Bạn muốn các website hỗ trợ độ phân giải nào cho phiên bản máy tính?

dihuta
15/9/2012 1:50Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JaGV
ĐẠI BÀNG
12 năm
Macbook Pro Retina
em dùng laptop 14" quen rồi nên vote cái thứ 3 😁
1366 là hợp lý nhất hiện nay rồi
1024 thôi cho các máy cũ còn dùng
full hd đi ạ. màn em 16,4in full hd để đọ phân giải khác thì nhòe mà để fhd thì bé quá mắt cận khó nhìn 😔
Đã bỏ phiếu rồi thì cứ theo ý kiến số đông mà làm thôi 😁 Mình phục vụ đại đa số người dùng mà :D Mình nghĩ 1366x768 là phổ biến nhất hiện tại rồi :D
không quan tâm, vì màn hình lẩu thập cẩm. không thống nhất .
cái lớn cái nhỏ : 15" 17" 19" 20"
cái rộng (wide) ,cái vuông .
drthoai107
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em cũng đang là 1600 x 900
huybo02
TÍCH CỰC
12 năm
1280 hay 1024 đi. Nó ở giữa. CÒn lại muốn phóng to hay thu nhỏ thì có nút Ctrl + chuột giữa rồi. Đâu phải ai cũng có HD đâu.

Với lại mình đâu chỉ coi tinhte không
1366 cũng ngon, đa số sẽ chạy đẹp
1366 đi, hay hơn deiz! bây giờ toàn dùng màn hình rộng cơ mà!
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy 1366 là hợp với nhu cầu của mình. Mà đó là độ phân giải cao nhất của Laptop mình đang dùng.
Thiết kế web cần có sự thay đổi mạnh mẽ với khả năng tương thích trên nhiều độ phân giải, hiện giờ không thể bỏ 1024 được vì vẫn còn nhiều màn hình dùng độ phân giải này, giao diện động là cách hay nhất, tận dụng hết khoảng thừa 2 bên sẽ đỡ phải kéo lên kéo xuống nhiều, khi thu nhỏ kích thước trình duyệt thì nội dung sẽ được tự động sắp xếp lại, nhưng vấn đề là cần đặt kích cỡ chữ ở chế độ tương đối vì nếu không zoom lên thì chữ quá nhỏ với mật độ điểm ảnh cao, vấn đề này sẽ dành cho những người làm CSS và javaScript, rất nhiều website nước ngoài có giao diện động phù hợp với độ phân giải từ 800 tới hơn 1300
@vk87x
Giao diện động làm ảnh hưởng lớn đến trình bày của bài viết dẫn đến hiển thị không đẹp.
@nnkjsc Vấn đề là cần trình bày khéo léo, giao diện động tăng thêm cột chứ không làm nội dung phình quá to
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi làm bên ngành lập trình web ! trước giờ Width phần lớn lúc nào cũng từ 960 ->1024px . còn chuyện nhiều máy có độ phân giải cao hơn ! thì ctrl + lên !
comicnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước kia thì 4 : 3 giờ thì chắc là 16 : 9 cho nó hợp với xu thế, ngày xửa tivi toàn vuông giờ nó dài phè phè hết rầu.
duongvn2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
code để tự động giãn hết cỡ chiều ngang đi! 😁
Admin làm lên tầm phù hợp vs màn hình Retina macbook thì đẹp cho tụi em, thanks Ad :p
mjtsugin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cứ chọn cái nào max độ phân giải . Bác nào ko đủ nâng máy sau .ai cũng chọn có lợi cho mình thì đến tết.
Theo mình thấy tinhte.vn đã có web responsive rồi, hỗ trợ thêm 1200 nữa là ok rồi. Với lại trên portrait tablet 7" font nhỏ hơi khó đọc, cho font to lên 1 tý cho dễ đọc.
sao hk có 800x600 nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019