em: dovantrung0810
hoặc mail: dovantrung0810@gmail.com
Cảm ơn bác.
cảm ơn bác nhé, để e test luôn ,hehe
các bác test rồi cho ý kiến nhé,hiện tại chỉ còn 2 lỗi:không phóng to được ảnh và lỗi ứng dụng file trong mục application. Còn lại thì ok 100%,máy nhanh và mượt không xung đột phần mêm nào cả. Các bác dòng khác os5 upp thử xem nhé
quản lý file dùng BBFileScout hoặc rockfile vẫn ok các bác ah,nhắn tin,nghe nhạc,xem phim,ghi âm,... ok hết còn lỗi phóng to ảnh thôi

---------- Post added at 12:48 AM ---------- Previous post was at 12:46 AM ----------

file cài này có thể dùng được cho 97xx,em vừa test xong,ok hết
oi ko vao duoc phan man hinh va ban phim con loi kia da biet
Để phóng to và xem ảnh cài thêm: swooshphoto 1.11,duyệt file thẻ nhớ dùng rock file.máy mình dùng ok,giao diện tiếng việt đẹp chẳng gặp lỗi gì hết. Máy mình :bold 9000 rogers,rom 5.0.900,rom nguyên bản không tối ưu gì các bác nhé.chia sẻ các bác.kaka
chemi1209
TÍCH CỰC
12 năm
Ngày trc e cũng thử với OS 6 nhưng bị lỗi tùm lum ->nản. Bác nào thik thì thử xem
vdv8xboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
em rất muốn người nhà e đều dùng BB nhưng họ lại chỉ muốn có TV cho dễ dùng (người lớn tuổi) thế nên giao diện TV là rất cần thiết, để em test xem tn, tks bác chủ !
Sáng nay đi làm khoe hội cùng làm cái giao diện mới,bọn nó lác mắt phục lăn các bác ah.

---------- Post added at 09:18 AM ---------- Previous post was at 09:17 AM ----------

Theme mình đính kèm rồi đó,bạn chỉ cần dơnload và cài đặt bình thường là được. :rolleyes:

---------- Post added at 09:20 AM ---------- Previous post was at 09:18 AM ----------

Các bác cứ thử đi nhé,đúng là với os6 thì lỗi tùm lum không dùng được,nhưng với bản này thì cực mượt,các lỗi và cách khắc phục em đã nói ở trên rồi đó.

---------- Post added at 09:23 AM ---------- Previous post was at 09:20 AM ----------

Mình thích tiếng anh nhưng khi cài được tiếng việt thì mấy ông già khó tính ở cơ quan cũng phải đổ(hết chê bb này nọ),hỏi mình cài thế nào chứ.Từ sáng tới giờ toàn bb,chưa làm được gì. hihi

---------- Post added at 09:31 AM ---------- Previous post was at 09:23 AM ----------

em thử với rom nguyên bản nên các bác nào dùng rom tối ưu hay hybrid thì thử xem có lỗi gì không nhé,nguyên bản thì cực mượt
vdv8xboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
đặt language TV r ko vào để return đc, huhu, help me !
chemi1209
TÍCH CỰC
12 năm
Bác dùng BBsak remove file cod TV đi là ok mà
vdv8xboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
remove = app có sẵn cũng đc, tks bác. Nản quá, TV vẫn chưa như ý
hay quá nhỉ,trước mình dung 9k khi cài tiếng việt thì ko bấm vào đc các chức năng
ĐÚng là còn lỗi này,lát về nhà em sẽ thử cho 1 vài file cod mục setup của rom 6.0 vào xem có cải thiện được không.có gì em sẽ test và thông báo các bác.

---------- Post added at 10:27 AM ---------- Previous post was at 10:26 AM ----------

test tiếp đi bác ợ.hi
vdv8xboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sang TV mất hết fim tắt T_T
1ink
TÍCH CỰC
12 năm
Thực sự mình thích giao diện của OS 5 hơn OS 6. OS 6 dùng nửa vời và không mượt. OS 5 đơn giản và nhanh.

Bác chủ thớt share tui link download theme nhé 😁 (gửi link download qua hòm thư diễn đàn bác nhé)

Thanks!
Vay thi con ji la bb nua cac bac....
Vẫn còn phím tắt mà bác nó chỉ thay đổi do là giao diện tiếng việt thôi. Bác nhìn phía dưới ứng dụng từ nào gạch chân là phím tắt(như dang bạ trước là A giờ là D)

---------- Post added at 12:26 PM ---------- Previous post was at 12:24 PM ----------

Theme os7 này em gửi link ở đầu bài viết rồi đó bác

---------- Post added at 12:29 PM ---------- Previous post was at 12:26 PM ----------

Đó là ngày xưa,giờ sẽ khác mà.em sẽ cố gắng vá hết lỗi để cho anh em 5.0 hoàn thiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019